Các bác tư vấn bộ 3 Gentra - Kia Rio - Hyundai Verna

carauto

Xe buýt
Nhờ các bác nào đưa ra nhận xét giúp em với xem em nào tốt hơn ạ. Em đang nhắm tới dòng sedan hạng nhỏ và đang phân vân 3 em này. Thanks

ntpine

Xe tải
E chưa ngồi bộ 3 này nhưng e thì thích xe nhập bác ạ, e cũng đã thử tìm mua Gentra đi khoảng 1 năm rồi thì thấy vẻ bảnh bao của e nó giảm sút ghê lắm

thichlexus

Xe điện
Cố tý nữa làm con Lac Ex đi bác, hơn Gentra nhiều đó.

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
- 1 phiếu cho RIO hoặc Pride 2008 vì em đang đi RIO 5cửa thấy hài lòng, hình thức thì đẹp hơn VERNA. Ngồi Gentra và kể cả Lac 1 lúc là em thấy nhức hết cả đầu còn về chất lượng và độ xuống cấp của hàng lắp trong nước thì chắc bác đã tìm hiều rồi!:6:

Ducnamnd

Xe buýt
Verna nhìn kỹ cũng không đẹp bằng Gentra, nhưng là xe nhập chắc ngon hơn

Tuôi

Xe tăng
Verna nhìn kỹ cũng không đẹp bằng Gentra, nhưng là xe nhập chắc ngon hơn
Đúng thế bác ạ. Em đang đi Verna, thấy các bác chê dáng xấu, em cũng chạnh lòng. Nhưng khung vỏ của em nó so với Gentra thì hơn hẳn, xe nhập đi vẫn có cảm giác chắc hơn. Em có cảm giác vỏ còn dầy hơn Lac. Khoản ăn uống tương đối tiết kiệm. Giá cả lại phải chăng. Tầm tiền của em chỉ có thế thôi mà.
Tất nhiên nếu có nhiều tiền hơn thì khỏi phải bàn, các bác nhỉ.:)

Kiabuoisang

Xe container
Pride 2008 nhìn có vẻ ổn hơn trong ba em này, trong OF có bác nào có hàng mới đầy đủ op không nhỉ ? Loại này nhập về có vẻ hơi ít.

Ducnamnd

Xe buýt
Đúng thế bác ạ. Em đang đi Verna, thấy các bác chê dáng xấu, em cũng chạnh lòng. Nhưng khung vỏ của em nó so với Gentra thì hơn hẳn, xe nhập đi vẫn có cảm giác chắc hơn. Em có cảm giác vỏ còn dầy hơn Lac. Khoản ăn uống tương đối tiết kiệm. Giá cả lại phải chăng. Tầm tiền của em chỉ có thế thôi mà.
Tất nhiên nếu có nhiều tiền hơn thì khỏi phải bàn, các bác nhỉ.:)
Cái đó thì khỏi bàn mà :21: công nhận Gentra đi ồn dã man, ồn hơn cả con kia morning. Cả 2 con này em đều ngồi là taxi nên có nhận xét vậy. Nhưng về kiểu dáng thì gentra trội hơn

carauto

Xe buýt
Cám ơn các bác. Em vẫn đang phân vân 3 em gái Hàn này quá. Thực tình em thích xe nhập hơn xe lắp trong nước. Gentra theo ý em thì có dáng đẹp và giá rẻ hơn 2 em kia một chút, nhưng lại là xe lắp trong nước. Rio và Verna kiểu dáng cũng ok, là xe nhập, duy có điều Rio có miếng nẹp nhựa đen ngang thân xe trông quê, còn Verna thì cụm đèn hơi thô. Giá mà có Gentra NK từ Hàn Quốc thì hay nhỉ.(y)
Nhân tiện em cũng đang tham khảo em Accent của HyundaiVN (giống y chang Verna, có lẽ chỉ khác nhau tên gọi giống như Rio-Pride). Có bác nào biết được sự khác biệt giữa Accent-Verna và Rio-Pride không ạ giúp em với (chỉ tính dòng sedan thôi)

ntpine

Xe tải
Cám ơn các bác. Em vẫn đang phân vân 3 em gái Hàn này quá. Thực tình em thích xe nhập hơn xe lắp trong nước. Gentra theo ý em thì có dáng đẹp và giá rẻ hơn 2 em kia một chút, nhưng lại là xe lắp trong nước. Rio và Verna kiểu dáng cũng ok, là xe nhập, duy có điều Rio có miếng nẹp nhựa đen ngang thân xe trông quê, còn Verna thì cụm đèn hơi thô. Giá mà có Gentra NK từ Hàn Quốc thì hay nhỉ.(y)
Nhân tiện em cũng đang tham khảo em Accent của HyundaiVN (giống y chang Verna, có lẽ chỉ khác nhau tên gọi giống như Rio-Pride). Có bác nào biết được sự khác biệt giữa Accent-Verna và Rio-Pride không ạ giúp em với (chỉ tính dòng sedan thôi)

Bác Lenguyendv tư vấn ở đây này, bác tham khảo nhé, '

http://www.otofun.com/showthread.php?t=50728&page=2

E thì xin dồn phiếu cho Rio hoặc Pride ạ, giá AT serie 2k8 đâu tầm loanh quanh 23k, và vẫn có thể giảm hơn

JetMatiz

Xe buýt
Vote Rio:41:

xeđạp

Xe buýt
Rio 5 doors màu đỏ là cool nhất trong cả 4 em đó

carauto

Xe buýt
Các bác cho em vài lời khuyên với ạ, em đang cần mà. Thực tình em cũng muốn lên sedan to to tí cỡ Cerato hay Lacetti lắm nhưng nhà em sân bé quá nên chỉ dám mơ 3 em trên kia thôi ạ

thao_nguyen

Xe hơi
Bác làm con Elantra của Hyundai ý. Con ấy dáng cũng được hơn Verna và Rio. Nội thất rộng rãi hơn. Xe nhập HQ. Giá thì chắc là hơn chút đỉnh.

HB Son

Xe đạp
Cac bac cho hoi gium vern at mua o dau? giá cả thế nào? Đại lí nào giá tốt nhất?

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
- Bác thao nguyen chẳng đọc tiêu đề topic gì cả, bác chủ topic đang cần tư vấn để chọn 1 trong 3 em: Gentra, Rio và Verna. Bác lại đưa Elantra vào đây, chẳng hợp chút nào vì Elantra đắt hơn mấy em kia những 6-7 ngàn$!
Ai cũng tư vấn kiểu như vậy, chắc bác Carauto sẽ phải chọn đến Mẹc quá!!:77::77:
- Em thì đi xe ngót chục năm với nhiều loại roài, em chỉ muốn nói thêm là hàng lắp trong nước không thể bằng hàng nhập được. Bác nên chọn Verna hay Rio thôi!

Chỉnh sửa cuối:

chengzhong

Xe tải
1 phiếu cho Gentra:
- Giá rẻ nhất trong các lựa chọn của bác nhưng ra dáng một em sedan nhất(b) (Giá một em Gentra vào tháng 09/2008 khoảng 18.200$)
- Sau khi mua về thêm khoảng 1500$ tiền đồ chơi: mặt calăng + chữ Chevrolet aveo; vè mưa; lazang đúc; Dán kính 3M; chế gương điện; Lắp đuôi cá; 2 DVD gối + DVD 2 Din 7" ; Nếu thừa tiền thì làm thêm chống ồn sàn + 4 cánh là quá ngon.
Xe dáng cứng cáp , đẹp (nhất là với các màu rực như: Đỏ đun; Cà rốt; Xanh coban...)
Chất lượng máy móc của Gentra : Bền bỉ, tiêu hao ít nhiên liệu; Xe mới đổ xăng thay dầu định kỳ; tài già thì 7 vạn km chắc không phải nghĩ (Lanos đời trước của gentra làm taxi chán rồi về phục vụ dân tập lái mãi còn chưa hỏng:21:)

Mấy lời xàm tư vấn, các kụ vào sau đừng ném đá em nhá(b)(b)(b)(b)