[Funland] Các cụ 6X & 7X vào hết đây

tieulyphidao

Xe tăng
Ủi ôi, quả này thì đúng là huyền thoại ba con bẩy (777), cực kỳ chịu chơi và quý sờ tộc mới có em nay. "Đập" Boney, Morden...cả làng nhảy theo \m/
Về sau biết sửa chữa điện tử em cũng cứu được 3 em này sống lại :))
Con này em nhớ hồi những năm đầu 80 giá là khoảng một cây gì đó.

ExclMan

Xe điện
em vẫn có mấy cái đĩa cd modern taking nghe vẫn hay lém ạ ,em thấy nhạc trẻ bây giờ nghe chối lắm
Thôi chết, Cụ lại rống em quá. Nhưng mờ em vẫn tìm được nhạc hay để nghe. Có điều hơi lục tốn tiền thiết bị

bdkhn

Xe buýt
Cháu muốn tìm lại video, ko nhớ của cụ nào hát, bài đó diễn tả gấu đi vắng, ông cụ dẫn gái về nhà, đang chịch thì gấu về bắt gặp và bỏ đi, ông cụ chạy theo và gào lên please forgive me! Tên bài đó là gì có cụ nào nhớ ko?
Careless Whisper của George Michael cụ ạ.

Ngo Rung

Xe lăn
Thời trước em hay tập dưỡng sinh với bài này

Đội này thì em được nghe đĩa than trước, phụ huynh nhà em có mấy đĩa than của đội này (khoảng 78-79), sau bán đài thì bán luôn đĩa :(( mãi tầm 2xxx mới xem video của đội này

Ngo Rung

Xe lăn
Tất cả các bản nhạc các cụ liệt kê em đều đã nghe mà rất thích.....khoảng nhưng năm 92-93 em bắt đầu ngấm rock.
Đầu tiên là "The final countdown", về sau cứ nặng dần đều: Metlica, Gun&Rose, Heavymetal......mãi đến khi có Gấu mới "trật tự" bớt đi :D

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Đây mới là đỉnh cao hồi đó này cụ, nhà đầu ngõ bọn em có' suốt ngày bọn em lảng vảng ngắm và nghe trộm.
Hút ba con năm, nghe ba con 7, hết sẩy cụ nhẩy ;))

Gì chứ trời mưa sụt sùi mà nghe "Đêm đêm ngửi mùi hơng, mùi hôi nách của nàng.." hay "Người đời vô tình, dẫm nát tim em.." nó cũng ...tâm tư lắm, xưa gọi là não nuột.

Nghe SƠn ca 7, dấm dúi đọc thơ tiền chiến của Đinh HÙng cùng Vũ Hoàng Chương đã não nùng.
Ra hàng nước nhìn anh để tóc dài chờm gáy, cổ áo đen sì ghét(mà lịch sự bảo là "là cháy"), ngồi co hai đầu gối quá tai, bắn điếu thuốc lào rồi thi triển môn "ăn cơm mèo nói leo các cụ" lại càng não hơn.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào biết và thích Strangers By Night (1986) - C. C. Catch không ạ

Hồi đó bài này mà được đưa vào con Sharp này thì thôi rôi
Tôi là fan của chị này.
Thích nhất là Backseat of the Caddilac, rồi Cause you are young, Soul survior...
Nhưng xem Discotheka của chị này vào những năm 2005, rồi 2010, thấy già quá thể, đâu còn Disco Queen một thời.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
You are my heart you are my soul phỏng cụ, giã vs loa liên xô s90d âmly cm j ý nhể? À radioteknika thì đám cưới vui nhất làng:)):)):))
Loa Nga nhưng kéo ăm li nhật, đầu câm cũng nhật nốt, ngày xưa hay dùng sansui thời phải.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Sandra của tôi béo thế này ah?
HÌnh như clip này thời Sandra sang Nga bểu diễn, em vô tình bật đúng lúc chị hát, phải tắt luôn để không hỏng mất cái dáng hình xinh tươi thanh thú của nàng thời quá vãng

trantam410

Xe tải
Em nghe đủ các thể loại nhưng bh nghe nhạc điện tử k thấy kỹ thuật gì cả. Khoảng đầu 9x em chơghita nhạc cỗ thì các bài trên em cũng thường chơi. Ấn tượng nhất là bài hít Người tình mùa Đông đoạn solo ghita ở giữa mấy ban nhạc cỗ chỉ có duy nhất em chạy chuẩn. Ngày âý fan nhiều luôn lên trường sư phạm mà có cây đàn thì không phải tán cũng đổ.
Cụ nào sưu tầm mấy bản Indo đưa lên đây đi cũng thịnh tầm cuối 8x