Các bác tư vấn giúp em xem nên cưới SH thường hay PSi ?

bibabibo2111

Xe đạp
Em có khoảng 45 ~ 50,em đang lăn tăn giữa SH thường và PSi, vẫn nghiêng về SH thường hơn vì người e cũng nhỏ.

Bạn e thì cứ bảo mua Li vs LX nhưng mà ngại khoản phải chăm chút đưa 2 em này đi gặp bác sĩ lắm ( thằng hàng xóm cạnh nhà suốt ngày thấy đưa Vespa S đi khám ) nên vẫn đang máu SH thường.

Nhưng mà SH thường đời 2005 -2006 giờ này chạy còn ổn ko ạ?
Khi mua phải quan tâm chú ý đến cái gì là quan trọng nhất ạ?
Và mức ăn xăng của em này tầm bn ạ? so vs PSi có chênh nhiều ko ạ?

Em gà nên nhiều cái thắc mắc củ chuối, bác nào biết chỉ cho em vs nhá.
Tks các bác ạ :)

Mr.Dzoãn

Xe tải
cố 1 tý mua sh 2012 chạy cho sướng cụ ạ , công nghệ mới ok lắm đấy chứ... chứ mua xe cũ cũng được nhưng nhiều cái bất cập lắm cơ ( tình trạng xe , đồ đạc theo xe các thứ nghĩ tới mà lằng nhằng , k cận thận mua về lại làm bạn với ông hàng xóm thì khổ ) ý kiến chủ quan của riêng em .. có gì mong bác lượng thứ

SH150vN

Xe tải
theo e bác nên cố làm cái xe mới chứ mua cũ mà lại còn từ đời 2k6 đến bây giờ thì có vẻ ko ổn lắm. Nếu ko cố đc SH2012 thì Li Việt cũng là 1 lựa chọn mà, e thấy cũng nhiều người đi mà, cứ chăm xe cẩn thận thì chắc ko đến nỗi phải đến thăm bác sĩ thường xuyên đâu

Chỉnh sửa cuối:

bibabibo2111

Xe đạp
cố 1 tý mua sh 2012 chạy cho sướng cụ ạ , công nghệ mới ok lắm đấy chứ... chứ mua xe cũ cũng được nhưng nhiều cái bất cập lắm cơ ( tình trạng xe , đồ đạc theo xe các thứ nghĩ tới mà lằng nhằng , k cận thận mua về lại làm bạn với ông hàng xóm thì khổ ) ý kiến chủ quan của riêng em .. có gì mong bác lượng thứ
Chẹp,
Cố quá lại thành quá cố thì toi ạ :(
Em vẫn thik dáng SH cũ hơn, SH 2012 nhìn cứ sao ý ạ.
Nên có đi mua xe cũ chắc em nhờ ông thợ xe nào đó đi xem giúp chứ gà như e thì ăn hại :(

bibabibo2111

Xe đạp
theo e bác nên cố làm cái xe mới chứ mua cũ mà lại còn từ đời 2k6 đến bây giờ thì có vẻ ko ổn lắm. Nếu ko cố đc SH2012 thì Li Việt cũng là 1 lựa chọn mà, e thấy cũng nhiều người đi mà, cứ chăm xe cẩn thận thì chắc ko đến nỗi phải đến thăm bác sĩ thường xuyên đâu
Lúc đầu e cũng có ý tưởng đấy cơ mà h lại khoái SH hơn, nhưng vẫn còn lăn tăn nên đi hỏi mng xem tình hình tn còn cưới vợ sớm. :))

Mr.Dzoãn

Xe tải
Chẹp,
Cố quá lại thành quá cố thì toi ạ :(
Em vẫn thik dáng SH cũ hơn, SH 2012 nhìn cứ sao ý ạ.
Nên có đi mua xe cũ chắc em nhờ ông thợ xe nào đó đi xem giúp chứ gà như e thì ăn hại :(
thế thì e khuyên thật bác đừng có dại mua sh đời 2005- 2006 làm gì bác tính mà xem thấm thoát cũng là 7-8 năm rồi làm gì còn con nào ra hồn toàn tút tát mông má lại từ A đến Z rồi ý chứ , mua về dăm bữa nửa tháng nó long xòng xọc thì khổ ...k ổn bác ạ ! khi mua thì chú ý đến giấy tờ xem ra làm sao , cẩn thận thì đi xác minh xem giấy tờ thật giả ? số khung , số vành của xe , code , mã màu xem có khớp với giấy tờ k ( cẩn thận k mua phải xe nhảy vs giấy tờ giả ) . r mới chú ý đến tình trạng của xe ( máy móc còn bao nhiêu phần trăm , soi xem bên trong máy móc , r bộ vỏ xe xem đã vỡ chưa , có phải xe tai nạn phục hồi không , xe bị tráo nhiều đồ quá , hay có hiện tượng chắp-vá-hàn nhiều thì thôi ) còn về mức ăn xăng thì 2 loại ngang ngửa và còn tùy tình trạng xe . đại loại là thế đấy bác ạ ! chúc bác mau cưới đc. vợ đẹp .

ps150iv

Xe hơi
Em có khoảng 45 ~ 50,em đang lăn tăn giữa SH thường và PSi, vẫn nghiêng về SH thường hơn vì người e cũng nhỏ.

Bạn e thì cứ bảo mua Li vs LX nhưng mà ngại khoản phải chăm chút đưa 2 em này đi gặp bác sĩ lắm ( thằng hàng xóm cạnh nhà suốt ngày thấy đưa Vespa S đi khám ) nên vẫn đang máu SH thường.

Nhưng mà SH thường đời 2005 -2006 giờ này chạy còn ổn ko ạ?
Khi mua phải quan tâm chú ý đến cái gì là quan trọng nhất ạ?
Và mức ăn xăng của em này tầm bn ạ? so vs PSi có chênh nhiều ko ạ?

Em gà nên nhiều cái thắc mắc củ chuối, bác nào biết chỉ cho em vs nhá.
Tks các bác ạ :)
theo e đang đi ps 125i thấy ăn rất ít xăng :)) Li dùng chán lăm, e mới bán hồi trướcs tết. mà e có con PS 125i đi được 1v1 km nè bác xúc k :D 0933 756 111

tuanhungh47

Đi bộ
Mình cũng đang chạy 2k6 thấy cũng ok, máy đời cũ vẫn rất tốt. tiêu hao thì chắc khoảng 3,5l thì phải (mình cũng ko để ý lắm)! chú ý thì vẫn là máy móc thôi, chứ vỏ xấu thì sơn lại hay dán lại cũng ok mà ! Nhưng nếu bạn đã có tầm 50tr rồi thì nên cố chút nữa làm e 2k12 125 vừa mới vừa tiết kiệm xăng :D Chứ mua cũ thì kiểu gì cũng có vài bệnh vặt.

meomatto

Xe buýt
Sao bác ko cố tí làm con mới mà đi chứ mua cái xe cũ kia thì hơi mạo hiểm rồi, xe ga nó khác xe số tuổi đời cao thì máy móc tàn ghê lắm rồi, chưa kể các vấn đề khác

love.acm

Xe hơi
Cố thêm tý nữa mà mua SH mới, chứ đừng ôm mấy ông cụ già vào thân, rồi suốt ngày vác đi sửa đấy cụ.
Xe đời cũ giờ phụ tùng thay thế cũng hiếm, mua về rồi vứt xó còn khổ hơn.Đừng mạo hiểm với số tiền của mình :)
Hơn nữa mua SH 2013 còn có thẻ Honda plus, mất xe đc bồi thường, tội gì mà ôm cục nợ 2005-2006 vào người hả cụ.
Kể cả PS cũng thế, cụ ở trên khen ngon mà vẫn muốn bán đi đấy thôi, cụ có ôm đc thì call cho cụ ấy kìa :D.Thời buổi người ta chạy theo công nghệ mà, ôm đồ cổ vào chỉ có thiệt thân ^^
Mời cụ tham khảo cái đầu và bộ led Sh 2013 độ lại 1 chút xem có đẹp ko nhé :

Còn đây là cái thân:

Chỉnh sửa cuối:

trungnguyen1505

Xe tải
PS đi thì đầm và sướng lắm chủ thớt ah, còn ko thì mua con sh tàu mới ra của honda cũng được giá rẻ mà lại có mác sh hehe

bibabibo2111

Xe đạp
thế thì e khuyên thật bác đừng có dại mua sh đời 2005- 2006 làm gì bác tính mà xem thấm thoát cũng là 7-8 năm rồi làm gì còn con nào ra hồn toàn tút tát mông má lại từ A đến Z rồi ý chứ , mua về dăm bữa nửa tháng nó long xòng xọc thì khổ ...k ổn bác ạ ! khi mua thì chú ý đến giấy tờ xem ra làm sao , cẩn thận thì đi xác minh xem giấy tờ thật giả ? số khung , số vành của xe , code , mã màu xem có khớp với giấy tờ k ( cẩn thận k mua phải xe nhảy vs giấy tờ giả ) . r mới chú ý đến tình trạng của xe ( máy móc còn bao nhiêu phần trăm , soi xem bên trong máy móc , r bộ vỏ xe xem đã vỡ chưa , có phải xe tai nạn phục hồi không , xe bị tráo nhiều đồ quá , hay có hiện tượng chắp-vá-hàn nhiều thì thôi ) còn về mức ăn xăng thì 2 loại ngang ngửa và còn tùy tình trạng xe . đại loại là thế đấy bác ạ ! chúc bác mau cưới đc. vợ đẹp .
Tks bác, nghe bác nói mà e mọng hết cả não :((
e sẽ ngâm cứu và cố gắng thực hành :)

bibabibo2111

Xe đạp
Cố thêm tý nữa mà mua SH mới, chứ đừng ôm mấy ông cụ già vào thân, rồi suốt ngày vác đi sửa đấy cụ.
Xe đời cũ giờ phụ tùng thay thế cũng hiếm, mua về rồi vứt xó còn khổ hơn.Đừng mạo hiểm với số tiền của mình :)
Hơn nữa mua SH 2013 còn có thẻ Honda plus, mất xe đc bồi thường, tội gì mà ôm cục nợ 2005-2006 vào người hả cụ.
Kể cả PS cũng thế, cụ ở trên khen ngon mà vẫn muốn bán đi đấy thôi, cụ có ôm đc thì call cho cụ ấy kìa :D.Thời buổi người ta chạy theo công nghệ mà, ôm đồ cổ vào chỉ có thiệt thân ^^
Mời cụ tham khảo cái đầu và bộ led Sh 2013 độ lại 1 chút xem có đẹp ko nhé :

Còn đây là cái thân:

:) cái đầu độ lại nhìn ngầu hẳn, chứ để bt nhìn nó cứ như mắt trâu ý xấu lém,
còn bác ở trên e cũng đang cười bảo bác khen đi thik mà vẫn có ý bán, như e mà đang đi ngon còn lâu e mới rời :))
Tks bác, e sẽ xem xét suy nghĩ, cố SH 2013 chắc phải 1 tháng nữa. hờ hờ.
Vậy nên cứ vừa cày vừa hóng xem tềnh hềnh tn :)

hellboy_che

Xe tải

Bác ko nên nói thế, nói bác biết mua đồ mới bây giờ nếu hỏng hóc ko có chuyện sửa mà chỉ có thay mới, SH thường, Spacy, @ hay Dylan đi sửa bao giờ cũng dễ sửa nếu bác hiểu về máy móc tránh bị lừa vì dòng Chế hoà khí bệnh lặt vặt rất dễ xem.Tất nhiên xe cũ có cái dở của xe cũ nhưng cụ chủ hỏi về mua xe SH thường ko nên tư vấn thành xe mới. Xe mới thì xe nào chả ngon.Xe cũ mà gặp người chủ tốt chăm xe ổn thì tình trạng đi vẫn ngon. Còn xe SHVN 2013 cũng ko thiếu người đi sau kỳ thay dầu đầu tiên xe bị gào máy, côn phát tiếng kêu. Nói chung mua xe cũ thì may hơn khôn thôi ạ.

love.acm

Xe hơi
Thế này là như thế nào hả bác??? :D
Cũng quan tâm cái vd này là dư lào hả bác?
Cái này bác nên ra hãng tham khảo sẽ có câu trả lời tốt nhất :D
Hồi trước ở SH Club có 1 cụ bị mất xe, rồi ra hãng làm bảo hiểm và đc bồi thường lại toàn bộ giá trị chiếc xe :D.Cụ đấy cũng là Ofer đấy, nhưng e ko nhớ là cụ nào nữa :D
Chi tiết các cụ có thể nhờ bác google, hoặc xem tại đây để biết thêm tý chút :D
Đây là cái giấy bảo hiểm đc bồi thường của cụ ý :D

Cụ đấy là Miu Xinh trên facebook hội SH, còn là cụ nào trên OF thì e cũng chịu @@
Bác ko nên nói thế, nói bác biết mua đồ mới bây giờ nếu hỏng hóc ko có chuyện sửa mà chỉ có thay mới, SH thường, Spacy, @ hay Dylan đi sửa bao giờ cũng dễ sửa nếu bác hiểu về máy móc tránh bị lừa vì dòng Chế hoà khí bệnh lặt vặt rất dễ xem.Tất nhiên xe cũ có cái dở của xe cũ nhưng cụ chủ hỏi về mua xe SH thường ko nên tư vấn thành xe mới. Xe mới thì xe nào chả ngon.Xe cũ mà gặp người chủ tốt chăm xe ổn thì tình trạng đi vẫn ngon. Còn xe SHVN 2013 cũng ko thiếu người đi sau kỳ thay dầu đầu tiên xe bị gào máy, côn phát tiếng kêu. Nói chung mua xe cũ thì may hơn khôn thôi ạ.
Đúng là may hơn khôn, kể cả là xe mới hay xe cũ.Cụ lượn OF nhiều chắc cũng gặp ối trường hợp SH nhập đời cũ mua mới 100% vẫn lên đây than vãn xe đi bị thế này thế kia cơ mà. Xe mới còn thế nữa là xe cũ, nếu còn ngon chẳng tội gì người ta ko đi mà lại đẩy đi cho người khác cụ ạ.
Theo em, có tiền thì cứ đi hàng mới cho chắc ăn, chẳng tội gì đi xe cũ cả :D.Tính em là cứ thích phải bóc " trinh " xe cơ :D
Có gì ko vừa ý cụ thông cảm ^^

Chỉnh sửa cuối:

troc9696

Xe tăng
cụ cố làm e sh2012 cho nó yên tâm,xe sh đời đâu tinh đến h thì ko bit tna đâu ạ

tuantab

Xe tăng