[Luật] Các bác tư vấn cho em lỗi đi sai phần đường ngã tư Lê Duẩn - Hai Bà Trưng

izuzupucha

Xe đạp
Hôm nay, e đi 2 bánh đi theo hướng từ Hai Bà Trưng rẽ trái sang Lê Duẩn, lúc đèn xanh Si nham đầy đủ. XXX vẫy vào,
- xxx. anh đi sai phần đường. đúng ra anh phải đi trong vạch liền, sau đó mới rẽ trái sang Lê Duẩn.. -
- 2 bánh: ok. xuất trình đầy đủ giấy tờ
- xxx: Sau khi xem giấy tờ, hỏi đi đâu, bla bla....lỗi này 400k và hỏi nộp tại chỗ hay ra kho bạc.
- 2 bánh: nộp tại chỗ.
-xxx: Viết biên bản xong hỏi mình tiếp ký là ra kho bạc nộp đấy nhé.
- 2 bánh: bla bla 1 lúc chưa nhìn thấy cái biên bản nó như thế nào mặc dù xxx đã viết xong. rồi xxx bảo lần này nhắc nhở, lần sau ký biên bản đấy nhé,
Đó là câu chuyện của em, tiện thể em hỏi các các một chút
1, mũi tên đỏ chỉ vào em lx trắng là trường hợp của em rẽ trái hôm nay đi sai khi đèn xanh sáng như vậy theo luật bị phạt bao nhiêu và vi phạm vào điều nào của luật atgt đường bộ
2, cái mũi tên tím nó chỉ vạch là vạch số bao nhiêu trong quy chuẩn. và có được phép đè vạch đó ko ạ,
Em xin cảm ơn các cụ.

vephiadong

Xe điện
xxx nói chuẩn rồi. Chỗ này kể cả khi có đèn đỏ mà cụ đi trong phần vạch liền chỗ 2b có thùng xốp dừng vẫn rẽ trái trước mặt xxx bình thường. Còn ra ngoài là chiếm phần đường xe ngược chiều Nguyễn Khuyến - Hai Bà Trưng

whitehell

Đi bộ
Cty em trước ở 49 HBT, cũng bị lỗi này, e đi 4b, cũng tại chỗ nhanh 4 lốp. Chia sẻ cùng bác bớt uất. Hị.

izuzupucha

Xe đạp
Cty em trước ở 49 HBT, cũng bị lỗi này, e đi 4b, cũng tại chỗ nhanh 4 lốp. Chia sẻ cùng bác bớt uất. Hị.
hihi. em thì viết biên bản xong anh em bla bla tý rồi đi, ko mất đồng nào. em muốn hiểu thêm một tý để lần sau đi đúng thôi

izuzupucha

Xe đạp
xxx nói chuẩn rồi. Chỗ này kể cả khi có đèn đỏ mà cụ đi trong phần vạch liền chỗ 2b có thùng xốp dừng vẫn rẽ trái trước mặt xxx bình thường. Còn ra ngoài là chiếm phần đường xe ngược chiều Nguyễn Khuyến - Hai Bà Trưng
nghĩa là đèn đỏ được phép rẽ trái ah bác. e ko để ý đèn tín hiệu có cho rẽ trái hay không.
XXX nói đúng thì mức phạt 2 bánh là bao nhiêu ạ., hay là 70k lỗi không chấp hành vạch kẻ đường.

vephiadong

Xe điện
Đèn đỏ chiều Hai Bà Trưng - Nguyễn Khuyến đồng thời với đèn xanh rẽ trái HBT - Lê Duẩn. Lỗi sai phần đường

izuzupucha

Xe đạp

vephiadong

Xe điện
Cứ theo đây mà đi thôi

Mời các cụ xem hình này thì biết cụ chủ đúng hay sai.

Các xe hay bị xxx vịn là các xe từ 2BT rẽ trái Lê Duẩn chém vạch, lấn sang làn trái ngược chiều của 2BT.

Sơ đồ, muốn từ 2BT rẽ trái Lê Duẩn phải đi theo mũi tên màu tím

Hình ảnh trực tuyến, các xe đi theo mũi tên màu vàng sẽ được chào đón nồng nhiệt bởi anh mũ cối màu vàng dưới Lê Duẩn kia.

http://www.otofun.net/threads/nga-tu-hai-ba-trung-le-duan-e-bi-bien-ban.337941/

izuzupucha

Xe đạp

dugianghubt

Xe tăng
Hậu quả của việc học luật để thi của mấy ông thầy là đây... không hiểu chức năng của từng loại vạch... đấy là vạch liền 1.1 chiều rộng 10cm phân chia phần đường thành 2 làn đường ngược chiều nhau. khi gặp vạch này các xe tuyệt đối tuân thủ không được đè vạch, không được lấn vạch chuyển làn nơi co vạch này. Nếu xe lx trắng kia dừng sang bên làn đường của chiều ngược lại ( nguyễn khuyến --> HBT) là sai làn.. cụ re từ đấy sang cũng sai, cụ phải đi vào phần đường của xe chở thùng xốp ấy qua vạch ngang gioi hạn mới dc rẽ trái ra lê duân... mấy thằng giao thông công chính trời đánh kia không mang sơn ra mà kẻ cái vạch mũi tên 1.18 chỉ hướng đi đê cho người dân biết nó cứ lập lờ như một dạng bẫy trá hình....

hungphan304

Xe tải
Vậy ông gét kia có chung số phận với cụ ko?