[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

thngaylangthang

Xe ngựa
Em muốn tiếp tục online, hi vọng với thế hệ này sẽ có đột biến ... :)
1 số đám thích online nhưng lại muốn người khác phải theo ý mình. Vì như thế nếu có ngu sẽ ngu tất cả, ko sợ con mình tụt hậu cụ ơi. Đám đấy cũng mất dạy chứ ko hay ho gì cả.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe các cụ trên này chém tưởng rằng phụ huynh hầu hết đã không sợ Covid, Hà Nội lừng khừng không chịu mở cửa theo mong muốn của người dân. Sáng nay cô giáo thằng cu nhà em mở bình chọn học online hay offline thì nó ra thế này (đấy là em còn chọn học offline)

Thế mới biết xu hướng trên mạng chỉ là xu hướng của những người to mồm thôi, chưa chắc đã là đại diện cho số đông
Này thì thua thật. Thôi tốt nhất chia 2 phe, học online và offline. Ông nào thích on thì on mà off thì off chứ tranh luận mãi cũng mệt. Con nhà họ toàn là vàng nên họ chọn học online, con nhà mình là mứt nên thôi em chọn offline và ko tiêm.

MrSpy

Xe điện
Đã coi là bệnh cúm thì f0 ko triệu chứng vẫn cho đi học đi làm, giờ f1 còn cách ly cho nghỉ thì còn lâu mới bình thường mới được.

TeslaBee

Xe buýt
Thế phe học online trả tiền thêm cho nhà trường thuê thêm GV hoặc phụ cấp cho GV dạy 1 lúc 2 lớp nhé. Còn mà bảo GV một lúc vừa dạy online và offline với mức lương 6-7 triệu'/tháng thì GV trả dép về dạy cho con họ luôn đó.

Trường thằng cu cháu em hồi dịch giảm trừ tiền học online không đúng ý phụ huynh mà còn bị chửi tung cả goup Zalo lên kia kìa, giờ mà kêu tăng tiền cho GV để dạy 1 lúc cả on cả off thì NN không có ngân sách, còn mấy ông bà đòi học online kia đào cả trường lên chắc luôn đó!

Này thì thua thật. Thôi tốt nhất chia 2 phe, học online và offline. Ông nào thích on thì on mà off thì off chứ tranh luận mãi cũng mệt. Con nhà họ toàn là vàng nên họ chọn học online, con nhà mình là mứt nên thôi em chọn offline và ko tiêm.

Xeomchocon

Xe tăng
Em chỉ dạy thêm ở nhà thôi nthif vẫn đặt camera để các nào đến học off, cháu ở nhà thì vào zoom học online đc mà.....vẫn bài giảng thế thôi...

TeslaBee

Xe buýt
Ý cụ là kiểu cố giáo dạy trên lớp offline, xong livestream cho các em online á? Đảm bảo với cụ là nếu không có cô giáo ốp sát sạt, hỏi, rồi giục, rồi mắng, rồi kiểm tra... thì các cháu học online tha hồ tắt cam làm mọi thứ trừ Học!

Thằng cháu em hồi bố mẹ nó còn làm ở nhà, ngồi cạnh con, mà còn ngủ gật mới vẽ linh tinh suốt. Giờ cô giáo hay bố mẹ không trông thì có mà... Mà lúc đó các bố mẹ vote cho con học online sẽ gào lên là con mình bị phân biệt đối xử, không thi được, học kém và đổ tội cho cả thế giới ngay!

Em chỉ dạy thêm ở nhà thôi nthif vẫn đặt camera để các nào đến học off, cháu ở nhà thì vào zoom học online đc mà.....vẫn bài giảng thế thôi...

Xeomchocon

Xe tăng
Ý cụ là kiểu cố giáo dạy trên lớp offline, xong livestream cho các em online á? Đảm bảo với cụ là nếu không có cô giáo ốp sát sạt, hỏi, rồi giục, rồi mắng, rồi kiểm tra... thì các cháu học online tha hồ tắt cam làm mọi thứ trừ Học!

Thằng cháu em hồi bố mẹ nó còn làm ở nhà, ngồi cạnh con, mà còn ngủ gật mới vẽ linh tinh suốt. Giờ cô giáo hay bố mẹ không trông thì có mà... Mà lúc đó các bố mẹ vote cho con học online sẽ gào lên là con mình bị phân biệt đối xử, không thi được, học kém và đổ tội cho cả thế giới ngay!
Em dạy thêm ấy mà...nhiều PH cứ muốn con đến học off - oke. Em dạy online cũng nói thẳng có ý thức, bố mẹ trông đc, theo bài giảng, không hiểu giảng lại...không thì nghỉ vậy.
Chứ hỏi các cháu toànhorng míc, cháu vừa đi i ....v..v kiểm tra giấy viêt , tra màng, hỏi anh lơn....lập nhóm chia câu tìm trong google....

isak

Xe tăng
Thế phe học online trả tiền thêm cho nhà trường thuê thêm GV hoặc phụ cấp cho GV dạy 1 lúc 2 lớp nhé. Còn mà bảo GV một lúc vừa dạy online và offline với mức lương 6-7 triệu'/tháng thì GV trả dép về dạy cho con họ luôn đó.

Trường thằng cu cháu em hồi dịch giảm trừ tiền học online không đúng ý phụ huynh mà còn bị chửi tung cả goup Zalo lên kia kìa, giờ mà kêu tăng tiền cho GV để dạy 1 lúc cả on cả off thì NN không có ngân sách, còn mấy ông bà đòi học online kia đào cả trường lên chắc luôn đó!
Chả cần, chỉ cần sắm cái camera lắp trên lớp, rồi chiếu cho con các vị ý ở nhà tự ngồi ở nhà mà học online.

khausao

[Tịch thu bằng lái]

Mấy trang trước có thím còn khoe cô giáo bầu 7 tháng xung phong chia 2 ca dạy free cả on vs off đấy, ít bữa cô giáo ốm lăn ra đấy chắc đám phụ huynh kéo nhau vác đơn kiện trường ko đảm bảo kế hoạch học tập ;))

Mà tui thắc mắc giáo viên tự chi trả tiền mua láp tốp, phí oai phai để dạy on nai ko thấy thím nào trả nhời nhỉ :D

TeslaBee

Xe buýt
À đúng rồi cụ dạy thêm thì đỡ hơn, mí cả sỹ số chắc không lớn.
Em có đứa cháu bên nhà ngoại học sư phạm ra xin vào trường tiểu học. Làm chưa được bao lâu thì trúng đợt dịch xì trét quá đang đòi nghỉ. Mà áp lực chính từ dạy online đó cụ vì vẫn phải đảm bảo các con học, hiểu, thi và kỷ cương trật tự được, dù qua cái webcam.

Nên em thấy giữa 2 cái không hoàn hảo thì mình chọn cái nhỉnh hơn thôi, là học offline, chứ làm gì có phương án nào trọn vẹn!

Em dạy thêm ấy mà...nhiều PH cứ muốn con đến học off - oke. Em dạy online cũng nói thẳng có ý thức, bố mẹ trông đc, theo bài giảng, không hiểu giảng lại...không thì nghỉ vậy.

isak

Xe tăng
Em nghe các cụ trên này chém tưởng rằng phụ huynh hầu hết đã không sợ Covid, Hà Nội lừng khừng không chịu mở cửa theo mong muốn của người dân. Sáng nay cô giáo thằng cu nhà em mở bình chọn học online hay offline thì nó ra thế này (đấy là em còn chọn học offline)

Thế mới biết xu hướng trên mạng chỉ là xu hướng của những người to mồm thôi, chưa chắc đã là đại diện cho số đông
Tôi đã từng làm trong Ban Phụ huynh và rất hiểu tâm lý phụ huynh qua mấy nhóm Zalo này, đại khái khi có bình chọn gì đó thì 90% sẽ chọn theo lựa chọn của mấy ông bà đầu tiên, đó là tâm lý đám đông, tâm lý sợ thiệt, tâm lý sợ bị khác biệt.
Cũng bình chọn kiểu này, nhà trường quyết cứ để cho đi học trực tiếp 1 tuần xem, trong 20 vị kia tôi đảm bảo không dưới 10 vị sang tuần lại chen lấn đễ xin cho các con đi học trực tuyến luôn và ngay. Tôi thật, tất cả chỉ vì họ lại sợ con họ bị thiệt khi học ở nhà

TeslaBee

Xe buýt
Và bắt ký thêm cái Cam kết miễn trừ trách nhiệm - con tắt cam, học dốt, thi trượt, tự kỷ thì bố mẹ đừng có mà đến bắt đền nhà trường. Thế thôi!
Chả cần, chỉ cần sắm cái camera lắp trên lớp, rồi chiếu cho con các vị ý ở nhà tự ngồi ở nhà mà học online.

Xeomchocon

Xe tăng
Em có đứa cháu bên nhà ngoại học sư phạm ra xin vào trường tiểu học. Làm chưa được bao lâu thì trúng đợt dịch xì trét quá đang đòi nghỉ. Mà áp lực chính từ dạy online đó cụ vì vẫn phải đảm bảo các con học, hiểu, thi và kỷ cương trật tự được, dù qua cái webcam.

Nên em thấy giữa 2 cái không hoàn hảo thì mình chọn cái nhỉnh hơn thôi, là học offline, chứ làm gì có phương án nào trọn vẹn!
Vâng ít thôi, ~20 cháu 1nhóm Hoặc ít hơn ....10 on ,10 off vdẹpđẹp....

khausao

[Tịch thu bằng lái]

Đấy là do dạy thiếu phương pháp, thiếu đầu tư nghiêm túc cho tiết dạy on nai (1 phần do lương bèo, sĩ số lớp nhồi nhét quá đông) thôi.
Thử trả lương 50$/giờ/1hs online xem có đâu vào đấy ngay ko!

duongphong

Xe container
Đúng cụ, chỉ cần 1 cái Cam trực tuyến là xong. Ai thích online thì ở nhà mà học. Không thích nữa thì học trên truyền hình (em không nhầm thì HN có học trên TH)
Chứ hỏi các cháu toànhorng míc, cháu vừa đi i ....v..v kiểm tra giấy viêt , tra màng, hỏi anh lơn....lập nhóm chia câu tìm trong google....
Cụ sát sao với f1 nhể. Nhưng món cụ liệt kê ra không thiếu món nào =))

Bạch Thủ

Xe điện
Nhà em gần bệnh viện, cứ nghe tiếng còi xe cấp cứu hú liên tục mà não hết cả mề :(

Tổ nghề lái

Xe tải

Giờ tan trường của học sinh.
Trường này có 5000 HS.

khausao

[Tịch thu bằng lái]

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đi học mà cứ f1 ở nhà thì chả mấy mà hết người dạy với người học.
Mà cũng chưa ông nào dám ra qd k test với thả cửa cho f1 cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng