Thảo luận Các bạn sale nên thật lòng!

Vie.ABC

Xe điện
Mình nói thế này động chạm tới không ít bạn ở đây đâu. Người nhà mình trực tiếp liên lạc với một bạn sale và muốn đến chạy thử xe. Được báo là có xe chạy thử và mời đến.
Lúc tới thì bảo là không có xe chạy thử, mời vào uống nước xem xe trong showroom và bàn trực tiếp giá cho thuận tiện.
Mình cần chạy thử xe chứ cần gì xem cái xe để trong nhà kính? Mất thời gian lẫn bực vào người. Chưa kể giá cả bạn còn nắm không rõ, thông số kĩ thuật xe cũng mập mờ ậm ừ không trả lời được.
Lần đầu, cũng là lần cuối mình đến Toyota Hà Đông.
Còn một số bạn khác đã liên lạc mình hồi mình hỏi giá, mình nhân tiện cảm ơn các bạn và mai sẽ đi đến showroom khác nếu có xe chạy thử.
Trắc người nhà bác lại à ới khảo giá không có ý chốt mua trong tương lai gần ... lại gặp em sale non tuổi nghề và kinh nghiệm nên mí thành ra mua bực do hiểu lầm và chưa có duyên với nhau thôi mừ . Chốt Giá xe thì ,chiết khấu Max tức giá xe Min là như nhau toàn hệ thống . Hợp duyên em sale và gần nhà mà phang ... cầu kỳ nguyên tắc quá có khi còn hỏng việc .

Hoàng_Gầy

Xe điện
Trắc người nhà bác lại à ới khảo giá không có ý chốt mua trong tương lai gần ... lại gặp em sale non tuổi nghề và kinh nghiệm nên mí thành ra mua bực do hiểu lầm và chưa có duyên với nhau thôi mừ . Chốt Giá xe thì ,chiết khấu Max tức giá xe Min là như nhau toàn hệ thống . Hợp duyên em sale và gần nhà mà phang ... cầu kỳ nguyên tắc quá có khi còn hỏng việc .
Người nhà mình chỉ hỏi có xe đi thử không, bên kia bảo có và mời qua. Thế là đi. Chứ không nhắc tới giá hay đặt xe gì hết nhé cụ. Quan điểm từ đầu rất rõ ràng rồi, gặp đúng sale lươn lẹo.

Cruze2021.BN

Xe tải
Em đi cùng ông anh , hai anh em vào đi thử xe em mặc quần lửng đi dép tông ko được mời cho đi thử , chắc tại nhìn thì biết thằng này éo có tiền mua xe
Lại nói quần lửng.em cũng bị 1 phát ở Mazda Long Biên.e quần sooc đi tông,ông anh quần ngố đi tổ ong.rõ ràng mời sang lái thử mà sang nó chả í ới gì,ngồi ăn kẹo gừng + uống nước r về.em thì chưa có nhu cầu đổi xe nhưng e hỏi và tham khảo M6 Fl vì mục đích khi nào đổi là e nhấc con ý,còn ông anh muốn mua M3 Fl,bực mình ông ý mua City luôn.

formen

Xe lăn
Ơ. E xuân hay sao nhể. quần lửng, tổ ong, wave tầu chậy thử xe như đúng rồi. Tiếp đón chu đáo.

xe oto rùa

Xe điện
Lại nói quần lửng.em cũng bị 1 phát ở Mazda Long Biên.e quần sooc đi tông,ông anh quần ngố đi tổ ong.rõ ràng mời sang lái thử mà sang nó chả í ới gì,ngồi ăn kẹo gừng + uống nước r về.em thì chưa có nhu cầu đổi xe nhưng e hỏi và tham khảo M6 Fl vì mục đích khi nào đổi là e nhấc con ý,còn ông anh muốn mua M3 Fl,bực mình ông ý mua City luôn.
Chắc tại mấy ông quần lửng toàn ông of rẻ rách cụ nhỉ

xe oto rùa

Xe điện
Ơ. E xuân hay sao nhể. quần lửng, tổ ong, wave tầu chậy thử xe như đúng rồi. Tiếp đón chu đáo.
Thế là cụ xuân thật , em quần lửng áo phông dép tông, đồng hồ nhẫn dây, ví đàng hoàng thế mà nó éo mời em , ông anh bảo em cậu lên đi thử đi nhưng mà nó ko bảo em hay nói em đưa bằng lên em éo đi thử nữa luôn

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết nó ngu hay ko nhưng nó đánh giá người ta dễ quá ko cần suy nghĩ
Vâng. Em cũng thấy thế.
Chả biết chúng nó được đào tạo về đánh giá người khác như thế nào.
Em nhớ năm 2013 em với ông cậu ruột đi xem con BIM 320 ở Long Biên để mua, hôm lên xem trời cũng lạnh lại vào chủ nhật nên em và ông cậu mặc đồ ở nhà đi con morning đời 2008 lên xem. gặp sêu tên H khi vào xem có vẻ hời hợt lắm, hỏi éo thèm trả lời kiểu như là kinh không có tiền mua, chỉ đi xem xe.

Em mới gọi ra nói là tao đi xem để tao mua đấy, tao đã xem và lái thử Mec rồi, đang lựa chọn Mec và BIM, giờ đến xem BIm để quyết định. Sau đó nó quý như bác hồ về làng, hẹn đúng chủ nhật tuần sau đến lấy lái thử và sau em và ông cậu đặt tiền lấy xe luôn.

Em chỉ muốn chởi chúng nó.

luckyhiro

Xe điện
Mùa hè em chỉ quần lửng áo phông thôi , ngại nhất đóng bộ chỉ đi đám thì mới chấp nhận
E cũng toàn vậy, hơi lạnh e cũng chỉ quần sooc lửng và khoác thêm cái áo. Mấy sale chỉ đánh giá khách hàng qua bên ngoài là sai lầm, đúng kiểu mấy con mọt sách :D

luckyhiro

Xe điện
Mình nói thế này động chạm tới không ít bạn ở đây đâu. Người nhà mình trực tiếp liên lạc với một bạn sale và muốn đến chạy thử xe. Được báo là có xe chạy thử và mời đến.
Lúc tới thì bảo là không có xe chạy thử, mời vào uống nước xem xe trong showroom và bàn trực tiếp giá cho thuận tiện.
Mình cần chạy thử xe chứ cần gì xem cái xe để trong nhà kính? Mất thời gian lẫn bực vào người. Chưa kể giá cả bạn còn nắm không rõ, thông số kĩ thuật xe cũng mập mờ ậm ừ không trả lời được.
Lần đầu, cũng là lần cuối mình đến Toyota Hà Đông.
Còn một số bạn khác đã liên lạc mình hồi mình hỏi giá, mình nhân tiện cảm ơn các bạn và mai sẽ đi đến showroom khác nếu có xe chạy thử.
Số cụ nhọ nhỉ, e trước khi mua là tham khảo thông số và nhắm xe sẵn rồi. Đến showroom e cũng chỉ mặc quần lửng áo phông và dép tông :D. Vào của đã có sale ra đon đả tiếp đón, e hỏi có xe k và muốn lái thử. Xe chưa có sẵn nên bạn ý hẹn hôm sau có thì alo, hôm có xe bạn ý alo thì a cũng bảo k cần thử nữa, vì hôm đó e cũng xem 1 chiếc của khách để bên ngoài rồi, đi làm về là e đến làm hd luôn. vài tháng sau e lại đến làm chiếc nữa y hệt :D

Cruze2021.BN

Xe tải
Chắc tại mấy ông quần lửng toàn ông of rẻ rách cụ nhỉ
Chắc nó nghĩ mấy thằng quần lửng như e đếch có tiền.hôm ý e & ông anh về cứ nhìn nhau cười.hôm ý là e còn đi con Cruze của e ra chứ đi xe máy chắc đứng sân ngắm xe r về :))

xe oto rùa

Xe điện
Chắc nó nghĩ mấy thằng quần lửng như e đếch có tiền.hôm ý e & ông anh về cứ nhìn nhau cười.hôm ý là e còn đi con Cruze của e ra chứ đi xe máy chắc đứng sân ngắm xe r về :))
Em trông còn rách hơn cụ em đi con buổi sáng cơ

Cruze2021.BN

Xe tải
E cũng toàn vậy, hơi lạnh e cũng chỉ quần sooc lửng và khoác thêm cái áo. Mấy sale chỉ đánh giá khách hàng qua bên ngoài là sai lầm, đúng kiểu mấy con mọt sách :D
Em làm vận tải & xây dựng nên cứ mặc sao cho thoải mái nhất.sơ mi đóng thùng ko chịu dc

Hoàng_Gầy

Xe điện
Số cụ nhọ nhỉ, e trước khi mua là tham khảo thông số và nhắm xe sẵn rồi. Đến showroom e cũng chỉ mặc quần lửng áo phông và dép tông :D. Vào của đã có sale ra đon đả tiếp đón, e hỏi có xe k và muốn lái thử. Xe chưa có sẵn nên bạn ý hẹn hôm sau có thì alo, hôm có xe bạn ý alo thì a cũng bảo k cần thử nữa, vì hôm đó e cũng xem 1 chiếc của khách để bên ngoài rồi, đi làm về là e đến làm hd luôn. vài tháng sau e lại đến làm chiếc nữa y hệt :D
Chắc có lẽ sale Toyota HĐ dạo này đói quá, câu kéo mọi cách để có khách tới. Vì em tới cũng khá giật mình, cứ nghĩ bụng bọn Toyota này chắc phải đặt xe một thời gian mới có, tới nơi nó báo giờ xe sẵn lắm giao ngay và luôn.
Hóa ra ế.

Cụ quyết xuống xiền camry ạ? :D
Không cụ, em cho người nhà ngồi thử Altis thôi. Chứ con này, chán kinh.