các bác trợ giúp em về mua xe cho thằng em vợ

thepain

Xe đạp
Dòng vision này chỉ có con gái dùng thôi, chứ con trai chưa thâý dùng bao giờ, dáng xe hơi thấp

RSX AT con này ko dành cho những người có dáng lùn
Còn SYM mình thấy đâu có tệ, đang đi đây, vẫn bảnh trai mà. Chưa thấy hiện tượng gì :(
Mình đang dùng dòng Attila của SYM đi thích lắm mà tệ đâu mà tệ
mình còn thừa hưởng lại của mẹ cơ chứ có được mua mới đâu

hadat1

Đi bộ
tầm đó chịu khó đi xe số bạn ơi! Future hay exciter đều ngon!
Exciter đắt như xe ga ý quá 30tr của chủ thớt rồi, cứ dùng xe ga tầm trung là tốt bác ơi

mà hình như SYM có tổ chức cuộc thì nhảy gì ý nhỉ có bác nào biết thông tin không

tungps2

Xe tải
bác gắng làm em nouvo sx :D

Kojvotam

Xe tải
Theo em cụ cứ mua cho em nó dòng HonDa đi hoặc cùng lắm là Yamaha để sau này nó bán hoặc cắm ký còn đc giá. Chơi cái dòng Sym kia nhanh mất giá lắm ạh

thepain

Xe đạp
Theo em cụ cứ mua cho em nó dòng HonDa đi hoặc cùng lắm là Yamaha để sau này nó bán hoặc cắm ký còn đc giá. Chơi cái dòng Sym kia nhanh mất giá lắm ạh
Nhưng mà dòng SYM mình thấy bền mà.. mấy cái đời Attila cũ chạy ngoài đường nhiều lắm

ke0kul

Xe buýt
ặc ặc. cụ thấy xe cũ chạy ngoài đường nhiều thì kêu nó bền à. chúng nó chả nát tã ra rồi ấy chứ. chạy thì vẫn chạy được thôi. viva fx nouvo đời đầu cả chục năm tuổi rồi vẫn chạy đấy thôi.
tầm 30tr thì cụ chủ xem con nouvo lx cũ (tầm 20 đổ lên tí thôi), em thấy xe ga tầm tiền này mỗi con này là ngọt. xăng cũng chẳng tốn là mấy, 2,5l-3l/100km là tốn hay bình thường ạ? tất nhiên là phải tùy từng con xe và tùy từng cách chạy :D

hainam832002

Xe đạp
ặc ặc. cụ thấy xe cũ chạy ngoài đường nhiều thì kêu nó bền à. chúng nó chả nát tã ra rồi ấy chứ. chạy thì vẫn chạy được thôi. viva fx nouvo đời đầu cả chục năm tuổi rồi vẫn chạy đấy thôi.
tầm 30tr thì cụ chủ xem con nouvo lx cũ (tầm 20 đổ lên tí thôi), em thấy xe ga tầm tiền này mỗi con này là ngọt. xăng cũng chẳng tốn là mấy, 2,5l-3l/100km là tốn hay bình thường ạ? tất nhiên là phải tùy từng con xe và tùy từng cách chạy :D
Em có cùng quan điểm với bác, chưa chắc chạy nhiều đã phải là tốt nhất, có khi lại hiệu ứng đám đông
-Honda được cái thay đồ dễ, nếu mà vision thì nam đi lùn quá, cái này hơp cho nữ các bác à, còn CRX gì đó, giá tiền đâu có tầm đó :((. Vả lại con này tay dài đi được chứ tay ngắn như em thì có mà ko ngồi yên được ý. Mà con xe đó như con thỏ kiểu tạp chí play boy ý =)) ( thực sự em thấy hao hao). Đồ sộ quá cũng ko tốt nếu mà chọn tầm trung
-Yhama thì từ trước đến giờ xe thì có bền nhưng thay đồ thì đắt vô đối luôn ạ, 1 con ốc của nó mua cũng gần 1 lít, bảo dưỡng thằng bạn em bảo cũng đi gần củ, đồ nó đắt lắm, mấy dòng trước đời 2000 ý thì còn được, gần đây tàn tạ hơn( tàn tạ hơi quá) nhưng mà có kém hơn thật
-Piazô: hí hí, ko đủ tiền rồi, nhìn nó cũng đẹp nữa :x, nhưng tiền đó thì em ko với được
-SYM: trước nổi tiếng là dòng xe khỏe, máy bền bỉ tội thiết kế những đời trước ko được nhẹ nhàng như mâý hãng khác, nhưng mà từ đời tay ga attila trở đi, em thấy nó là chiếm nhiều nhất đó ạ, nhiều chưa chắc đã tốt nhưng mà nó vẫn mạnh đến bây giờ. Em đang bồ kết con Attila Passing. Giá đề nghị là hơn 23 triệu các bác à. Thiết kế có vẻ tinh tế, thời trang, và tiết kiệm xăng. Nhưng em vẫn chưa quyết định ạ
-Các hãng khác: nhiều vô kể, khó nhận xét.
Đó là 1 số ý kiến của em. Kính mong các bác chém tiếp tư vấn cho em em ạ, cũng sắp móc vì rồi, mùng 10 lấy lương là đưa cho nó đi mua :-s
Thân làm tội đời :(

14p1234

Xe đạp
Theo em bác làm con wave s đi cho kinh tế

ke0kul

Xe buýt
Em có cùng quan điểm với bác, chưa chắc chạy nhiều đã phải là tốt nhất, có khi lại hiệu ứng đám đông
-Honda được cái thay đồ dễ, nếu mà vision thì nam đi lùn quá, cái này hơp cho nữ các bác à, còn CRX gì đó, giá tiền đâu có tầm đó :((. Vả lại con này tay dài đi được chứ tay ngắn như em thì có mà ko ngồi yên được ý. Mà con xe đó như con thỏ kiểu tạp chí play boy ý =)) ( thực sự em thấy hao hao). Đồ sộ quá cũng ko tốt nếu mà chọn tầm trung
-Yhama thì từ trước đến giờ xe thì có bền nhưng thay đồ thì đắt vô đối luôn ạ, 1 con ốc của nó mua cũng gần 1 lít, bảo dưỡng thằng bạn em bảo cũng đi gần củ, đồ nó đắt lắm, mấy dòng trước đời 2000 ý thì còn được, gần đây tàn tạ hơn( tàn tạ hơi quá) nhưng mà có kém hơn thật
hị hị. nói thật là bh em chẳng thích con xe nào của honda cả, cả số lẫn ga. tầm 45tr đổ lại thì xe số mua ex, xe ga mua nouvo lx.
đồ honda rẻ là vì đồ lô, đồ tàu, hàng trôi nổi rất nhiều, head cũng nhập ngoài đấy ạ, cụ cứ tìm hiểu thì sẽ rõ thôi. vào hãng thay thì chắc chắn là bị chém đẹp, mà thay ngoài thì chẳng yên tâm.
đồ ya thì đắt hơn, vì nó là đồ hãng, có những cái cụ mua trong hãng còn rẻ hơn ở ngoài (em mua lọc gió nouvo lx 45k, ở ngoài 90k 8-}) em mua xe đc 3 năm rồi, có phải thay gì ngoài lọc gió, má phanh, nhớt máy, nhớt láp đâu, 1 con ốc còn chưa hỏng. mà em cũng chưa biết ốc gì giá gần 1l ạ? :-? có phải ốc trục bánh trước thì chắc là phải đắt rồi :D
mà cụ yên tâm là ya bán đồ đúng giá niêm yết, còn honda thì rất nhiều cụ bị dính phốt rồi ạ. :D
có điều nếu mua nouvo lx thì cụ phải để ý cái vành sau, chẳng hiểu vì sao dạo này em để ý thì thấy rất nhiều con bị đảo 8-} xe em đời 2009 thì vẫn ngon ;))
sym thì cũng ổn đấy. bà chị em có con elizabeth, cũng hơn 3 năm rồi, chưa phải thay gì, máy êm ái. mỗi tội đi xe này thì mang tiếng nhái kiểu dáng, em k thích lắm, mà tốn xăng hơn cả lx 135cc của em =P~.
passing thì chưa thấy ở ngoài bao giờ nên em ko có ý kiến :D
theo em là cụ cứ quất em nouvo lx mới đi. còn sx thì phải hợp với tuổi xì tin mới đi đc.

namracing

Xe đạp
dáng nó cũng được

npphuydung

Xe hơi
Tránh SYM, tầm đó mà con trai thì RSX_AT FI, còn kiểu thuần tay ga thì có Vision thôi ạ. Đấy là HD, con YMH thì e chịu
cớ dở mới mua con xe wave gay này

viva fx mà cụ bảo không bền? nó còn bền hơn cả dream thấi spacy ấy chứ

Chỉnh sửa cuối:
chưa có nhìu tiền thì gom thui, chứ có tiền mua dễ, mà chưa đủ cứ ngóng thì cũng khó đây

thepain

Xe đạp
Không biết bác chủ thớt đã tìm được xe nào ưng ý chưa nhỉ chả thấy đánh động anh em 1 tiếng

bokeoxe

Xe tải
yamaha ngay cả đồ nhựa nó cũng toàn hàng tốt, chứ bọn honda bây h đồ nhựa cũng nhựa tái chế nhìn thì bẩn bẩn,chất lượng thì kém bảo sao không rẻ. Làm con nouvo sx đi 125cc bốc hơn ab nhiều, nhưng lại còn tốn xăng ngang con ab thế mới hay chứ :-j nhà em làm lĩnh vực có liên quan đến mấy nhà máy ya và hd nên cũng hiểu hiểu về nguyên liệu của bọn này. của bền tại người thôi, cụ cứ đi không phá, bảo dưỡng đầy đủ đúng cách thì ok hết. Vote 1 phiếu cho nouvo sx - nhà em có cả 2 loại ab và nou sx em thấy như thế.