Các bác tư vấn giúp em trang bị cho xe KiaMorning!

hungvn

Xe tải
Dán kính lái thấy lằng nhằng lắm, chỉ sợ ảnh hưởng đến xe sau khi dán. Riêng cái này em cứ để nguyên :77:

Elec

Xe buýt
Các bác cho hỏi xe KM lắp sub gầm ghế thì có lắp được dưới ghế lái không hay lại phải lắp bên ghế phụ? Ý e là lắp ghế lái lúc đánh nó có rung ghế ko hả các bác?

khanhnguyen09

Xe container
E. cũng ko dán kính lái, vì thấy Tây nó biểu là ko, nên dán kính lái, chỉ dán kính sườn thôi, vì chủ yếu lúc riêng tư là chính. còn chống nắng thì chỉ là cảm giác chứ hiệu quả thì e. ko biết.(b)

khanhnguyen09

Xe container
À quên, loa sup thì họ sẽ lắp cho cụ bên ghế phụ ạ.

KiaM

Xe đạp
Hic, hôm nay e đang qua ngã tư thì một chú xe máy vượt đèn đỏ từ đâu ra phi ngang qua đầu xe, e giật mình cuống quá lại đạp nhầm chân ga làm xe máy ngã lăn ra, ơn trời là e vẫn phanh kịp nên chú xe máy không sao, xe e thì xước sơn hết phần đầu. Chú kia vội vàng dắt xe dậy rồi đi thẳng vì sợ phạt tội vượt đèn đỏ. Ôi đi ô tô cũng thật thót tim!!!
Xe e hiện đang bị cái hình gì (như hình bình xăng) ở dưới chữ ECO cứ báo hiệu màu vàng (có phải báo lỗi động cơ?), đấy là hiện tượng gì có nguy hiểm gì không ạ, cách khắc phục ra sao hả các bác?

lolotica

Xe điện
Lắp gầm ghế nào cũng được nhưng nếu lắp gầm ghế lái thì khi đang lái mà bật nhạc mông nó sẽ nãy tưng tưng :21: nên người ta hay lắp sub gầm ghế vào bên ghế phụ :)

Các bác cho hỏi xe KM lắp sub gầm ghế thì có lắp được dưới ghế lái không hay lại phải lắp bên ghế phụ? Ý e là lắp ghế lái lúc đánh nó có rung ghế ko hả các bác?

lolotica

Xe điện
Về tập đi xe cho thạo rồi hãy ra đường mợ nhé :)

Cái đèn đó nếu nó hiện sau khi xe nổ máy rồi thì phải đi ra ga ra họ check cho ngay không là phiền lắm đấy :^)

Hic, hôm nay e đang qua ngã tư thì một chú xe máy vượt đèn đỏ từ đâu ra phi ngang qua đầu xe, e giật mình cuống quá lại đạp nhầm chân ga làm xe máy ngã lăn ra, ơn trời là e vẫn phanh kịp nên chú xe máy không sao, xe e thì xước sơn hết phần đầu. Chú kia vội vàng dắt xe dậy rồi đi thẳng vì sợ phạt tội vượt đèn đỏ. Ôi đi ô tô cũng thật thót tim!!!
Xe e hiện đang bị cái hình gì (như hình bình xăng) ở dưới chữ ECO cứ báo hiệu màu vàng (có phải báo lỗi động cơ?), đấy là hiện tượng gì có nguy hiểm gì không ạ, cách khắc phục ra sao hả các bác?

chicky_06

Xe tải
Vậy là báo lỗi rồi mợ ạ . Đi kiểm tra thôi là được

dnphong

Xe buýt
Cảm ơn các bác, em chỉ làm thêm những cái cơ bản thôi, để đảm bảo an toàn và tiện lợi cho người và xe, chứ không có ý định độ xe nhiều đâu ạ. Cac bác thấy dán kính chống nhiệt loại nào hợp lý về chất lượng và giá cả thì cho em xin địa chỉ với nhé!(l)
Dán Fim , lắp màn hình , thay loa cánh. Chấm hết , lắp nhiều xấu xe!(y)(y)(y)

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Kụ cứ mang ra Lê Văn Lương, kiểu gì cũng xong.
Nhiều cụ công nhận bí ẩn như 007. Mang cái gì ra Lê Văn Lương ạ? Mà mang ra đầu hay cuối phố hay qua cả đoạn LVL ở Văn Khê? Cuối cùng là sau khi mang cái ấy ra Lê Văn Lương rồi thì xong cái gì ạ? :^)
Lần sau cụ post cái gì thì cụ thêm cái bảng để anh em giải mã nữa cụ ạ :mad:

Truong Nam

Xe hơi
Em đi SLX 2007, lắp thêm CD, sub gầm, còi sên, dán vkool, nhưng quan trọng nhất là cái cản *** đấy ạ!

Hôm rồi chạy ở Thăng Long nội bài, 1 em gái xinh tươi cưỡi NOUVO chạy từ khu CN ra phi như điên làm uỵch phát vào mông, cản bẹp và quay ngược vào gầm xe(chả hiểu nó đua với ai mà phi điên thế).Vẫn may là nó ko cắm đầu vào kính sau, E thì phải thay cái cản khác hết 450k.
Quả đó ko có cái cản chắc chắn nát *** :))
Em vừa cưới vợ hai, một em KM đời 2009 nhập lướt được một tuần, đi vẫn chưa thạo. Điều quan trọng nhất là em sống ở trong khu công nghiệp Mê Linh và làm ở tháp đôi Mỹ Đình. Nghe bác nói mà em dật hết cả mình, vì em có ý định đi lắp cái cản sau nhưng chưa biết lắp ở đâu. Các cụ nào biết thì chỉ cho cái ạh, em làm ở Mỹ Đình.

matiz08

Xe điện
Em nhớ không nhầm, như xe KM2012 của em, dưới chữ ECO là đèn báo hết xăng thì phải, gần hết xăng, còn khoảng đi được tầm 70km nữa là cái đèn này bật sáng, lúc nào gần hết thì chuyển sang đỏ, kụ ktra xem xe còn xăng không thế? he he.

CuaCang07

Xe tải
KM 2010 của tớ mới độ những thứ sau:

- Loa sub gầm ghế;
- Dán vè che mưa;
- Lắp bộ báo động chống trộm;
- Lắp bộ auto windows;
- Trải giả da sàn cốp sau;
- Lắp e-cat chống chuột chui khoang máy.

Tuần sau dự kiến sẽ làm:

- Dán kính cách nhiệt (chỉ dán 2 bên, không dán kính lái và kính hậu);
- Chống ồn (chỉ dán và trải cho sàn xe, không dán cửa và trần xe).
Cái này là gì thế Bác? em cũng đang quan tâm