[Funland] Các cháu thiếu niên thông chốt 141

Captcha

Xe tải
Năm nay tăng đột biến từ các trục chính hướng về Hà Nội các teen tiêu dùng năng lượng dư thừa của tuổi trẻ vào phóng lợn với cả tốc độc cao trên cỗ máy bằng sắt, sợ vãi các cụ ạ. Đội này cho đi lắp vi mạch đỡ dư thừa năng lượng. Một phần đội grab đi tạt đầu, luộm thuộm, vượt mọi cấp độ, mắt cắm vào màn hình cũng là hình ảnh tiêu cực ảnh hưởng đến hành vi tham gia giao thông của mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

Tình_đầu

Xe máy
Không hẳn là các cháu không biết gì đâu cụ ạ. Nhiều đứa nó cố tình đấy.
Nó biết quá ấy chứ cụ, chỉ là mỗi lần đụng chuyện thì người lớn cứ lấy cớ bảo các cháu ko biết gì. Trẻ con làm gì nó cũng quan sát thái độ của người lớn, ko thấy phản ứng là nó nhờn ngay. Cách đây mấy ngày e đi ăn McDonald's và chứng kiến có 2 mẹ con chọn đồ trc bảng menu, thằng bé tầm lớp 6 liên tục đấm và chửi mẹ nó là đồ ngu... Ngu như 🐕 chỉ vì mẹ nó chọn đồ ăn ko đúng với ý nó và thao tác bảng menu bị sai. Chắc chắn đó ko phải lần đầu và cũng ko phải lần cuối nó làm thế. Ko biết lớn lên nó sẽ trở thành ntn nữa

Hoang35lvt

Xe hơi
chả nhẽ lại viết RIP các cháu :((

Opel Astra

Xe điện
1. Đúng. Csgt có quyền dừng xe bất kì ai vi phạm gt.
2. với những thành phần đi xe ko gương, đầu trần, kẹp 3 kẹp 4...e toàn thấy csgt họ né thôi. Vô số lần dừng đèn đỏ csgt có thể ra đưa "đối tượng" vào chốt đơn giản mà ko ảnh hưởng j. Nhưng ko, các a quay mặt đi coi như ko thấy. Ồ vậy mà lúc sau các a lao ra giữa đường để bắt các cháu sv hay chị e phụ nữ. Tại sao vậy? Trên này mọi ngừoi đều hiểu cả cụ ạ.
Làm gì có chuyện hả bác?
Quân của êm làm việc là không nể nang, không có vùng cấm, bác nhá.
Và phải ưu tiên tiêu chí Hiệu quả trong đảm bảo an toàn giao thông cho nhân dân.

Thế nên, dù là "các cháu sv hay chị e phụ nữ" hiển nhiên họ cũng không được ưu tiên và nể nang rồi.
Nhá.

tieunhupha

Xe điện
Vụ này em ko ủng hộ việc thẳng tay áp chế các cháu bằng vụt dùi cui hay tương tự mà ủng hộ việc đưa các cháu vào trường giáo dưỡng và phạt bố mẹ vì ko quản được các cháu.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có chuyện hả bác?
Quân của êm làm việc là không nể nang, không có vùng cấm, bác nhá.
Và phải ưu tiên tiêu chí Hiệu quả trong đảm bảo an toàn giao thông cho nhân dân.

Thế nên, dù là "các cháu sv hay chị e phụ nữ" hiển nhiên họ cũng không được ưu tiên và nể nang rồi.
Nhá.
Bác chỉ đạo và quán triệt anh em.hiệu quả quá. Cảm ơn bác rất nhiều!

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này em ko ủng hộ việc thẳng tay áp chế các cháu bằng vụt dùi cui hay tương tự mà ủng hộ việc đưa các cháu vào trường giáo dưỡng và phạt bố mẹ vì ko quản được các cháu.
Vấn đề lại....do luật bác ạ. Và hơn cả là do cái tụi thi hành luật ý. Lý do tôi nói vậy chắc bác hiểu thừa rồi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nó biết quá ấy chứ cụ, chỉ là mỗi lần đụng chuyện thì người lớn cứ lấy cớ bảo các cháu ko biết gì. Trẻ con làm gì nó cũng quan sát thái độ của người lớn, ko thấy phản ứng là nó nhờn ngay. Cách đây mấy ngày e đi ăn McDonald's và chứng kiến có 2 mẹ con chọn đồ trc bảng menu, thằng bé tầm lớp 6 liên tục đấm và chửi mẹ nó là đồ ngu... Ngu như 🐕 chỉ vì mẹ nó chọn đồ ăn ko đúng với ý nó và thao tác bảng menu bị sai. Chắc chắn đó ko phải lần đầu và cũng ko phải lần cuối nó làm thế. Ko biết lớn lên nó sẽ trở thành ntn nữa
Trở thành cái gì thì bác thấy rồi đấy thây.

Tuannguoinghe

Xe máy
Có con, có cháu vào hoàn cảnh này các bác mới thông cảm với các cháu và gia đình thêm chút...
Các ông, các bác, các chú ở đây, hồi 7x, 8x, 9x .... trẻ trâu, có từng đi chơi, đi đú không. Tôi thuộc lứa 8x đầu, học trường chuyên cấp tỉnh, ngoan như cún... Nhưng mà cũng từng đi đua xe, đá bóng với trường khác mâu thuẫn cũng kéo nhau đi đánh nhau, cũng từng nổi máu gà choai đú đởn lắm....
Trẻ trâu tuổi nổi loạn mà, nhiều thứ chúng nó còn chưa ý thức được đâu. Gia đình thì nhiều hoàn cảnh lắm, bố mẹ bỏ nhau, bận rộn đi công tác....
Gia đình là nơi quản hàng đầu rồi, nhưng cũng cần xã hội nữa... phải sao cho các cháu học được bài học, rồi trưởng thành lên qua tuổi này. Chứ cứ cho vào cái vòng tội phạm, 10 đứa 9 đứa hư... thì càng ngày sẽ càng nhiều tội phạm.
“Cần cả một làng để nuôi dạy một đứa trẻ”
Các bác trên này cũng độc mồm lắm.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bao giờ hết cái tụi choai choai đầu trần diễu trên đường thì mới ổn. Các bạn cá vàng toàn chỉ nhằm ai có vẻ là viên chức, xe ô tô và phụ nữ để bắt dừng xe thổi nồng độ cồn, còn tụi choai choai đầu trần phóng vèo qua thì các đồng chí lờ đi. Nhìn cảnh này thì sự nghiêm túc của các đồng chí bị mất đi ý nghĩa.
Cảnh tượng thường ngày ở một ngã tư bất kỳ tại Hà Nội:
1.người vượt đèn đỏ
2.người đi ngược chiều
3.người dừng đèn đỏ ngay giữa đường
4.người rẽ phải không bật đèn xi nhan, không tại lane rẽ phải, không có đèn cho phép rẽ
-CSGT đứng dưới lòng đường để bắt số 4, còn 3 số kia CSGT coi như không thấy

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cno chả sợ đâu. Lượn đi lượn lại trêu chốt 141. Chốt thì sợ quay phim lại nên ko dám vụt làm mạnh. Bọn này e nghĩ trừ khi cho vào trại còn có cơ hội cải tạo. Ngoài ra hết cách với cno rồi

Liệu có bố mẹ ko cụ? E sợ ko có luôn hoặc bố mẹ chẳng thèm quan tâm j đến chúng nó. Nếu ko thì chẳng để con 14-15t tối nào cũng phi xe ngoài đường suốt đêm. Bọn này ko mạnh tay thì hỏng hẳn. Đừng trông mong j từ phía gia đình cno cả. Cứ vụt, nhốt, khởi tố hết thì mới dẹp dc.
em thấy cụ nói đúng. Nêu có bố mẹ hoặc con nhà tử tế chẳng ai cho con tối nào cũng phi ra đường suốt đêm như vậy. Một là không có bố mẹ, hai là bố mẹ cũng chả ra gì chứ uốn nắn từ nhỏ thì mới tầm tuổi đó nó chưa ngông được đến thế

khanhnguyen09

Xe container
Hôm trước đi qua chốt 141, thấy dân tình đứng hóng 2 bên đông vãi, e thấy lạ hỏi f1, thì nó bảo dân đứng xem cổ vũ cho bọn thông chốt. Giờ không có cái gì để chơi nên tụi trẻ lại chơi trò này.

Ca phê thôi

Xe tăng
Ai chẳng biết như thế. Do bị chửi nhiều nên các bạn cá vàng không dám đuổi bắt tụi choai choai này, mà chỉ quay sang bắt những người tử tế chấp hành hiệu lệnh.
Nhưng để kéo dài thì hệ lụy sẽ là mất niềm tin vào luật, vì người tử tế thì có khi bị phạt, còn tụi ngang nhiên không chấp hành luật thì lại không việc gì. Nghĩ rộng ra thì phải thế.
CSGT không muốn bằng mọi cách, bất chấp nguy hiểm để bắt các cháu này đâu cụ ơi, nếu muốn bắt họ sẽ có nhiều cách để bắt. Cụ nói CSGT chỉ "quay sang bắt những người tử tế chấp hành hiệu lệnh" là không chuẩn nhé.
Cá nhân tôi thấy cái hệ lụy mà khá nhiều người lớn tham gia GT vi phạm luật GT mới là hệ lụy chính khi hàng ngày khá nhiều người lớn (có nhiều phụ huynh đèo con ngồi sau) ngang nhiên vi phạm luật GT (vượt đèn đỏ, đi sai làn đường, đi ngược chiều, phóng nhanh...).