[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranquay

Xe buýt
Cụ có thể cho em xin thống kê số lượng người bị di chứng phổi yếu, khứu giác yếu? Lứa tuổi và đối tượng bị di chứng? Hay chỉ lên truyền hình chém gió, không có con số nào cả :D
E ko nghĩ các cụ ít Google thế, chỉ cần nhập pass: di chứng sau Covid

Đây là ví dụ:

tranquay

Xe buýt
Bác nên hỏi cụ thể những người từng bị mà bác biết, ko nên đoán mò hay nghe nói
Cụ chịu khó search a Google nhé, thông tin cả ta lẫn tây (nếu cụ đọc được tiếng tây), vd:

Chỉnh sửa cuối:

tranquay

Xe buýt
Logic cụ ấy em thấy lạ lạ
Em hiểu là vacxin vào cho hệ miễn dịch tập dợt trước, càng tập nhiều thì càng tốt chứ.
Lúc đầu e cũng thấy lạ, nhưng sau nhớ ra vẫn có 1 số ng thích sống kiểu nguyên thuỷ, như tự đẻ con ở nhà, không cắt dây rốn, bài trừ vắc xin, ... (như ông Djokovic chẳng hạn).

TungThoc

Xe điện
Từ nay e hứa sẽ cùng toàn dân toàn quân ta chỉ nghe thông tin covid do cụ này thu lượm bên nhà hàng xóm là đủ, dẹp hết thông tin nghiên cứu/ thống kê/ khảo sát.... của các nhà khoa học thế giới đi cho đỡ rách việc ;))
Tốt nhất nên sống thực vật để anh em trên OF sẽ vui hơn đấy cụ.
Lại vật nhau rồi. Tranh luận đều có những ý kiến trái chiêif, đừng lôi cá nhân ra công kích nhau.
Ps: em ấn vang mà thành voka khausao

nissantiida

Xe điện
Cụ chịu khó search a Google nhé, thông tin cả ta lẫn tây (nếu cụ đọc được tiếng tây), vd:

Trong mấy cái link bác gửi có đoạn này:
WHO ước tính 10 - 20% bệnh nhân COVID-19 trải qua các triệu chứng kéo dài trong nhiều tháng sau khi mắc bệnh​

Trẻ em bị triệu chứng chuyển nặng có tỉ lệ rất nhỏ (có thống kê đã nêu mấy trang rồi).
Như em đã nói, trẻ em đi học trở lại thì là lo cho người già trong nhà chứ không phải lo cho trẻ em (trừ khi các em có nhiều bệnh nền kiểu như tiểu đường...).

duongphong

Xe container
Thớt này anh Toang tung mấy ông định hướng dư luận vào đây; ní nuận, vặn vẹo, vô cảm, mỉa mai......đủ cả :))

haitotbung

Xe tải
Con em cấp 1. Em ủng hộ đi học.
Em đề nghị tổ chức thêm lớp học online, phụ huynh nào sợ thì cho bé học online. Các bé còn lại đi học bình thường.

Cả xã hội nhao ra đường làm ăn sinh sống, tại sao các cháu lại bị tước quyền đi học?

isak

Xe tăng
Topic đang hay bàn về phương án đi học cho các cháu mà mấy ông vào khoe kiến thức về vaccine với di chứng covid, chán quá. Mời các ông sang bên topic về covid19 hoặc vaccine mà cãi nhau.

Cap nhi tan

Xe buýt
Em đề nghị tổ chức thêm lớp học online, phụ huynh nào sợ thì cho bé học online. Các bé còn lại đi học bình thường.

Cả xã hội nhao ra đường làm ăn sinh sống, tại sao các cháu lại bị tước quyền đi học?
Tiền, cụ mua công nghệ ( phòng học trực tuyến) trang bị cho trường đi đã... chém thì dễ, tổ chức học sao cho chất lượng khó lắm, đợt rồi học online chất lượng thế nào cụ đã biết, rồi sẽ sinh ra 1 thế hệ chỉ chém gió....

haivanphe

Xe container
Nhà em thằng lớn đại học đi học off-line, con bé học lớp 2 học online. Giờ em chỉ muốn nghỉ thì nghỉ cả, đi thì đi cả, chứ thế này thì bố mẹ ốm đòn, còn phải đi làm mà kiếm tiền nữa chứ.

Cap nhi tan

Xe buýt
Nhà em thằng lớn đại học đi học off-line, con bé học lớp 2 học online. Giờ em chỉ muốn nghỉ thì nghỉ cả, đi thì đi cả, chứ thế này thì bố mẹ ốm đòn, còn phải đi làm mà kiếm tiền nữa chứ.
Học offline nửa ngày nữa chứ....

duongphong

Xe container
E ko nghĩ các cụ ít Google thế, chỉ cần nhập pass: di chứng sau Covid

Đây là ví dụ:

Mấy cái triệu chứng này. Sau khi tiêm VX đã bị rồi nhé cụ.
Em thấy lạ, không công bố Hội chứng sau tiêm VX. Nếu công bố hội chứng sau khi tiêm VX như; sốt, đau người, đau cơ, mất ngủ, rối loạn, bị tèo...... em dự 80% sô người bị triệu chứng này. :))

xe thủng lốp

Xe container
Các cháu ở tỉnh sướng hơn thủ đô rồi hôm nay đc đi học bình thường

changbietgi

Xe tải

Tụi F1 có bị nhiễm thì hầu hết là nhẹ với không triệu chứng chứ không bị nặng. Em ủng hộ cho F1 đi học. Mà tỉ lệ tiêm chủng đủ rồi, mở cửa hết cho toàn dân làm ăn bình thường được rồi.

Chuột péo péo

Xe đạp
Em F0 đã tiêm 3 mũi, ăn ngủ cùng cả nhà khi đã có triệu chứng rõ rệt là sổ mũi chảy ròng ròng, vậy mà ko lây cho ai trong nhà cả. Không rõ có phải do tiêm 3 mũi rồi nên virus yếu nên không lây được không. Nên em ủng hộ cấp 1 đi học luôn ạ, nhà e 2 bạn lớp 1 và lớp 4 giờ cứ lơ nga lơ ngơ vì ôm máy tính với tab suốt :(

Chuột péo péo

Xe đạp

Em thấy đi chơi, đi chúc Tết suốt, ra đường đông vui tấp nập, bảo đi học lại dãy nãy lên :( Thôi nếu nhà nào sợ học off thì các cô đưa phương án đặt máy quay bật zoom lúc các cô dạy trực tiếp để cho các bé học onl, như vậy cháu nào học onl vãn học được, mà cháu nào học off vẫn học được. Chứ cứ bắt chờ đợi thế này chẳng biết khi nào các con tiểu học mới được đến trường

xedieu

Xe cút kít
Em thấy đi chơi, đi chúc Tết suốt, ra đường đông vui tấp nập, bảo đi học lại dãy nãy lên :( Thôi nếu nhà nào sợ học off thì các cô đưa phương án đặt máy quay bật zoom lúc các cô dạy trực tiếp để cho các bé học onl, như vậy cháu nào học onl vãn học được, mà cháu nào học off vẫn học được. Chứ cứ bắt chờ đợi thế này chẳng biết khi nào các con tiểu học mới được đến trường
Không cần phải bật máy quay đâu 😂 vì đã bàn bạc phương án này rồi: Chia lại danh sách các lớp của mỗi khối để giải quyết vấn đề “một phần muốn off còn một phần muốn online”!

congthuong

Xe điện
Tất cả đều đang trong quá trình thử nghiệm, ngâm cứu, bao gồm các loại vaccine cũng chỉ là dc cấp phép khẩn cấp, ko cầm đèn chạy trước ô tô dc cụ nhé.
Nếu chấp nhận rủi ro khi tiêm vaccin rồi lại không dám cho trẻ ra đường, vậy tiêm vaccin làm gì ?

Trạng thái
Thớt đang đóng