Các bệnh thường gặp của Magnus.

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Update danh sách:

1. Congnong1975 - 09662255 chín chín
2. Trankts - 09730885 hai tám
3. Langduca - 098435 tám tám sáu sáu
4. Trungdung5214 - 09045554 sáu bốn
5. Cuong Long - 09045767 tám bẩy

Đông vui phết rồi đấy các cụ ạ, tuần này cafe hoặc bia hơi cái nhể.

trankts

Xe buýt
Update danh sách:

1. Congnong1975 - 09662255 chín chín
2. Trankts - 09730885 hai tám
3. Langduca - 098435 tám tám sáu sáu
4. Trungdung5214 - 09045554 sáu bốn
5. Cuong Long - 09045767 tám bẩy

Đông vui phết rồi đấy các cụ ạ, tuần này cafe hoặc bia hơi cái nhể.
Em ủng hộ cụ, cuối tuần này dắt vợ 2 đi cafe tụ tập. Cụ xem thời gian và địa điểm thế nào để anh em vào confirm nhé!

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Em ủng hộ cụ, cuối tuần này dắt vợ 2 đi cafe tụ tập. Cụ xem thời gian và địa điểm thế nào để anh em vào confirm nhé!
Chiều nay làm bữa bia cho nó nóng, à cho nó mát :D cuối tuần lâu lắm cụ ạ, ở chân KeangNam các cụ nhẩy?

BigWin6786

Đi bộ
Con của nợ nhà e sx năm 2007 hôm qua tự nhiên đang đi có hiện tượng cà giựt như mình đạp ga nhanh mạnh rồi nhả rồi lại đạp ga ngay ấy,kim xăng thì có lên nhưng hụt mất 1 nửa với ban đầu,e tắt máy rồi đề lại,ga máy phát thật mạnh,đi lại bình thường,kim xăng lại lên chuẩn,đi về đến nhà thì thấy két nước sôi nước,cái quạt két không còn hoạt động nữa,xin hỏi các cụ chuyên gia tư vấn giúp e là 2 việc đó có liên quan đến nhau không và cách khắc phục với ợ. Xin chân thành cảm ơn các cụ

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Con của nợ nhà e sx năm 2007 hôm qua tự nhiên đang đi có hiện tượng cà giựt như mình đạp ga nhanh mạnh rồi nhả rồi lại đạp ga ngay ấy,kim xăng thì có lên nhưng hụt mất 1 nửa với ban đầu,e tắt máy rồi đề lại,ga máy phát thật mạnh,đi lại bình thường,kim xăng lại lên chuẩn,đi về đến nhà thì thấy két nước sôi nước,cái quạt két không còn hoạt động nữa,xin hỏi các cụ chuyên gia tư vấn giúp e là 2 việc đó có liên quan đến nhau không và cách khắc phục với ợ. Xin chân thành cảm ơn các cụ
Chào mừng bác đến với OF và hội Mất nết. Bài đầu tiên cũng là bài kể tội vợ 2 =)) Xe bác hỏng nặng lắm rồi, bán nhanh, bán rẻ cho nhà cháu đi :D

Em cũng không rõ 2 vấn đề có liên quan tới nhau không nhưng quạt làm mát mà không hoạt động thì phải kiểm tra và xử lý ngay trước đã. Mất nết vốn bị mang tiếng nhiều nên hễ nó hơi hắt hơi sổ mũi cái là làm các cụ nhà mềnh cứ gọi là giật mình thon thót.

trankts

Xe buýt
Chiều nay làm bữa bia cho nó nóng, à cho nó mát :D cuối tuần lâu lắm cụ ạ, ở chân KeangNam các cụ nhẩy?
Cụ có phải đội trưởng đọi phản ứng nhanh không :D!!!!! Em nghĩ chiều thứ 7 là ổn đấy, lúc ấy các cụ ko phải đi làm, lại không ảnh hưởng kế hoạch gia đình các cụ.Hôm nay mới thứ 2 các cụ tha hồ sắp xếp thời gian. Khu vực Mỹ Đình, Keang Nam đều ok, Ưu tiên chỗ nào rộng rãi..... Trước mắt cafe đã các cụ nhỉ??
các cụ vào điểm danh và cho ý kiến nhé!

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Két nước sôi nước thì kiểm tra cảm biến nhiệt độ trước đã, dòng Magnus có bệnh về nước cụ nhé, 90% là do cái sensor đó rồi nên quạt không chạy. Vụ ga giật ko liên quan đến quạt ko chạy và nước sôi đâu.

nguoichuyenhang

Xe tải
Két nước sôi nước thì kiểm tra cảm biến nhiệt độ trước đã, dòng Magnus có bệnh về nước cụ nhé, 90% là do cái sensor đó rồi nên quạt không chạy. Vụ ga giật ko liên quan đến quạt ko chạy và nước sôi đâu.
Xe em có tiếng kêu ù ù, càng chạy nhanh thì càng kêu to, kiểm tra sơ bộ thì bi moay ơ trước bên phải hơi bị dơ, không biết có phải là tiếng kêu ù ù phát ra từ đó không?

Bi moay ơ Mất nết nó lại thiết kế kèm với ABS nên phải thay cả cụm, cụ Duy Linh cho hỏi thay thì mua ở đâu và rổ giá bao nhiêu cụ nhỉ?

trungdung5214

Xe tải
Cụ có phải đội trưởng đọi phản ứng nhanh không :D!!!!! Em nghĩ chiều thứ 7 là ổn đấy, lúc ấy các cụ ko phải đi làm, lại không ảnh hưởng kế hoạch gia đình các cụ.Hôm nay mới thứ 2 các cụ tha hồ sắp xếp thời gian. Khu vực Mỹ Đình, Keang Nam đều ok, Ưu tiên chỗ nào rộng rãi..... Trước mắt cafe đã các cụ nhỉ??
Em dơ tay điểm danh, off phát để ae trao đổi học hỏi cách chữa bệnh cho vợ 2 =))

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Xe em có tiếng kêu ù ù, càng chạy nhanh thì càng kêu to, kiểm tra sơ bộ thì bi moay ơ trước bên phải hơi bị dơ, không biết có phải là tiếng kêu ù ù phát ra từ đó không?

Bi moay ơ Mất nết nó lại thiết kế kèm với ABS nên phải thay cả cụm, cụ Duy Linh cho hỏi thay thì mua ở đâu và rổ giá bao nhiêu cụ nhỉ?
Bi moay ơ cũng có thể là nguyên nhân nếu đã bị rơ. Tuy nhiên cụ nên kiểm tra kỹ vì moay ơ của Magnus liền ABS nên giá khá đắt : khoảng gần 4 củ :D

jakiroo0o

Xe hơi
848 Bạch Đằng, P. Thanh Lương, Q. Hai Bà Trưng, Hà
Website
kuchen.com.vn
Em vừa đọc một nèo cái thớt bên Honda, 5 ngày đã có hơn 20 trang. Cụ chê, cụ khen, chửi nhau chí chóe. Buồn cười nhất là nhiều cụ tự an ủi là ở VN tầm tiền trên 30k Obama chỉ có xe như thế: góc chữ A to, đi ồn, vỏ mỏng và hay rách, không có khóa cửa tự động theo tốc độ, tay lái hay bị lệch.....
Thế mới biết đi Magnus sướng thật. Chẳng bao giờ nghe ai đó chê bai về những thứ vớ vẩn đấy bao giờ.

BigWin6786

Đi bộ
Cám ơn cụ Duy Linh và các cụ khác đã cho ý kiến,vợ 2 nhà e đúng là không có bệnh j ngoài cái bệnh sôi két nước và tốn xăng,e cũng đã khắc phục bệnh sôi két bằng cách: đấu quạt trực tiếp vào A/C,cứ bật là quạt quay,k tin đc cái cảm biến nhiệt đâu,e đã thay rồi mà máy nóng như thế chẳng thấy quạt quay j cả,bật điều hòa thì nó lại quay bình thường,ngoài ra e còn bỏ van 1 chiều đường nước nữa nên bây h nước làm mát cứ chạy tròn liên tục qua máy và két làm mát,két nước cũng phải đi sục lại cho sạch,chắc k thể sôi được nữa. E có a thợ quen,2 ae vất vả mấy hôm cũng chỉ làm được như thế là hết cách. E còn bảo nếu nó vẫn sôi thì chắc nó có 6 máy,chọc chết mn 2 mấy 2 bên đi,còn 4 máy thôi,vừa đỡ nóng, vừa đỡ tốn xăng,thấy a thợ cứ cười ngặt ngéo mà ko nói j,e là e đưa ra sáng kiến thật chứ có đùa đâu,các cụ cho e ý kiến cái vụ ý tưởng đáng đoạt giải nôben của e phát

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Bi moay ơ cũng có thể là nguyên nhân nếu đã bị rơ. Tuy nhiên cụ nên kiểm tra kỹ vì moay ơ của Magnus liền ABS nên giá khá đắt : khoảng gần 4 củ :D
Bi moay ơ làm gì tới giá đó cụ nhỉ, em dự khoảng loanh quanh 2 củ thôi chứ, bi moay ơ của Captiva cũng liền ABS giống con này thì phải, trong thớt này có cụ nói giá 1,5 củ http://www.otofun.net/threads/101821-cac-benh-thuong-gap-cua-magnus/page69

Cám ơn cụ Duy Linh và các cụ khác đã cho ý kiến,vợ 2 nhà e đúng là không có bệnh j ngoài cái bệnh sôi két nước và tốn xăng,e cũng đã khắc phục bệnh sôi két bằng cách: đấu quạt trực tiếp vào A/C,cứ bật là quạt quay,k tin đc cái cảm biến nhiệt đâu,e đã thay rồi mà máy nóng như thế chẳng thấy quạt quay j cả,bật điều hòa thì nó lại quay bình thường,ngoài ra e còn bỏ van 1 chiều đường nước nữa nên bây h nước làm mát cứ chạy tròn liên tục qua máy và két làm mát,két nước cũng phải đi sục lại cho sạch,chắc k thể sôi được nữa. E có a thợ quen,2 ae vất vả mấy hôm cũng chỉ làm được như thế là hết cách. E còn bảo nếu nó vẫn sôi thì chắc nó có 6 máy,chọc chết mn 2 mấy 2 bên đi,còn 4 máy thôi,vừa đỡ nóng, vừa đỡ tốn xăng,thấy a thợ cứ cười ngặt ngéo mà ko nói j,e là e đưa ra sáng kiến thật chứ có đùa đâu,các cụ cho e ý kiến cái vụ ý tưởng đáng đoạt giải nôben của e phát
Cụ thật là sáng kiến, em dự nếu cụ dừng 2 máy thì em nó đi rung lắc và nóng hầm hập, ngoài ra xăng tốn thêm gấp rưỡi hiện nay thôi chứ mấy =))

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Chiều thứ 7 thì nhà cháu chịu rồi, nhà cháu vẫn đi làm và thậm chí T7 là ngày về rất khuya vì họp hành nhiều cuối tuần :D Các cụ ở loanh quanh khu Mỹ Đình, KengNam bố trí làm phát luôn đi cho nó máu.

Ngoài ra có lẽ nên lập thớt mới để tụ tập ăn chơi cho quên đời đi, nhường thớt này cho kỹ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng, chăm sóc vợ 2 Mất nết thì hợp lý hơn :)

trankts

Xe buýt
Chiều thứ 7 thì nhà cháu chịu rồi, nhà cháu vẫn đi làm và thậm chí T7 là ngày về rất khuya vì họp hành nhiều cuối tuần :D Các cụ ở loanh quanh khu Mỹ Đình, KengNam bố trí làm phát luôn đi cho nó máu.

Ngoài ra có lẽ nên lập thớt mới để tụ tập ăn chơi cho quên đời đi, nhường thớt này cho kỹ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng, chăm sóc vợ 2 Mất nết thì hợp lý hơn :)
Bên em hàng ngày làm về muộn, hơn 6h mới hết giờ làm. Tuy nhiên, Cụ lãng du ca cứ chủ trì vụ này đi, anh em se sắp xếp thời gian theo hầu cụ ! Cụ xem chiều thứ 6 thế nào???? (sau 6h). Các cụ khác có ý kiến về thời gian địa điểm thì cứ đề xuất nhé. Cố gắng thống nhất được time , địa điểm rùi để thông báo đến các cụ khác. Cụ nào lười online thì em sẽ gọi điện!!!!

BigWin6786

Đi bộ
Trời, hóa ra là "ngu kiến" rồi hả cụ,e đâu có biết cái vụ tốn thêm xăng này đâu, cái vụ rung lắc thì e biết, he, nhảm quá, các cụ bỏ qua cho e, lính mới mà

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
@langduca: Em thay cách đây khoảng 2 năm, mua đã 3,3 củ/đôi rồi cụ nhé, em mua đúng hàng GM, còn rẻ hơn thì cụ phải xem kỹ có phải hàng của hãng thứ 3 hay không? Em cũng vẫn đang chạy 1 em Magnus 2.5 mua từ 2004 :D Chạy giờ là 9 vạn 7 mà giờ vẫn ngon :) Các cụ off xa quá nên em chịu không tham gia được :)

@BigWin: Em chịu cụ luôn :D Em sửa xe thiên về trường phái nguyên bản, không chơi mấy kiểu bỏ này bỏ kia, vụ nước sôi thì không thể xử lý theo cách của cụ được. Quạt gió của Magnus thì đúng 97 độ nó mới chạy cụ ạ nên khí hậu Việt Nam thì đúng là máy hơi nóng nhưng không đến mức phải đấu cho quạt chạy liên tục đâu :D

@ Các cụ: Chạy Magnus thì các cụ cần chú ý nhất là cái đồng hồ nhiệt độ nhé :D Luôn phải sử dụng dịch dịch hóa chất làm mát két nước chứ không dùng nước không, khi sửa chữa tốt nhất là nên sửa cho hết lỗi chứ đừng nghe các ông thợ rồi bỏ cảm biến này đi, bỏ cảm biến kia đi :((

BigWin6786

Đi bộ
E thề với các cụ là e cũng muốn nó về nguyên bản lắm nên mắc bệnh e đã đưa hẳn vào hãng sửa nhưng k ăn thua,đi 1,2 hôm lại bị sôi,cảm biến cũng thay mới rồi,quạt cũng thay mới,hôm nó bị sôi nước là e k dùng điều hòa,quạt k quay,e biết bệnh nên bật điều hòa chạy tạm mấy hôm,chạy về quê Đông Anh,chắc được khoảng 10km thi thấy lại sôi, lúc đấy thì bó tay toàn tập,xuống mở ra xem,quạt vẫn quay mà nước vẫn sôi,e để nguyên 1 lúc thì phát hiện điều hòa cứ đủ lạnh là ngắt k quay khoảng 10s rồi lại quay, cũng chỉ trong 10s là nước sôi rồi nên k chữa theo cách của e chắc v 2 của e lúc nào cũng xôi máu nên mất

trankts

Xe buýt
@các cụ, em chiều thứ 6 này bận đột xuất, may mà các cụ chưa ai confirm. Các cụ cứ bàn bạn địa điểm và thời gian ọp nhé. Em thì muốn cacngf sớm càng tốt ạ!

congnong1975

Xe tải

Trên xe có hàng ngàn chi tiết có thể gây ra tiếng ù ù cụ nhé :)) > >Nói vui chứ đầu tiên là cụ phải khoanh vùng khu vực phát ra âm thanh lạ đó, tiếp theo tập trung xem nó kêu to dần theo tốc độ xe chạy hay không, dừng xe có kêu không, dừng xe ga to có kêu không ? v.v...Thông qua đó mới xác định được. Cái này rất quan trọng vì mình thường xuyên sử dụng mình biết rõ về Vợ mình nhất . Nếu o tìm được nguyên nhân, kể cho thợ giỏi và bảo họ lên xe chạy thử để xác định chính xác . Theo em cái gì nó cũng phải có chuyen môn sâu , Phải có thợ , Anh ,Em mình biết mỗi 2 tý thôi:)). Vợ 2 em đằng trước kêu rào rào , dự là vòng bi mà chưa biết vòng bi nào , cứ chạy