Các bước để dựng thành công 1 em MTB - mệt mỏi nhưng thích thú

butchikim

Xe ba gác
Vụ này hay...cháu xin phép xếp dép hóng tiếp các cụ ợ ;)

xe_cang_hai

Xe tăng
Phụ nữ và xe đạp có nhiều điểm giống nhau:
1. Phải tìm hiểu từ từ, cưa cẩm dần dần, mân mê bằng tay nó mới vui
2. Đàn ông gắn bó với phụ nữ và xe đạp 1 thời gian là muốn nâng cấp :D
3. Đàn ông nhìn vợ và xe đạp của người khác đều thèm nhỏ nước miếng
4. Đều là chỗ để đàn ông cưỡi :))
Do vậy em ủng hộ KP, xe đạp là phải build, mua xe nguyên chiếc giống như một cưới phụ nữ ngoan nhưng nhạt nhẽo vô cùng =))

Fiat_ELX

Xe điện
Phụ nữ và xe đạp có nhiều điểm giống nhau:
1. Phải tìm hiểu từ từ, cưa cẩm dần dần, mân mê bằng tay nó mới vui
2. Đàn ông gắn bó với phụ nữ và xe đạp 1 thời gian là muốn nâng cấp :D
3. Đàn ông nhìn vợ và xe đạp của người khác đều thèm nhỏ nước miếng
4. Đều là chỗ để đàn ông cưỡi :))
Do vậy em ủng hộ KP, xe đạp là phải build, mua xe nguyên chiếc giống như một cưới phụ nữ ngoan nhưng nhạt nhẽo vô cùng =))
Trình của XCH độ này lên cao nhẩy :)) dút ra được gì nữa nào, nói ae nghe thử xem :)) Khọm nó bảo đỉnh cao là lại quay về nguyên chiếc đới.

Đỉnh cao thì không ai chơi 2 tay đề 2 màu khác nhau đâu nhé, trường phái gì vậy :))

cuongvq

Xe hơi
Nếu xác định touring dài ngày thì nên trang bị kĩ năng đan vành, còn nếu chạy thể dục thì ko cần thiết. Đan vành có nhiều kiểu lắm các bác ạ, đan bánh trước khác, bánh sau khác, đan vành phanh đĩa khác, phanh V khác, touring đan khác mà mtb khác đấy nhé.

xe_cang_hai

Xe tăng
Trình của XCH độ này lên cao nhẩy :)) dút ra được gì nữa nào, nói ae nghe thử xem :)) Khọm nó bảo đỉnh cao là lại quay về nguyên chiếc đới.

Đỉnh cao thì không ai chơi 2 tay đề 2 màu khác nhau đâu nhé, trường phái gì vậy :))
Kiếp đỏ đen thì tay đề cũng phải 1 cái đen 1 cái đỏ chứ anh :D

Fiat_ELX

Xe điện

Hung Ngo

Xe buýt
E thik cái cách cụ KP chơi xe roài đấy, có thể cụ phải trả học phí nhưng cuối cùng cụ cũng ngộ ra một số thứ mà ae chơi bánh bộ ko có dịp để ngộ ra. E sẽ theo dõi vụ build xe này của cụ.

Có thể sau khi cụ thành công thì các "con nhà cơ khí" và "dân cơ khí" sẽ nghĩ lại và phục hưng nền công nghiệp xe độp VN nhỉ ;)) Lúc đó ae mình sẽ đc mua xe chất lượng cao giá rẻ :))

Fiat_ELX

Xe điện
E thik cái cách cụ KP chơi xe roài đấy, có thể cụ phải trả học phí nhưng cuối cùng cụ cũng ngộ ra một số thứ mà ae chơi bánh bộ ko có dịp để ngộ ra. E sẽ theo dõi vụ build xe này của cụ.
Có thể sau khi cụ thành công thì các "con nhà cơ khí" và "dân cơ khí" sẽ nghĩ lại và phục hưng nền công nghiệp xe độp VN nhỉ ;)) Lúc đó ae mình sẽ đc mua xe chất lượng cao giá rẻ :))
Cụ giàu chí tưởng bở nhỉ :)) chuyện cổ tích chỉ dành cho trẻ em thôi, ở VN mà cụ viễn tưởng đến nền cơ khí chất lượng cao thì em nể cái tinh thần lạc quan của cụ quá :))

Hung Ngo

Xe buýt
Cụ giàu chí tưởng bở nhỉ :)) chuyện cổ tích chỉ dành cho trẻ em thôi, ở VN mà cụ viễn tưởng đến nền cơ khí chất lượng cao thì em nể cái tinh thần lạc quan của cụ quá :))
hố hố, VN đang xây dựng CNH-HDH mà cụ Mốc, e nghĩ tụi TQ, Taiwan, Korea có đc nền cơ khí chất lượng cao thì cũng p xuất phát từ cái level như VN bi giờ thôi. Nhắc đến lại thấy buồn, VN ưu tiên công nghiệp chế tạo ato mà đến giờ vẫn chỉ dừng lại ở mức lắp ráp như KP đang làm - hơn 10 năm rùi chứ có ít gì đâu =((

Fiat_ELX

Xe điện
hố hố, VN đang xây dựng CNH-HDH mà cụ Mốc, e nghĩ tụi TQ, Taiwan, Korea có đc nền cơ khí chất lượng cao thì cũng p xuất phát từ cái level như VN bi giờ thôi. Nhắc đến lại thấy buồn, VN ưu tiên công nghiệp chế tạo ato mà đến giờ vẫn chỉ dừng lại ở mức lắp ráp như KP đang làm - hơn 10 năm rùi chứ có ít gì đâu =((
Em dân cơ khí còn đang nẫu hết cả ruột đây, lúc học thì nghĩ sau này sẽ hoành tráng lắm, vì nền cơ khí đang phát triển mạnh, tương lai sáng lạn, giờ đây thì sống dựa vào ODA :((

Tacoma

Xe tải

Em thấy trường phái Thời trang năm nay là "colour block" ạ :D

Blackfish

Xe tăng
Sau dự án cân vành , đề tài tiếp theo rất có thể là lộn xích và măng-xông =))
Dù kết quả thế nào, em cũng hai tay ngả mũ kính chào ! Chơi nó phải vầy @};-

Hung Ngo

Xe buýt
a Trắm nhắc mới nhớ, e cũng từng vá chín cả săm lẫn lốp cho con Phượng Hoàng của e rồi cơ đấy :D

cucaihn

Xe buýt
Phệ cân giỏi mấy thì giỏi
Gặp con Strida là đứt

Fiat_ELX

Xe điện
Đỉnh cao của biu sẽ là ghép mấy thanh Titan thành cái khung :))

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
Những ngày dài lê thê chờ đợi vì hôm nay đan vành xong thiếu mất 8 con ốc bắt nan hoa, lại ngồi kỳ cạch oder và chờ đợi. Rất mong đến t7 8 con ốc kia nó về để chủ nhật có xe mang đi khoe :-s

Duatretoxac

Xe buýt
Những ngày dài lê thê chờ đợi vì hôm nay đan vành xong thiếu mất 8 con ốc bắt nan hoa, lại ngồi kỳ cạch oder và chờ đợi. Rất mong đến t7 8 con ốc kia nó về để chủ nhật có xe mang đi khoe :-s
Ô, thế hóa ra cụ mua nan riêng, chân nan riêng à? :-o Em tưởng cái này nó phải đi với nhau chứ.

Blackfish

Xe tăng
Ô, thế hóa ra cụ mua nan riêng, chân nan riêng à? :-o Em tưởng cái này nó phải đi với nhau chứ.
Em dự là đi với nhau nhưng kim loại quý nên vành 32, cụ ấy chỉ mua đủ 64 tăm nan nên lúc cân có thể do tay to nên lỗi mất mấy cái :))