Các chủ đề linh tinh không được phép lập topic trong Box được gộp vào đây!

Tứ Vạn

Xe điện
Nếu xe cùng tỉnh ko phải rút hs, chỉ cần yêu cầu cả hai vợ chồng nhà chủ bán nếu là xe mang tên tư nhân cùng với cụ đi công chứng hợp đồng mua bán sau đó cụ quận nhà cụ mà đăng ký tờ khai rồi sang kho bạc nộp thuế trước bạ sau đó cụ đến nộp hs tại nợi quản lý xe theo hộ khẩu nhà cụ làm thủ tục sau hai ngày dc bốc biển. Bảy ngày làm việc tiéptheo có giấy đăng ký. Tiếp theo đi đăng kiểm theo tên và biển mới, nộp phí đường bộ, mua bh trách nhiệm. Cuối cùng đánh chén rửa xe mới em xin hết ợ

sieutoc123

Xe tải
Toy giữ giá như vậy là có nguyên nhân của nó và những người tạo ra nguyên nhân đó đều phải trả giá bằng kinh nghiệm và tiền bạc. Do vậy, khi nhìn một sự việc các cụ đừng có tả khuynh giáo điều (toy là nhất) hay hữu khuynh phê phán Toy một cách quá đáng thành thử tranh luận quá mà nên có cái nhìn khách quan.
Thực tế, Toy tiếp cận thị trường Việt Nam lâu và xâm nhập tốt hơn, nhiều người biết hơn và thực sự nó có những ưu điểm của nó mà chắc chắn điều này Honda làm chưa tốt bằng (đang nói 4 bánh chứ kô nói 2 bánh nhé).
Quan niệm một thời là vậy, có thể giờ đây chúng ta đang đổi thay những quan niệm đó vì chúng ta có nhiều sự lựa chọn cũng như sự trải nghiệm.
Rõ ràng là nhiều người trong chúng ta đang đứng giữa phân vân giữa chọn xe để đi hay chọn xe sau này để bán được giá.
Mình đang đi A 2005 chẳng có gì phàn nàn về chất lượng hay vấn đề khác vì tầm tiền chỉ có thế.
Chúc cụ chủ cân nhắc mục đích mua xe, trải nghiệm và mua được xe như ý....

cool9xx

Đi bộ
cá nhân cháu khoái Civic hơn

Freehandcap

Xe máy
Nếu xe cùng tỉnh ko phải rút hs, chỉ cần yêu cầu cả hai vợ chồng nhà chủ bán nếu là xe mang tên tư nhân cùng với cụ đi công chứng hợp đồng mua bán sau đó cụ quận nhà cụ mà đăng ký tờ khai rồi sang kho bạc nộp thuế trước bạ sau đó cụ đến nộp hs tại nợi quản lý xe theo hộ khẩu nhà cụ làm thủ tục sau hai ngày dc bốc biển. Bảy ngày làm việc tiéptheo có giấy đăng ký. Tiếp theo đi đăng kiểm theo tên và biển mới, nộp phí đường bộ, mua bh trách nhiệm. Cuối cùng đánh chén rửa xe mới em xin hết ợ
Nếu xe của cụ chuyển vùng thì phải rút hồ sơ nên phải cần có chủ cũ ký giấy tờ để rút, sau đó đi nộp thuế và đổi biển mới, đăng kiểm lại, đổi giấy lệ phí. Nếu xe kô chuyển vùng thì cụ chỉ cần cầm hợp đồng, giấy tờ xe, giấy từ của cụ đi khai nộp thuế và đi đăng ký đổi biển ( nếu xe chưa đổi 5 số ), nếu đã 5 số chỉ cần đổi đăng là ok thôi, đến hạn đăng kiểm thì làm lại, chưa ddenns hạn thì kô fải làm lại cụ nhé, e nghĩ thủ tục cũng nhanh gọn thôi, chỉ có đi nộp thuế cụ chú ý kô nó áp cao cho cụ thôi.
Cảm ơn các bác, em mua xe cùng HN. Như đã nói em làm HĐ công chứng rồi ạ.
Vậy là còn phải đi nộp thuế và mang hồ sơ ra CA nữa. Mong mọi việc sẽ êm xuôi.

Freehandcap

Xe máy
Tính thuế trước bạ Civic cũ như thế nào

Thưa các bác,

Em mới mua xe cũ, Civic 1.8MT.
Em xin hỏi một chút là với tuổi đời xe của em (7 tuổi) thì theo luật bên thuế sẽ tính giá trị tính thuế = 30% giá trị xe mới. Nhưng trên đăng ký xe của em (và đương nhiên cả trên Hợp đồng) lại chỉ ghi là xe Honda, mà không ghi model xe gì (Civic hay CRV,...), dung tích bao nhiêu? thì làm sao bên thuế biết được loại xe gì để áp mức 30% giá xe mới? Nếu họ coi xe em là CRV thì thiệt thòi nhỉ.

Em đang làm thủ tục đổi chủ. Mong các bác có đã trải qua rồi chỉ bảo giúp ạ. Cảm ơn các bác.

SpecX7426

Xe tăng
Cụ vui tính thật. Sao trên giấy đăng ký lại ko có thông tin về xe được?
Nếu thắc mắc thì E thắc mắc là sẽ căn cứ vào giá nào khi mà đời xe đó ko còn bán nữa? Chả lẽ áp giá 860tr với Civic2.0 model 2013 cho đời 2007?

Tứ Vạn

Xe điện
Thưa các bác,

Em mới mua xe cũ, Civic 1.8MT.
Em xin hỏi một chút là với tuổi đời xe của em (7 tuổi) thì theo luật bên thuế sẽ tính giá trị tính thuế = 30% giá trị xe mới. Nhưng trên đăng ký xe của em (và đương nhiên cả trên Hợp đồng) lại chỉ ghi là xe Honda, mà không ghi model xe gì (Civic hay CRV,...), dung tích bao nhiêu? thì làm sao bên thuế biết được loại xe gì để áp mức 30% giá xe mới? Nếu họ coi xe em là CRV thì thiệt thòi nhỉ.

Em đang làm thủ tục đổi chủ. Mong các bác có đã trải qua rồi chỉ bảo giúp ạ. Cảm ơn các bác.
Toàn bộ nội dung chi tiết của xe cụ phải khai theo mẫu đăng ký tước bạ thì cụ lo giề

Freehandcap

Xe máy
Cụ vui tính thật. Sao trên giấy đăng ký lại ko có thông tin về xe được?
Nếu thắc mắc thì E thắc mắc là sẽ căn cứ vào giá nào khi mà đời xe đó ko còn bán nữa? Chả lẽ áp giá 860tr với Civic2.0 model 2013 cho đời 2007?
Em không có ảnh chụp ở đây cho bác xem. nhưng quả thực Đăng ký của em chỉ ghi:
Nhãn hiệu: Honda
Loại xe: Ô tô con
Màu sơn: Đen

Thêm thông tin về kích thước xe và số khung số máy, tuyệt nhiên không ghi model gì (Civic), phần Dung tích và Công suất để trống.
Vậy em khai là xe Civic 1.8 MT thì họ có tin không ạ?

westlake

Xe buýt
Trong tờ khai của thuế sẽ có nội dung cụ phải khai là xe Civic, dung tích là 1.8. Cụ khai vào đó, cán bộ thuế sẽ nhìn vào bảng giá mới của Honda Civic 1.8 thời điểm năm 2007, ví dụ là 500 triệu chẳng hạn sau đó họ nhân với 30%. Rồi nhân tiếp với 2% là ra thuê phải đóng. Cụ lo thế thì đi sang tên xe Vios cũng tính chung thuế với Prado ah. Yên tâm đi

Freehandcap

Xe máy
Trong tờ khai của thuế sẽ có nội dung cụ phải khai là xe Civic, dung tích là 1.8. Cụ khai vào đó, cán bộ thuế sẽ nhìn vào bảng giá mới của Honda Civic 1.8 thời điểm năm 2007, ví dụ là 500 triệu chẳng hạn sau đó họ nhân với 30%. Rồi nhân tiếp với 2% là ra thuê phải đóng. Cụ lo thế thì đi sang tên xe Vios cũng tính chung thuế với Prado ah. Yên tâm đi
Dạ vâng, cám ơn bác.
Rất rõ ràng, em hiểu rồi ạ. Các bác thông cảm cho xế mới nhé.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Thuế xe của cụ năm nay hay sang năm đều như nhau 3 củ thôi.cụ ghi đây du nội dung theo tờ khai thuế nó có mã mà

Tứ Vạn

Xe điện
Cảm ơn các bác, em mua xe cùng HN. Như đã nói em làm HĐ công chứng rồi ạ.
Vậy là còn phải đi nộp thuế và mang hồ sơ ra CA nữa. Mong mọi việc sẽ êm xuôi.
Thế là xong dc 30 % cv rồi đới chỉ trước bạ, bốc biển+đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm trách nhiệm nữa là xong=)). Cụ sẽ mất tối thiểu 1 tuần nữa

dienthoaitot

Xe hơi
em có lời khuyên cho cụ: cụ bảo là cụ mua xe đã qua sử dụng, vậy thì cụ nên căn cứ vào số năm của xe mà đi làm sang tên, ví dụ xe cụ đã qua 2 năm rồi, thì cụ chờ thêm 1 tuần nữa (cho qua năm 2014) thế là xe cụ là 3 năm, thuế trước bạ sẽ giảm một chút (tiết kiệm phết)

dienthoaitot

Xe hơi
họ sẽ căn cứ vào ngày cấp đăng ký lần đầu của xe , xe cụ 2007, chắc là đăng ký 2007, thế thì họ sẽ tính giá trị xe năm 2007

Freehandcap

Xe máy
em có lời khuyên cho cụ: cụ bảo là cụ mua xe đã qua sử dụng, vậy thì cụ nên căn cứ vào số năm của xe mà đi làm sang tên, ví dụ xe cụ đã qua 2 năm rồi, thì cụ chờ thêm 1 tuần nữa (cho qua năm 2014) thế là xe cụ là 3 năm, thuế trước bạ sẽ giảm một chút (tiết kiệm phết)
Cảm ơn cụ, xe em nằm ở ngưỡng 6-10 năm rồi, không chạy thoát được.

bimickey

Xe hơi
La cà tìm CR V

Em tự nhiên thèm đổi xe cao ráo tí, ngắm đi ngắm lại lại thấy thích CR V.
Obama thì gấu cho thêm 200 củ + em Merc C200 12/2007 Avangarde full option, còn mới và ngon lắm.
Cụ mợ nào có CR V khoảng 2010 màu bạc hoặc trắng, muốn bán hoặc đổi, thì giao lưu với em nhé, hoặc PM cho em xin cái giá ngon với ạ =P~.

Cảm ơn các cụ xem tin!

Chỉnh sửa cuối:

MFC HN

Xe đạp
Em can lazang civic 1.8AT !

Cụ nào có lazang 15 inch 1.8AT hoặc 16 inch 2.0 để lại cho em với ợ![-O<