Các bác vào bàn luận với em " Bản chất của việc 'làm giá' Air Blade và Exciter "

thanghippy

Đi bộ
HondaVN đâu có làm giá của các bác , giá đến tay các bác hoàn toàn là do HEAD đặt ra , xe về đến HEAD là tài sản của HEAD , HEAD muốn bán thế nào là quyền của HEAD , Honda không quản lý ( cái này ở bên Pháp em cũng thế ) , các bác có chửi hãy chửi quản lý thị trường của VN kém không quản lý được giá cả để bảo vệ người tiêu dùng . Bên em giá bán xe bao giờ hãng cũng đề giá khởi điểm , người mua có thể mua được giá đắt hơn hoặc rẻ hơn chút xíu thôi ( dưới 100€ ) tùy điều kiện cửa hàng , nếu bán rẻ hơn hoặc đắt hơn quá nhiều là bị phạt liền ( có thể lên tới 30.000€ ) vì cạnh tranh không lành mạnh . Nếu công tác quản lý thị trường ở VN làm được chặt như ở nước ngoài thì đảm bảo các bác mua được xe đúng giá .

tudepzai

Xe hơi
nói chung là anh em ta thấy hợp lý thì mua còn làm giá thì ta k mua nữa , cho bọn họ ôm bom . 45tr Con Xe thêm chút nữa mua con li vn đi cho nó ha oai :))

cupheu

Xe tăng
Nhà cháu đang tính hè này làm lô áo phông xong in mấy dòng chữ tẩy chay Ho vs ya để bán,có khi cũng kiếm đc ít tiền ăn sáng,lại còn quảng cáo rộng rãi cho mọi ng thấy \m/

nhaneddy

Xe máy
em nghĩ những người ở trên OF này thì không nhiều để có sự hiểu biết. nhưng người không biết thì nhiều lắm. em thấy 10 người ở công ty em thì 9 người nói HD tốt lắm. nếu có bị đắt thêm một ít cũng là bình thưởng. cũng chỉ cố tìm chỗ nào rẻ nhất để mua xe. chứ chẳng quan tâm đến việc mình đang đưa đầu ra cho Head chém. thế mới buồn. các bác làm thế nào để nhân rộng những tin này ra thì chắc sẽ giảm giá được. hihi

Sokineo

Xe hơi
em nghĩ những người ở trên OF này thì không nhiều để có sự hiểu biết. nhưng người không biết thì nhiều lắm. em thấy 10 người ở công ty em thì 9 người nói HD tốt lắm. nếu có bị đắt thêm một ít cũng là bình thưởng. cũng chỉ cố tìm chỗ nào rẻ nhất để mua xe. chứ chẳng quan tâm đến việc mình đang đưa đầu ra cho Head chém. thế mới buồn. các bác làm thế nào để nhân rộng những tin này ra thì chắc sẽ giảm giá được. hihi
Bác nói đúng,em thấy không chỉ công ty bác đâu mà ở khu phố em cũng thế,trừ thanh niên biết ra thì các bác đứng tuổi rồi thì luôn tin vào Honda,đã mua xe là mua của Honda mới yên tâm mà có quan tâm là giá cả thế nào đâu.Nghe các bác nói nhiều ý kiến đúng quá!Đúng là nhà quản lý mình không làm đến nơi đến chốn.Nhưng em cũng nghĩ Honda VN biết chuyện này chứ?Mà họ biết sao họ vẫn để các HEAD làm mưa làm gió [-X

tainon

Xe điện
Hớ hớ, em có cái xe SYM đi 10 năm rồi chỉ có mỗi thay dầu lọc gió mới thay 1 lần đến tận mấy hôm trước thằng bạn rủ đi leo núi Sơn Trà giữa đường bị hỏng bugi đẩy về sửa, thay xong bugi em hỏi cụ sửa xe là có cần phải thay cái gì nữa không hay anh tháo chế ra xúc cho em. Cụ sửa xe cứ khen xe dòng này bền lắm, máy còn êm thế, k phải làm làm gì nữa đâu. Em trả lời rằng em thấy nó bền chẳng kém gì con Dream nhà em mà lúc mới mua chỉ bằng non nửa. Thế mới biết đắt tiền chưa chắc đã tốt hơn tâm lý cả thôi. Về xe Airblade thì em k hiểu về bản chất thì nó có cái gì tốt hơn xe wave Vn các cụ am hiểu giải thích em phát.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cafetoi

Xe tải
Ý kiến này hay lắm bác ạ!
Chúc bác đăt hàng!

LoideGinji

Xe điện
Bên Yamaha đang duyệt 20 suất/ tháng cho anh em bên Yamaha Club mua xe Exciter đúng giá đấy các bác ạ, ko tin bác cứ sang bên đó mà xem :)

dungchau2001

Xe hơi
làm con liberty đi cho máu, giá vừa phải lại đẹp nữa, việc gì mất tiền ngu cho bọn Quỷ hút máu người ấy, tiền chứ có phải là vỏ hến đâu mà để chúng no xúc dễ dàng vậy, ko những vậy mà còn gián tiếp tiếp tay cho chúng để trốn thuế của nhà nước đấy.

dungchau2001

Xe hơi
HondaVN đâu có làm giá của các bác , giá đến tay các bác hoàn toàn là do HEAD đặt ra , xe về đến HEAD là tài sản của HEAD , HEAD muốn bán thế nào là quyền của HEAD , Honda không quản lý ( cái này ở bên Pháp em cũng thế ) , các bác có chửi hãy chửi quản lý thị trường của VN kém không quản lý được giá cả để bảo vệ người tiêu dùng . Bên em giá bán xe bao giờ hãng cũng đề giá khởi điểm , người mua có thể mua được giá đắt hơn hoặc rẻ hơn chút xíu thôi ( dưới 100€ ) tùy điều kiện cửa hàng , nếu bán rẻ hơn hoặc đắt hơn quá nhiều là bị phạt liền ( có thể lên tới 30.000€ ) vì cạnh tranh không lành mạnh . Nếu công tác quản lý thị trường ở VN làm được chặt như ở nước ngoài thì đảm bảo các bác mua được xe đúng giá .
Bác này nói chuẩn đấy. Tuy nhiên khi cán bộ Quản lý thi trường đến thì có khi cửa hàng mời vào uống nước nói chuyện và ... abc là ok đi về thôi.

GH0ST_RIDER

Xe tải
Bên Yamaha đang duyệt 20 suất/ tháng cho anh em bên Yamaha Club mua xe Exciter đúng giá đấy các bác ạ, ko tin bác cứ sang bên đó mà xem :)
Thế còn lại là bị chém hết hả bác? Bây giờ thằng Ya sản xuất xe ra cho người nhà nó chơi với nhau thôi à?! Hài vãi!

Sokineo

Xe hơi
Thế còn lại là bị chém hết hả bác? Bây giờ thằng Ya sản xuất xe ra cho người nhà nó chơi với nhau thôi à?! Hài vãi!
Hix,nếu thế thật thì ngoài Ya club ra thì mọi người đều phải mua giá khác ,không biết lý do vì sao mà Ya quyết định như thế?Sao họ không đưa giá niêm yết cao thì cao luôn đi mà lại treo 1 đằng bán 1 nẻo ?

phuongbase

Xe tải
Hội đó mà CHẤP NHẬN là chơi không F với những người khác không cùng hội, tẩy chay là phải toàn bộ hoặc chí ít 80% số lượng người tiêu dùng cùng tham gia, chấp nhận như vậy bọn 3s và bọn Head nó vẫn được tiếng bán đúng giá (số lượng chẳng đáng bao nhiêu) mà vẫn bóp **** được đại đa số người tiêu dùng. Để mua sản phẩm đúng giá thông dụng như các xe HD, Y ... phải tham gia các hội đó em chẳng ham. Dân Việt chiến tranh thì đoàn kết, giờ vì tí lợi nhuận mà mất đoàn kết quá. Xe máy không mua hãng này thì mua hãng khác, chạy X-bike hay chạy xe SYM cũng chẳng có vấn đề gì, chẳng khác gì chạy Ju và Wave cả, chẳng ai chê em vì 1 cái xe máy, em chỉ sợ bạn mời nhậu 10 bữa mà em không mời lại được 9 bữa đáp lễ thôi ạ. Thằng Y cũng bố láo, bán xe cho Thượng Đế mà còn xem xét DUYỆT XUẤT (chỉ tiêu) có giới hạn nữa chứ, quá không tôn trọng THƯỢNG ĐẾ.

LoideGinji

Xe điện
Ng nhà nào, toàn anh chị em tham gia forum của Yamaha lập ra mà bác bảo người nhà. Bên Yamaha đã ưu tiên 20 xe/ tháng để bán cho anh chị em trong forum và mở ra forum để làm nơi giao lưu chém gió tăng hiểu biết về xe cộ cho mọi người... haizz

LoideGinji

Xe điện
Hix,nếu thế thật thì ngoài Ya club ra thì mọi người đều phải mua giá khác ,không biết lý do vì sao mà Ya quyết định như thế?Sao họ không đưa giá niêm yết cao thì cao luôn đi mà lại treo 1 đằng bán 1 nẻo ?
Đề xuất 1 đằng, bọn 3S nó bán ra sao là chuyện khác. Ko có 3S thì tổng GD Yamaha VN có mà đi bán xe bác ạ... =))
Cũng may là em thừa điều kiện bên đó... dưng mà chả ham :)

vespa_tre

Xe buýt
Suy cho cùng;tại hãnh,tại đaị lý,và cũng là tại chính ng tiêu dùng chúng ta,gián tiếp tiếp tay cho bọn trốn thuế bằng cách cứ đầm đầu vào mà mua

vespa_tre

Xe buýt
chuẩn luôn....nếu mà thật như thế thì còn chán hơn nữa....1 kiểu vận động hành lang ko chấp nhận được....Thật ko công bằng...chả lẽ các ông già bà cả cùng đăng ký member,roài đi off vài lần,roài thì để được mua xe giá chuẩn sao...từ trc vẫn tin dùng yamaha,thế mà bj...theo vết xe của thằng hòn đá

LoideGinji

Xe điện
chuẩn luôn....nếu mà thật như thế thì còn chán hơn nữa....1 kiểu vận động hành lang ko chấp nhận được....Thật ko công bằng...chả lẽ các ông già bà cả cùng đăng ký member,roài đi off vài lần,roài thì để được mua xe giá chuẩn sao...từ trc vẫn tin dùng yamaha,thế mà bj...theo vết xe của thằng hòn đá
đấy gọi là ưu tiên cho các member có đóng góp cho forum muốn mua xe đồng chí à, chỉ là hoạt động hỗ trợ cộng đồng Yamaha VN thôi, sao các đồng chí cứ phải làm to chuyện thế nhỉ... ko thích thì thôi tẩy chay mua xe khác đi, sao cứ phải nói đi nói lại thế hả... từ ngày xưa honda nó làm giá tôi cũng đã chán chả buồn nói rồi, yamaha có làm giá tôi cũng mặc, vì biết thừa có nói thì bao nhiêu người vẫn cứ đâm vào... nản lắm rồi... oải lắm rồi