[Funland] Các cụ bỏ xem tivi chưa

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chỗ để bộ radio không phù hợp, nâu khoa học ;))

DUONGLAM

Xe điện
Em thì chắc phải đến cả năm nay ko xem TV, tin tức hàng ngày xem trên lap, đt cập nhật liên tục. TV giờ chỉ để trẻ con thi thoảng xem ytb

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Nhà em khoảng hơn 5 tháng rồi ko xem, rút hết dây rợ điện đóm rồi, chắc đợi 5 năm nữa trẻ con nó lớn hết rồi mới xem tiếp :D

thanh3883

Xe buýt
Nhà em Tivi chỉ còn Cụ già và các cháu xem. Em chỉ thỉnh thoảng xem Thư chúc tết, thông báo quan trọng hoặc trận bóng cả nước xem. Còn lại xem điện thoại 24/24 :))

Nletgo

Xe buýt
Hôm nay em quyết định bỏ cái tivi ,chuyển sang nghe radio để nắm thông tin,
Trẻ con đỡ xem youtube, giải trí thì có laptop và iphone rồi.
E chả mấy khi xem tivi
Toàn đọc tin tuc dthoai, dthoai cũng k cài tiktok, hay mấy cái gây nghiện. Chủ yếu đọc tin tức kinh tế, oánh chứng cháo
Con thì chỉ cho xem youtube kid các ctrinh nào m cho nó xem (tiếng anh, khoa học….)
Tivi mà có phòng xem phim kể cũng hay, tuần làm đôi ba bộ netflix cả nhà cùng xem như rạp

hatatthanh2008

Xe buýt
E chả mấy khi xem tivi
Toàn đọc tin tuc dthoai, dthoai cũng k cài tiktok, hay mấy cái gây nghiện. Chủ yếu đọc tin tức kinh tế, oánh chứng cháo
Con thì chỉ cho xem youtube kid các ctrinh nào m cho nó xem (tiếng anh, khoa học….)
Tivi mà có phòng xem phim kể cũng hay, tuần làm đôi ba bộ netflix cả nhà cùng xem như rạp
Em ôm Lap cả ngày rồi, tối nghe nhạc nhẽo cho đỡ buồn, còn thời gian làm việc khác...
Tks cụ đồng quan điểm

phuongmit

Xe cút kít
E chả mấy khi xem tivi
Xã hội giờ vận hành khác xưa nhiều rồi cụ, những thứ xuất hiện trên mạng xã hội và các nền tảng phi truyền thống giờ cũng có mặt trong đời sống, thậm chí cả đề thi của học sinh rồi nên nếu k tiếp cận sẽ trở thành lạc hậu và k ứng phó dc

Aocom

Xe buýt
Bảo sao TV nó nói suốt mà vẫn có người bị lừa nọ kia. Vì có xem TV éo đâu :))

caisua

Xe lăn
Nhà e vẫn 3 cái :)) lap với ip nó nghiện thì còn xem mạnh hơn cả tv, mà màn bé thì hại mắt hơn nhiều, nên việc cần làm là nâng cao ý thức sử dụng chứ k phải vứt thiết bị đi
Nhà em mới chỉ 1 TV trong phòng em, em đang tính sắm thêm cho phòng bọn nhóc mỗi đứa 1 cái để chúng giảm điện thoại, máy tính đi cho đỡ hại mắt mà chúng kêu ko cần, ko xem

phuongmit

Xe cút kít
Nhà em mới chỉ 1 TV trong phòng em, em đang tính sắm thêm cho phòng bọn nhóc mỗi đứa 1 cái để chúng giảm điện thoại, máy tính đi cho đỡ hại mắt mà chúng kêu ko cần, ko xem
Nhà e 3 cái nhưng chủ yếu xem cái to nhất ở pk, 1 cái to vừa ở pn trc khi ngủ thì bật lên tí, cái nhỏ nhất ở pn còn lại thì ít bật hơn hẳn. 2 đứa nhà e chưa dc dùng đthoai, máy tính e cũng khống chế thời gian, nội dung e cho chúng nó tự kiểm soát lẫn nhau, thi thoảng kiểm tra lịch sử xem có xấu độc gì k để xử lý nếu cần. Có những nội dung tào lao, có lần e bật cho chúng nó xem và chỉ ra tại sao k nên xem và dần dần chúng nó sẽ bỏ qua những nội dung đó