Các cụ c ho E hỏi đường đi Nghệ An ạ?

cogaitay9x

Tháo bánh
Website
www.facebook.com
Cứ đường trên cao,
nhao ra Mỹ đình
Cao tốc thăng long 100 chuối/giờ
Hòa lạc xuân mai
Xuân mai ra đường mòn HCM rồi chứ thế mà đi

Chứ 1A mệt lắm
.
cho E hỏi tý. Đi cao tốc đến Ninh Bình là rẽ sang đường HCM có được Ko ạ???

Chỉnh sửa cuối:

Caigi

Xe hơi
Website
www.otofun.net
.
cho E hỏi tý. Đi cao tốc đến Ninh Bình là rẽ sang đường HCM.
Không, mợ đi từ đâu?

Tóm lại là mợ ra Big C, thẳng tiến cao tốc thăng long..

Kinh nghiệm của em là khôgn chơi cái kiểu đi đến ninh bình rẽ vào....

topbike

Xe tăng
Cứ đường trên cao,
nhao ra Mỹ đình
Cao tốc thăng long 100 chuối/giờ
Hòa lạc xuân mai
Xuân mai ra đường mòn HCM rồi chứ thế mà đi

Chứ 1A mệt lắm
.
cho E hỏi tý. Đi cao tốc đến Ninh Bình là rẽ sang đường HCM có được Ko ạ???
Không, mợ đi từ đâu?

Tóm lại là mợ ra Big C, thẳng tiến cao tốc thăng long..

Kinh nghiệm của em là khôgn chơi cái kiểu đi đến ninh bình rẽ vào....
Cụ Caigi nói chuẩn đới. em dân Nghệ đây. cứ HCM mà đi, dù cơ quan cụ chủ ở đâu thì cũng tiện cả, nếu ở Tân Kỳ, Nghĩa Đàn thì càng gần vì trục đường này đi qua 2 Huyện này, nếu ở Vinh thì cụ rẽ ở Ngã 4 Thái hòa đi xuống Ngã 3 Yên Lý rồi rẽ phải vèo phát 45km vào Vinh, nếu ở Quỳnh lưu thì đến ngã 3 Yên Lý rẽ trái 10km là tới.
Còn Ninh Bình thì cụ đi 1A cho lành vì HN-NB cũng gần.
Chúc cụ chủ thượng lộ bình an. đi đường HCM mà ngắm cảnh xứ nghệ cụ ah.:)

buonnon

Xe buýt
Các cụ chỉ đúng hết rồi nhưng trên đường mòn mợ lưu ý đất Thanh nhé khi dừng ngỉ ăn uống dẽ ăn đòn lắm. Cẩm thủy xxx luôn ở đầu cầu qua sông Mã nện đè vạch trên cầu, còn xxx Ngọc lặc luôn rình rập đè vạch từ đầu tới cuối huyện. 28km qua Ngọc lặc cứ đúng mà tiến có thổi dừng cũng ko .....

khanhwin100

Xe buýt
Mợ đi Nghệ An mợ nên đi đương HCM ấy. đi 1A từ Ninh Bình trở vào đường giờ kém lắm. Mợ phi thẳng đại lộ Thăng long - Về Xuân Mai và đi theo đường HCm là ngon nhất.
Chúc mợ thượng lộ bình an

buonnon

Xe buýt
Thôi chết xin lỗi các cụ sứ Thanh nhé là e nói đến 1 số con sâu bỏ rầu nồi canh thôi mà chứ ko có ý gì khác đâu ạ

minhmo

Xe cút kít
Kính chao các cụ!
E thân gái vùng sâu, vùng xa, ít khi ra đường, nhưng việc bất đắc dĩ phải đi. mà đường HN thì chi chít, E lại ko biết mô tê gì.
E hỏi vietbando.com thì chỉ cho E đi đường cũ, cơ mà E hỏi các cụ là E cứ phóng thẳng lên đường trên cao chỗ gần kengnam ấy, thì có nhập vào đường Pháp Vân Ko ạ? hay nó tọt sang Lạng Sơn ạ???
Mong các cụ giúp E, thứ 7 này E phải đi rồi ạ!!!!
Từ đường trên cao đoạn đo đỏ ấy mợ đi qua cầu vượt Mai Dịch, qua cầu Thăng Long, lên Nội Bài, trèo lên sory airline vèo một cái vào Vinh. Không lo bị bắn tốc độ, lấn vạch.
(Em chuồn đây, em sợ " Cô gái Tày cầm chày lên đỉnh núi" lắm).

chuotdong

Xe điện
Cụ Caigi nói chuẩn đới. em dân Nghệ đây. cứ HCM mà đi, dù cơ quan cụ chủ ở đâu thì cũng tiện cả, nếu ở Tân Kỳ, Nghĩa Đàn thì càng gần vì trục đường này đi qua 2 Huyện này, nếu ở Vinh thì cụ rẽ ở Ngã 4 Thái hòa đi xuống Ngã 3 Yên Lý rồi rẽ phải vèo phát 45km vào Vinh, nếu ở Quỳnh lưu thì đến ngã 3 Yên Lý rẽ trái 10km là tới.
Còn Ninh Bình thì cụ đi 1A cho lành vì HN-NB cũng gần.
Chúc cụ chủ thượng lộ bình an. đi đường HCM mà ngắm cảnh xứ nghệ cụ ah.:)
Chuẩn đấy, nhưng đi trục Láng Hòa Lạc - đường HCM thì xa hơn kha khá nếu cụ vào TP. Vinh, còn cụ về Tân Kỳ, Đô Lương .... thì không gì lăn tăn. Nhưng đường HCM bây giờ không thoáng như xưa nữa

Đi Tế Tiêu cũng được nhưng cụ không biết đường thì không nên, hỏi đường mất vài chục phút cho cụ mất. Nhưng nhiều khi đi đường tốt quá cũng không hay lắm vì phải ôm xe suốt :) và không biết XXX địa phương cắm chốt thế nào

Chỉnh sửa cuối:

cyclo29n8888

Xe máy
Đi đường cụ Hồ mà cụ chỉ cho mợ ý đi kiểu đấy thì lại đốt thêm một mớ xăng rồi. Em cũng đi cái đường này khơ khớ nên theo em là tụt xuống đường Nguyễn Trãii đâm hướng Hà Đông rồi đi đường Tế Tiêu mà ra đường cụ Hồ. Hoặc là phi thằng xuống Pháp Vân đi 1A cũ đến đoạn Tía rẽ phải chạy 1 mạch đến Vân Đình rồi lại rẽ ra đường cụ Hồ. Đi đường Tía không xa cũng không gần hơn nhưng được cái đường vắng nên đi nhanh lắm ợ.
Em đi chọn lối này!

giangsuki

Xe ngựa
Chưa thấy mợ Gái tày vào báo cáo kết quả chuyến đi nhỉ

ngocnl

Xe hơi
Cụ nhầm roài, đường HCM xa hơn đúng 50km thoai, nhưng đi thoải mái và còn nhanh hơn đi đường 1A nhiều, đường HCM giờ bỏ hết các biển báo đô thị, thị tứ 50 roài, chỉ còn một đoạn đèo quanh co để biển 40 thoai. đường 1A chỉ được đến Ninh Bình, còn từ Ninh Bình đi đông và xấu đừng hỏi :P
Vậy nên cứ đường HCM mà đi cho nhàn
thì E chỉ đi về tân kỳ bằng đg HCM còn lâu rồi không đi dg 1 cũ ah. Mà E hỏi ngu tí nếu đi VInh đi Dg HCM thì đi thế nào cho gần ah?

CelicaGT

Xe buýt
thì E chỉ đi về tân kỳ bằng đg HCM còn lâu rồi không đi dg 1 cũ ah. Mà E hỏi ngu tí nếu đi VInh đi Dg HCM thì đi thế nào cho gần ah?
Gần nhất là đi đường T.r.y.m bay. Còn đi đường T.r.y.m đi ô tô thì em nghĩ nhanh nhất vẫn đường mòn rẽ ra yên lý đóng them 50 km nữa là đến Vinh ... T.r.y.m đi ô t ô đường 1 thì gần hơn nhưng ít nhiều sẽ khó chịu :D kiểu mấy cụ bên Box xe đạp ợ.

giangsuki

Xe ngựa
Cái chính là cụ xuất phát từ đâu
còn đến ngã tư Thái Hòa rẽ trái chạy 28km đến ngã ba Yên Lý rẽ phải tiếp 45km là đến Vinh

Chỉnh sửa cuối:

topbike

Xe tăng
Cụ Giang nói chuẩn đới, đi vinh thì cứ HCM rồi xuống ngã 3 yên lý rẽ phải 45 đến 50km là đến Vênh.
p/s: về Vênh thì nhớ sang xuân thành chuyến cụ nhá. khám phá bản sắc dân tọc tí.

tainon

Xe điện
Bi chừ phi đường 1 đến Tp Ninh Bình mất có 1 tiếng thôi, đường Ninh Bình Thanh hóa cũng làm sắp xong rồi, đến Thanh Hóa vào đến Vinh cũng nhanh, đi đường cụ hồ thì đi đường 6 chứ phi lên đại lộ thăng long xa hơn phải đến 30km đi mãi mới thấy đến ngang ngang phủ lý.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: