[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
F1 giờ có phải cách ly hay đi lại bình thường ? Cty em nhân viên báo f1 hết rồi ở nhà 😏 việc đầy ra ai làm đây ?
Giờ bỏ khái niệm F1 rồi cụ ơi. Trừ F0 nghỉ còn lại F nào cũng đi làm bt mà.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có cái quy định đấy không ? Em in ra dán ở cty 😆
Có những điều luật bất thành văn. 1 ngày 5000 ca F0, F1 em nghĩ nếu đếm vội tầm 20k ca. Thế nghỉ hết hả cụ? Sống chung thì coi như bt. Đối với em kể cả F0 mà ko nặng thì cũng chả sao, bị nặng vào viện chữa thôi.

Lucifer2306

Xe tăng
Ảnh hưởng của học online còn trầm trọng hơn ảnh hưởng do nhiễm covid nhiều. Tưởng là bảo vệ sức khoẻ cho các cháu, mà rốt cuộc lại gây hậu quả nặng nề về tâm sinh lý.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cái bộ Y tế hài chả kém, quy định F1 sau cách ly phải 3 lần PCR mới được thả. Đến khi các cháu đi học mới thấy vỡ mồm F1, quy định thế thì phụ huynh nó dí coca vào, học thì học, không học thì đừng. Thế là cách đây đôi hôm lại ra cái thông báo test nhanh với test PCR được công nhận như nhau.
Tức là quy định nó chả dựa vào cái nền tảng éo gì, toàn các bố tự nghĩ ra hành dân với thâu tóm lợi ích. Nói chung là vô vọng.
Cụ thông cảm. Lỡ nhập về phải dùng cho hết đã.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nó đơn giản thế này cụ. Những ông phản đối đi học trở lại là những ông đang có lợi ích khi HS học online. Vậy nên đối tượng mất nguồn thu thì sẽ phản đối đi học thôi.
Bỏ cái trò gắp lửa bỏ tay người đi cụ ơi, thực tế là còn đầy phụ huynh phản đối cho đi học lại :)) Họ có lợi ích gì cụ nói xem?
Trừ khi bỏ hết F0, F1 đi. Cụ có bỏ tiền xét nghiệm F0 cho em không? Cụ có nghỉ làm chăm con cho em không?

duongphong

Xe container
Bỏ cái trò gắp lửa bỏ tay người đi cụ ơi, thực tế là còn đầy phụ huynh phản đối cho đi học lại :)) Họ có lợi ích gì cụ nói xem?
Trừ khi bỏ hết F0, F1 đi. Cụ có bỏ tiền xét nghiệm F0 cho em không? Cụ có nghỉ làm chăm con cho em không?
Em gắp lửa bỏ tay người??
Có 1 cụ phó CT nước nói đấy " nó ăn tất cả của dân, ăn không từ 1 cái gì" vẫn nguyên giá trị đấy. :))

duongphong

Xe container
Sáng nay gạ con gái ở nhà học onl mà nó phản đối, cả năm học onl chúng nó chán quá rồi...
Lớp con em đã có 2 F0, vừa thông báo chiều nay, em có nói chuyện với con mà nó bảo ngồi xa nó :)
Thôi chấp nhận là giờ ai cũng phải F0 như sg thôi...
Chỉ e con mình mập, rủi ro cao, hixx.
Bạn em vừa nhắn tin, con bạn ấy 99+ là F0 rồi vì lớp có mấy bạn F0, con đã bắt đầu sốt rồi...
Nhóc em lớp 8. Hôm nay lớp có thông báo có f0, cháu không thuộc nhóm f1. Nhưng cháu vẫn cứ yêu câu test để sáng mai đi học. Trong khi em đã giải thích cháu k có dấu hiệu, k nằm nhóm f nào và cũng đã test hôm thứ 7.
Cháu vẫn muốn có kết quả test để đi học cho yên tâm ;))

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhóc em lớp 8. Hôm nay lớp có thông báo có f0, cháu không thuộc nhóm f1. Nhưng vẫn cứ yêu câu test để sáng mai đi học. Trong khi em đã giải thích cháu k có dấu hiệu, k nằm nhóm f nào và cũng đã test hôm thứ 7.
Nhưng vẫn muốn có kết quả test để đi học cho yên tâm ;))
Con em lên F1 rồi vì có thêm bạn thứ 3 + mà Thứ 6 lại tiếp xúc với bạn...
Em hơi lo lắng hơn bình thường vì con em thừa cân, nên rủi ro cao hơn :(
Mà nó thích đi học, em ko cản nó được, sợ ở nhà nhiều nó tự kỷ, hixx.

duongphong

Xe container
Vấn đề là các cháu thích đến trường. Được chơi, được giao tiếp, được thể hiện,.....được làm những thứ các cháu thích. Trong khi ở nhà k có :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là các cháu thích đến trường. Được chơi, được giao tiếp, được thể hiện,.....được làm những thứ các cháu thích. Trong khi ở nhà k có :)
Chính xác!
Con em có nhóm bạn thân, gồm 6 đứa cả nam/nữ, chơi với nhau rất vui, nhưng vẫn chỉ là onl, nên chúng nó mong được gặp nhau, nói chuyện, đi ăn trưa với nhau...
Đúng là một nhu cầu đơn giản mà lại thành khó khăn...
Con em bị là F1, có nghĩa phải ở nhà rồi, nó buồn lắm, hixx.
Nó nhắn cho mẹ và bảo: rất shock và buồn :(

xe thủng lốp

Xe container
Cứ xác định là ai rồi cũng bị thôi mợ, nhìn vào số người khỏi cho có động lực đi, bị xong rồi là tự do :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cứ xác định là ai rồi cũng bị thôi mợ, nhìn vào số người khỏi cho có động lực đi, bị xong rồi là tự do :))
Vâng, có khi F0 rồi lại ổn hơn bọn ngắc ngoải chờ đợi, nhỉ :)
Hôm nay cô kt cty em cũng báo chồng và bmc + có nghĩa cô ấy cũng rủi ro cao, cả phòng kt đều rủi ro cao, chỉ sợ chúng nó F0 cả lượt thì em phải đi làm kt ấy chứ, hixx.

xe thủng lốp

Xe container
Vâng, có khi F0 rồi lại ổn hơn bọn ngắc ngoải chờ đợi, nhỉ :)
Hôm nay cô kt cty em cũng báo chồng và bmc + có nghĩa cô ấy cũng rủi ro cao, cả phòng kt đều rủi ro cao, chỉ sợ chúng nó F0 cả lượt thì em phải đi làm kt ấy chứ, hixx.
Nói bảo vô trách nhiệm chứ em bị rát cổ ho ngạt mũi mấy hôm còn chả thèm test mất 50k tiền kháng sinh uống xong tịt luôn :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhóc em lớp 8. Hôm nay lớp có thông báo có f0, cháu không thuộc nhóm f1. Nhưng vẫn cứ yêu câu test để sáng mai đi học. Trong khi em đã giải thích cháu k có dấu hiệu, k nằm nhóm f nào và cũng đã test hôm thứ 7.
Nhưng vẫn muốn có kết quả test để đi học cho yên tâm ;))
Em sợ nhất là kiểu này.

m4s

Xe điện
Mấy bố hô hào nhất quyết cho đi học offline cách đây 2 tuần, với cái lý luận đằng nào chả nhiễm, giờ mất hút cmn cả lũ :T

rubytran2

Xe buýt
Mấy bố hô hào nhất quyết cho đi học offline cách đây 2 tuần, với cái lý luận đằng nào chả nhiễm, giờ mất hút cmn cả lũ :T
Mỗi người 1 quan điểm xuất phát từ cách nhìn nhận sự việc cụ ạ! Lượng F0 từ các tỉnh miền Trung trở ra tăng lên từng ngày, Cq lại càng không thể chủ quan trước khi ra quyết định.
Em cũng vote không đến trường từ tuần trước rồi.
Tại thời điểm này em vote học online >:D<
P/s: đây là quan điểm cá nhân, mọi người đừng quote!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng