[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trang Nguyen

Xe điện
À… ừ … tôi giáo hết cho quận rồi nhé, có gì khúc mắc mời chị lên Quận giải quyết nhé. Lên Quận…. À vấn đề này tôi uỷ quyền cho phòng giáo dục của Phường rồi nhé… có gì ra phường giải quyết. Ra Phường…. Ờ thì việc này thống nhất giao cho Hiệu trưởng của trường…chịu trách nhiệm trực tiếp với UBND TP nhé… chị ra Trường hỏi :))… ra trường… Hiệu trưởng nói… vấn đề này quá phức tạp không quyết đuọc.. đợi xin hướng dẫn Thành Phố chị nhé ;))
Các ông xuống, ko làm đc thì để tôi làm x-(

sakai_yo

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi mấy l.đ HN còn làm việc nữa ko vậy? Chả thấy có một t.tin, hoạt động gì có giá trị.
Nếu k phải vì sợ bị các mod tháo bánh thì nói thật là em muốn chửi banh xác đội đó lên mợ ạ.

Trang Nguyen

Xe điện
Nếu k phải vì sợ bị các mod tháo bánh thì nói thật là em muốn chửi banh xác đội đó lên mợ ạ.
Em cũng rứa mợ ạ. Em wfh mà còn thấy vô số tác hại, bọn trẻ phần lớn chưa biết tự điều chỉnh mình thì còn tai hại nữa.

ngoc_phuong

Xe lăn
Em cứ đăng ký cho F1 đi đá bóng đã. Mặc kệ covid :D
Ông nào thích online hay để f1 ở nhà thì kệ :))
View attachment 6992641
Sân này ở đâu đấy Cụ, E cũng muốn cho F1 đi học bóng đá cho tăng thể lực và tinh thần tập thể
Rất ủng hộ các cụ mạnh dạn cho con em ra ngoài học tập vui chơi.
E không ở HN. Nhưng rất bức xúc với cách làm của HN và 1 số tỉnh thành khác vẫn bắt các cháu nhỏ ở nhà học online.
Phải nói đó là điều vô cùng tệ hại. Chúng ta đã có cơ sở để nhận thức về dịch bệnh, nhất là đối với trẻ nhỏ.
Nói lại cứ bảo nói nhiều. Nhưng con em. Các bạn nó..mẫu giáo, lớp 3 bị nhiễm covid. Nó không bằng sốt siêu vi chứ đùng nói suất huyết.
Thế mà.
HN vẫn vô cảm, ko đánh giá hết hệ quả khi các cháu ở nhà quá lâu.
Đến giờ, e nghĩ lại quảng thời gian ở nhà, mình cũng lạnh xương sống.
Như con bé nhà em: em trêu, có ở nhà nữa ko.
Nó dứt khoát trả lời: dịch con cũng đến lớp, covid con cũng đi học.
Con không sợ.

chaytim

Xe điện
E không ở HN. Nhưng rất bức xúc với cách làm của HN và 1 số tỉnh thành khác vẫn bắt các cháu nhỏ ở nhà học online.
Phải nói đó là điều vô cùng tệ hại. Chúng ta đã có cơ sở để nhận thức về dịch bệnh, nhất là đối với trẻ nhỏ.
Nói lại cứ bảo nói nhiều. Nhưng con em. Các bạn nó..mẫu giáo, lớp 3 bị nhiễm covid. Nó không bằng sốt siêu vi chứ đùng nói suất huyết.
Thế mà.
Con không sợ.
Hôm em đi qua ngõ chợ Khâm Thiên, rồi mấy cái ngõ nhỏ phố nhỏ nhà tôi ở đó, em rùng mình nghĩ đến hồi CT16, cả nhà ở trong nhà, rồi đến lũ trẻ ở trong những ngôi nhà đó suốt ngày ôm cái máy tính học online bao tháng ngày nay cụ ạ, huhu

edc

Xe lăn
Thế mà.
Con không sợ.
Phải ra ngoài cụ ah. Ra trường lớp để học hỏi bạn bè, để buôn chuyện, để ngắm thế giới quan.....
Hôm em đi qua ngõ chợ Khâm Thiên, rồi mấy cái ngõ nhỏ phố nhỏ nhà tôi ở đó, em rùng mình nghĩ đến hồi CT16, cả nhà ở trong nhà, rồi đến lũ trẻ ở trong những ngôi nhà đó suốt ngày ôm cái máy tính học online bao tháng ngày nay cụ ạ, huhu
Em bị cách ly tại nhà mất 3 tuần sau đó + luôn chỉ thị 16. thế là mất gần 2 tháng ở nhà. 3 bố con em chiến đấu từ học hành + nấu ăn....em lùa gấu em sang ông/bà trực bên đó. Nhỡ có biến gì còn lo được.
Gần 2 tháng ở trong nhà cùng bọn trẻ đúng là ác mộng. :D

Chekmate

Xe điện
em vừa đọc được bài HN cho mở cả bar sàn karaoke từ hôm qua mà vẫn cấm các cháu đến trường, thế là thế nào ạ?

Huongchimai

Xe buýt
Tóm lại là vẫn chờ đợi hả các bác. Mệt mỏi thật vẫn không có hiện tượng nào đi học mà gần hết năm khả năng phải tháng 9 mới được đi học mất.

ubisapro

Xe trâu
Nhà e 2 thằng nhiễm hết rồi đương nhiên là có kháng thể tự nhiên, ở nhà làm mắm à? Ông nào sợ cho con học online. HN khoảng 70-80% nhiễm Covid rồi cụ ạ.
Ủa, thế Hn cho dừng việc học tập trung chắc để các cháu làm mắm hết ợ?

Xe bọ xít

Xe container
Tóm lại là vẫn chờ đợi hả các bác. Mệt mỏi thật vẫn không có hiện tượng nào đi học mà gần hết năm khả năng phải tháng 9 mới được đi học mất.
Thường các A ý ra văn bản rất bất ngờ, nên chúng ta vẫn cứ hy vọng cái mốc tháng 4 tất cả hs được tới trường như chưa có chuyện gì xảy ra.

3077

Xe container
em vừa đọc được bài HN cho mở cả bar sàn karaoke từ hôm qua mà vẫn cấm các cháu đến trường, thế là thế nào ạ?
Thật, không hiểu sao tương lai đất nước lại xếp thứ hạng hét dí, sau cả đanhs giầy, trà đá, bán xôi. Hay cố để còn tiêm hết vx đã mua?

Chekmate

Xe điện
Thật, không hiểu sao tương lai đất nước lại xếp thứ hạng hét dí, sau cả đanhs giầy, trà đá, bán xôi. Hay cố để còn tiêm hết vx đã mua?
suy luận một cách logic cơ bản thì có lẽ là thế đấy cụ, 22tr liều lận, chẳng lẽ mua về vất đi.

Chekmate

Xe điện
mà SG cho đi học lại cả tháng rồi, đây HN vẫn ở nhà.

Xe bọ xít

Xe container
suy luận một cách logic cơ bản thì có lẽ là thế đấy cụ, 22tr liều lận, chẳng lẽ mua về vất đi.
Cũng ko hẳn vì 22tr là dành tiêm cho các cháu từ 5-11 tuổi của cả nước mà có riêng cho HN đâu. Vì thế, việc chưa cho các cháu mẫu giáo và 5-11 tuổi tới trường có lẽ vẫn nằm ở ý chí LĐ của riêng HN mà thôi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em hỏi ngu tí vì ít theo dõi : sau khi cụ toang đi thì HN giờ ai làm chủ xị vậy các cụ ?

Chekmate

Xe điện
Cũng ko hẳn vì 22tr là dành tiêm cho các cháu từ 5-11 tuổi của cả nước mà có riêng cho HN đâu. Vì thế, việc chưa cho các cháu mẫu giáo và 5-11 tuổi tới trường có lẽ vẫn nằm ở ý chí LĐ của riêng HN mà thôi.
Thế nên em lại càng thấy khó hiểu cho giáo dục thủ đô.

Trạng thái
Thớt đang đóng