[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

wishman2

Xe tải
F1 nhà cháu cũng tiêm đủ 2 mũi vaccine , bị F0 cùng đợt với cả nhà , tiện thể chăm sóc nhau luôn một đợt cho tiện , giờ đi học bố mẹ không phải lo lắng nữa. Lớp bạn ấy cũng quá nửa đã khỏi bệnh , miễn dịch cộng đồng rồi .
Hy vọng sau đợt này mọi thứ ổn , hè này xõa đi chơi được rồi ...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cấp 2 rồi cụ ạ, mỗi bữa cơm sẽ mặc cả bao nhiêu thìa:))
=))
Chiều vô đối quá cụ ơi, vào tay em ngon hết, cho nhịn 1 tuần :))
Trẻ con nó nhịn được 1 tuần ko chết đói hihi.
Thật ra con em chưa khi nào phải nhịn tới chừng đó, vài bữa đói vàng mắt ngay, mà nó biết em sẽ cho nó nhịn, nên nó chán em ngay :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà cháu cũng tiêm đủ 2 mũi vaccine , bị F0 cùng đợt với cả nhà , tiện thể chăm sóc nhau luôn một đợt cho tiện , giờ đi học bố mẹ không phải lo lắng nữa. Lớp bạn ấy cũng quá nửa đã khỏi bệnh , miễn dịch cộng đồng rồi .
Hy vọng sau đợt này mọi thứ ổn , hè này xõa đi chơi được rồi ...
Giống con em quá cụ ah, nhà em chờ con bé lớn + nữa là kệ chúng nó :)
Cơ mà em còn chưa bị, nên chưa dám nói trước cái gì, hixx.

thngaylangthang

Xe ngựa
Cấp 2 rồi cụ ạ, mỗi bữa cơm sẽ mặc cả bao nhiêu thìa:))
=))
Thật ra con em chưa khi nào phải nhịn tới chừng đó, vài bữa đói vàng mắt ngay, mà nó biết em sẽ cho nó nhịn, nên nó chán em ngay :)
Hai cụ thật là đối lập ah :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sau tết "Khai giảng" được 2 tuần thì khu em lại vùng cam, vùng quýt nên lại đóng cửa cả tháng. Hôm nay lại "khai giảng" mà con em nó vui mừng phấn khởi, nhìn nó tung tăng đến trường mà lòng thấy bùi ngùi và vẫn sợ vì nó chưa tiêm mũi nào. Nghĩ cũng nản.
Con gái cụ học lớp 6 ah? Vì em thấy lớp 7 tiêm rồi mà?
Trông bạn ấy có dáng người mẫu rồi :)

Demchinhhang.net

Xe container
=))
Em có chiều đâu, vẫn áp ra phết nhiều thứ đấy, nhưng nhà em khoản ăn hơi tự do, chính em ăn cũng như mèo nữa:)). Trộm vía trông thế cũng được 1.6m rồi còn cân thì tầm hơn 3 chục tí:D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em có chiều đâu, vẫn áp ra phết nhiều thứ đấy, nhưng nhà em khoản ăn hơi tự do, chính em ăn cũng như mèo nữa:)). Trộm vía trông thế cũng được 1.6m rồi còn cân thì tầm hơn 3 chục tí:D
Tóm lại nên rèn luyện :)

Demchinhhang.net

Xe container
Con gái cụ học lớp 6 ah? Vì em thấy lớp 7 tiêm rồi mà?
Trông bạn ấy có dáng người mẫu rồi :)
Lớp 8 rồi mợ ạ:). Thôi món người mẫu là em xin khướu, được cái cả nhà em ai cũng "cao to" :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lớp 8 rồi mợ ạ:). Thôi món người mẫu là em xin khướu, được cái cả nhà em ai cũng "cao to" :D
sao ko cho bạn ấy tiêm hả cụ? Lại anti ah :)
Bạn ấy trông chân dài mà, thế hệ sau càng cải thiện hơn thế hệ trước :)

thngaylangthang

Xe ngựa

Demchinhhang.net

Xe container
sao ko cho bạn ấy tiêm hả cụ? Lại anti ah :)
Bạn ấy trông chân dài mà, thế hệ sau càng cải thiện hơn thế hệ trước :)
Cũng không Anti gì đâu ạ. Mà trước cả nhà trốn trong nhà suốt nên cũng lười đi:D. Vụ thế hệ mong nó hơn bố nó 1 cái đầu là mừng:))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không Anti gì đâu ạ. Mà trước cả nhà trốn trong nhà suốt nên cũng lười đi:D. Vụ thế hệ mong nó hơn bố nó 1 cái đầu là mừng:))
Em thì lo cho con em đi tiêm còn hơn tất thảy, nên nhà em đưa con đi đón con về răm rắp.
Riêng với nó và bà nội là ưu tiên cao nhất. Bà nội khi đó em xin được suất ngoại giao của vin, tiêm ở vinmec mà mứng rú :))

Demchinhhang.net

Xe container
Em thì lo cho con em đi tiêm còn hơn tất thảy, nên nhà em đưa con đi đón con về răm rắp.
Riêng với nó và bà nội là ưu tiên cao nhất. Bà nội khi đó em xin được suất ngoại giao của vin, tiêm ở vinmec mà mứng rú :))
Nghĩ vụ tiêm năm ngoái cũng buồn cười. Ngày cao điểm cả ngàn người xếp hàng, quan hệ các kiểu. Đôi tháng sau lùa đi tiêm không cần tên tuổi:))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ vụ tiêm năm ngoái cũng buồn cười. Ngày cao điểm cả ngàn người xếp hàng, quan hệ các kiểu. Đôi tháng sau lùa đi tiêm không cần tên tuổi:))
:)
Tất cả đều thành những sự kiện đáng nhớ cả đời này với bất cứ ai, kể cả trẻ em :)

donduong

Xe tải
Con bé nhà e từ Tết ra cũng đi học 1 tuần off, 1 tuần on. Đến giờ 1/2 lớp cũng tiêm mũi 3 tự nhiên rồi

Thinh82

Xe tải
Không biết tình hình các cháu cấp 1 ở HN sắp tới thế nào các cụ nhỉ, đã có hướng gì chưa ạ?

xukute

Xe tăng
Thực sự là không biết bao giờ lớp 1 đến lớp 6 của Hn đi học trở lại, thực tế, đợt dịch lần này, có khi phải 50% dân ở HN nhiễm hết rồi. Vậy mà trường học vẫn đóng cửa im ỉm, các con học online cả năm học, chất lượng cuộc sống đi xuống thấy rõ.
Vậy mà chả thấy cán bộ nào quan tâm đến hệ quả của việc học online ở nhà, chỉ thấy sợ dịch ....
Nói thật là đợi tiêm cho các cháu từ 5 -12 tuổi thì chưa biết đến bao giờ, các cháu nhiễm hết rồi có đè ra tiêm nữa không? Từ chối tiêm có được đi học không trong khi tiêm mà làm sao thì tự chịu

isak

Xe tăng
Không biết tình hình các cháu cấp 1 ở HN sắp tới thế nào các cụ nhỉ, đã có hướng gì chưa ạ?
Với tình hình cán bộ HN thế này thì chỉ có nằm nhà chờ tiêm xong thôi cụ ạ. Cuối tuần nhìn dân tình đi như trảy hội ở Hồ Gươm với Thủ Lệ mà không hiểu được lý luận của một bộ phận phụ huynh: đi chơi thì không lây nhưng đi học thì chắc chắn do thằng ngồi bên cạnh nó lây cho con mình.

Belat Missan

Xe điện
Thực sự là không biết bao giờ lớp 1 đến lớp 6 của Hn đi học trở lại, thực tế, đợt dịch lần này, có khi phải 50% dân ở HN nhiễm hết rồi. Vậy mà trường học vẫn đóng cửa im ỉm, các con học online cả năm học, chất lượng cuộc sống đi xuống thấy rõ.
Vậy mà chả thấy cán bộ nào quan tâm đến hệ quả của việc học online ở nhà, chỉ thấy sợ dịch ....
Nói thật là đợi tiêm cho các cháu từ 5 -12 tuổi thì chưa biết đến bao giờ, các cháu nhiễm hết rồi có đè ra tiêm nữa không? Từ chối tiêm có được đi học không trong khi tiêm mà làm sao thì tự chịu
Bọn đấy mà cho học bằng điện thoại, máy tính bảng hay Ipad mới kinh. Chúng mở tab để ẩn coi phim, đọc truyện online có giời mới biết.
Em giới hạn ứng dụng 17+ mới tòi ra là cái Azota ko xài dc.=))
Win 10 và 11 trên máy tính thì phải tắt hết Microsoft Store không là tiện tay chúng lại cài app để chơi. Tơ hơ đập vào mắt thế khó cưỡng lắm!
Nói chung hỏng mẹ mất thế hệ rồi!
Ps: Hôm qua em bảo vk chúng nó thiếu mỗi nước dùng PVN nữa thôi! =))

Chỉnh sửa cuối:

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Trường con em chả thấy ó o gì về chuyện đi học. F1 nhà em lớp 3, rõ là trường điểm. Chán quá. Mà học ngày nào cũng 2 ca, sáng 1 ca chiều 1 ca em oải quá rồi, chỉ muốn táng chết cmn đi mà ko biết táng ai. Trẻ thì học online nhiều sinh ra xem đủ thứ, em ngồi làm ở nhà cứ nhấp nhổm chả đc chữ việc gì. Cả năm nay đình trệ rồi. Ăn chơi nhảy múa thì mở tung, riênh đi học thì cấm. Chắc ko cần phải giáo dục nữa rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng