các bác trợ giúp em về mua xe cho thằng em vợ

hainam832002

Xe đạp
Chẳng là thằng em bên nhà vợ nó vừa đi làm nên người nhà định mua cho nó cái xe. Nhưng tiền thì chẳng có nhiều mấy bác ạ, chỉ có trên dưới 30 chục.
chọn xe nào bây giờ với túi tiền đó ?
Honda có con nào ko ạ, SYM liệu có đủ tiền hay Yamaha có xe nào ko
Hơn nữa nó lại muốn tay ga ko chọn xe số lại càng vất.
Nhờ các pro tư vấn ạ:(

Klinky

Xe tải
Cố thêm 10tr nữa lấy AB chứ sao, tầm này chọn khó :D
Hoặc là làm con dream hay wave đi cho kinh tế !

gangok

Xe đạp
đi xe của YMH tốn xăng lắm các cụ ạ, xe tay ga tầm 30tr hay là đi click đi (hơi nữ tính :D)

mktbn76

Xe buýt
cơ bản cụ ko cho điều kiện là xe ga hay xe số,nếu xe số làm com drim là chuẩn men, còn ga kiếm con dylan

18t8.1818

Xe buýt
30 thì thêm tý nữa là mua đc AB rồi. Còn nếu ko mua Dream đi cụ

thai171

Xe đạp
Cụ mua Hayate SS Fi đi kụ, chạy ngon lắm

hainam832002

Xe đạp
attila passing có được ko nhỉ bác
Thấy thị trường đang nổi con này :)
Kiểu dáng cũng được, khỏe, thời trang?
Cho xem xin thêm ý kiến ạ :x
Một số tính năng mà các diễn đàn đang bàn luận như sau

1. Kiểu dáng hiện đại:
Attila Passing, một sản phẩm xe ga bánh lớn (14 Inches) mới nhất của SYM. Attila Passing có kiểu dáng khỏe khoắn, năng động. Thiết kế thân xe theo hình thể khí động học, tạo dáng lướt gió. Một chỉnh thể những góc cạnh và đường cong khoáng đạt. Đơn giản, gọn nhẹ, linh động tối đa trong không gian chật hẹp. Đáp ứng nhu cầu sử dụng xe ga ngày càng đa dạng của giới trẻ.

2. Động cơ mạnh mẽ, điều khiển linh hoạt:
Động cơ 125 phân khối, mã lực mạnh, máy nổ êm, tiết kiệm xăng đến 14%, giúp tiết kiệm chi phí. Thiết kế thêm bộ giảm áp, giúp khởi động êm hơn và tăng tuổi thọ động cơ. Ống pô có tiếng nổ êm ái, kết hợp với nắp bảo vệ chống phỏng. Vành đúc hợp kim cực bền, mang dáng vẻ thể thao.

3. Chi tiết nhỏ, tiện ích lớn:
Attila Passing có thiết kế gầm xe cao hơn so với các loại cùng loại. Dù đường sá có xấu hơn, Attila Passing vận hành êm ái, bạn không phải lo lắng vì gầm xe đã cao hơn mặt đường.

Attila Passing có hộc hành lý lớn hơn, dung tích đến 7L so với xe cùng loại chỉ 5L. Trong ngăn đựng đồ có thêm đèn tự chiếu sáng khi mở yên. Rất tiện dụng khi cất nóm bảo hiểm và tư trang mang theo.

Đèn pha đôi tích hợp với đèn xi nhan trước mang dáng dấp thời thượng. Đèn LED định hướng với ánh xanh biếc mang nét đặc trưng của xe ga SYM, dễ dàng nhận diện từ xa. Đèn đuôi có độ chiếu sáng cao, được thiết kế tích hợp tấm phản quang, hiệu quả cảnh báo tốt hơn.

Mặt đồng hồ tinh xảo, với tầm nhìn hoàn hảo, các thông số hiển thị rõ ràng. Sàn để chân phía trước rộng rãi, tạo thế ngồi thoải mái cho người lái xe và cũng có thể để thêm các vật dụng cá nhân cần thiết khác.

Cần khởi động dự phòng dễ dàng khởi động. Thêm sự yên tâm khi không “đề” được động cơ. Móc treo đồ phía trước thật tiện lợi cho việc treo các vật dụng tạm thời. Gác chân sau thiết kế dạng gấp gọn, dễ dàng bật ra, gấp vào khi cần. Nút mở yên đặt ở vị trí thuận tiện. Chỉ cần nhấn nút “Seat Open” là yên xe tự mở.

Thắng đĩa trước lớn hơn (230mm) với 02 piston thắng thủy lực, lực thắng sẽ nhẹ nhàng và chính xác hơn khi thắng gấp, an toàn hơn cho người lái xe

Chân chống dựng xe cải tiến theo nguyên lý đòn bẩy, giúp bạn gái dựng xe nhẹ nhàng và thoải mái hơn. Ổ khóa thiết kế chìm, đẹp hơn, với đấy đủ chức năng (công tắc, mở yên, khóa cổ, khóa từ chống trộm) rất tiện lợi.

Chỉnh sửa cuối:

hmthong1

Xe máy
Chẳng là thằng em bên nhà vợ nó vừa đi làm nên người nhà định mua cho nó cái xe. Nhưng tiền thì chẳng có nhiều mấy bác ạ, chỉ có trên dưới 30 chục.
Nếu là nam cụ cứ mua cho nó con Future mới, tiết kiệm xăng. Mới đi làm thì đi xe đó cho nó lành sau rồi đổi xe gì cũng được

thepain

Xe đạp
attila passing có được ko nhỉ bác
Thấy thị trường đang nổi con này :)
Kiểu dáng cũng được, khỏe, thời trang?
Cho xem xin thêm ý kiến ạ :x
mình thấy dáng con này nhìn trẻ và khỏe như thế thì con trai đi khá ổn đấy bạn à, Ngoài ra giá tiền em này cũng vừa tầm với số tiền mà bác định mua còn gì

hadat1

Đi bộ
theo mình thì với số tiền 30tr và sở thích của người em là thích đi xe ga thì bạn nên chọn lấy 1 xe ga của hãng SYM bạn à,
Mình thấy có 1 em Attila Passing vừa ra nhìn khá là đẹp mắt đó bạn

Tránh SYM, tầm đó mà con trai thì RSX_AT FI, còn kiểu thuần tay ga thì có Vision thôi ạ. Đấy là HD, con YMH thì e chịu

tunglinh88

Xe hơi
tránh SYM nhưng cũng chả nên vồ vào em RSX AT làm gì ạ :-"

hainam832002

Xe đạp
đi xe của YMH tốn xăng lắm các cụ ạ, xe tay ga tầm 30tr hay là đi click đi (hơi nữ tính :D)
Nhưng mấy dòng mới của nó có phun xăng điện tử mà, cụ đang nhầm mấy dòng cũ rồi. Em xem thì mấy dòng mới toàn phun xăng điện tử :)

nguyenanh2312

Xe đạp
Tránh SYM, tầm đó mà con trai thì RSX_AT FI, còn kiểu thuần tay ga thì có Vision thôi ạ. Đấy là HD, con YMH thì e chịu
Dòng vision này chỉ có con gái dùng thôi, chứ con trai chưa thâý dùng bao giờ, dáng xe hơi thấp

tránh SYM nhưng cũng chả nên vồ vào em RSX AT làm gì ạ :-"
RSX AT con này ko dành cho những người có dáng lùn
Còn SYM mình thấy đâu có tệ, đang đi đây, vẫn bảnh trai mà. Chưa thấy hiện tượng gì :(

anhtuoi174

Xe đạp
làm con nouvo lx mới tinh đi.33tr cả pp hay sao ý.hoặc xe lướt thì tầm > 20 tr thôi.tùy độ ngon của xe.tốn xăng tí nhưng thanh niên !

Mr.Gialang

Xe máy
Website
thietbinhatam.net
Tầm tiền đấy thì mua con AB lướt mà đi là chuẩn nhânt. Nếu xe số thì mua rim vừa ngon lại rẻ. Attila thì mất giá lắm, nhà tôi đang có con At đời trung ngày xưa mua gần 30tr, giờ bán 3 tr chả ma nào mua. Cho đi còn bị người ta chửi lại :(

tankeugl

Xe buýt
Nếu trên 30 tuổi + to béo một chút mua PCX là chuẩn nhất, tầm 40t mua được xe đi dưới 1 vạn, cụ sẽ thấy xe đó đáng từng đồng xu... đi bốc hơn SH125i, xăng 180n / 400km, đi cực lướt