Các chuyến đi dã ngoại, tham quan các danh lam thắng cảnh của gia đình nhà Funs.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuanphim

Xe điện
Mời các mụ măm măm

Món trứng bọc mỡ chài này ngon lắm

Tuanphim

Xe điện
Ăn xong cả đoàn lại lên nông trường chè là điểm cuối cùng, cũng vừa lúc đó máy em hết pin :D

jackie_tuan

Xe hơi
up phụ cho bác em dạo này công tác liên miên tiếc quá

Tuanphim

Xe điện
chè tiếp ợ

Đang chụp thì gặp mợ này đi chụp ảnh cưới, bị lạc đang chú rể, đang ngơ ngác tìm chồng

còn trường hợp này là do uống nhiều nước quá

Tuanphim

Xe điện
Trên đường về, nhận được lời mời của thèng Hăm Tã về nhà xơi chén nước, nên đoàn có cuộc ghé thăm không chính thức, vừa hay lúc này pin em mã hồi được tí nên chộp vội vàng cho có tư liệu :D

Đấy, nó đấy, được hơn 2 chục cưn roài ;))

Ah đây mới là nó, ở đây nó nổi tiếng cả một vùng, đại gia mà

vào cổng là cái nhà sàn to uỳnh đập vào mẹt, phải đến hơn nghìn mét vuông

Anh chị em bị lạc ở vườn ươm giống, nháo nhác, hò hét để đi tìm gọi nhau, cũng may có papa nhà thèng Hăm đi qua đưa cho cái bản đồ và chỉ lối ra @-)

Còn đây là cái vũng để thả mấy con cá con làm thức ăn cho cái hồ cá lớn vài chục hát a, em không chụp được cái hồ đó vì máy ảnh của em không zoom được hết ah.

Xz tính hay vơ vét nên tranh thủ giật mấy con cá rồi nhét vào túi, hix hix nhắc bao lần dồi, đi đâu để cái tính ấy ở...HXVP

nói lại chuyện lúc nãy, sau khi bị lạc mọi người tìm thấy nhau cũng là lúc thằng trọc phú Hăm tã mời mọi người vào nhà uống tạm cốc nước nhạt, mọi người lại lục tục thở dốc đi cả một quãng đường từ vườn vào đến... nhà để uống nước.

Em cũng chỉ dám đứng ngoài ghé mắt vào để nhìn...

thì thằng Hăn tã quát tháo, bắt mọi người vào hết trong nhà

http://anhso.net/tuanphim/photo/6564125/IMG-8683/

Em chậm chân tí thôi mà nó suýt lao ra tẩn em một trận, hix hix

cả chị tên trọc phú này cũng tí nữa hùa vào oánh em một trận

Nụ cười hả hê khi tên trọc phú đã bắt mọi người theo í mình

Nụ cười xu nịnh của Lếu đã phần nào nói lên sự quy phục của mình với tên trọc phú

Trong lúc mọi người đang nhâm nhi cốc nước thì anh Già nhà mềnh chém với gấu: Đến năm ba mươi tuổi anh sẽ mua cho em 1 cái cơ ngơi giống thế này nhá cưng.- nhìn mặt cô vợ có vẻ bán tín bán nghi... 8-}

Tuanphim

Xe điện
Cuối cùng cảm ơn vị trưởng đoàn này đã nhiệt tình lo cho đoàn chu đáo để có chuyến đi vui vẻ, tốt đẹp =D>

P/s: mọi người để ý ánh mắt vị trưởng đoàn rất quắc thước như một vị tướng nhất là khi không có gấu bên cạnh \m/

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Em cảm ơn a Phin về mớ ảnh nhá:))
Lúc nào buồn mà xem ảnh a Phin đảm bảo vui ngay :))
Cái món a bảo là trứng bọc mỡ chài í, ứ phải đâu. Tên nó là Lạp, nơi sinh : Lào

huyen_cuuho

Xe tải
Website
www.facebook.com
em đề nghị chuyến sau mợ phim làm thư ký cho đoàn nhé, chuyền này đi em tự thấy bản thân làm việc chưa được chu đáo nên em xin từ chức

Cuối cùng cảm ơn vị trưởng đoàn này đã nhiệt tình lo cho đoàn chu đáo để có chuyến đi vui vẻ, tốt đẹp =D>

P/s: mọi người để ý ánh mắt vị trưởng đoàn rất quắc thước như một vị tướng nhất là khi không có gấu bên cạnh \m/

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này thì lại anh Già, Lếu, Can là xong thoai :D
Bao giờ a nhể, bàn bạc vụ này cũng nhanh thoai, chờ nắng nắng đi tắm biển cho thích a ạ.
em đề nghị chuyến sau mợ phim làm thư ký cho đoàn nhé, chuyền này đi em tự thấy bản thân làm việc chưa được chu đáo nên em xin từ chức
Từ chức cũng phải có lộ trình bỏ phiếu e nhá ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng