Các bác tài cho e hỏi đườg trước nhà 3m, mặt tiền nhà 3m ẻm newmorning có vào được kô

mrkey

Xe buýt
Theo em là nếu đất ngon cụ cứ múc đi, xem ở gần nhà có chỗ nào gửi xe thì tấp vào thôi, chứ phí miếng đất đẹp (b)

lifeap

Xe đạp
Cháu đây làm tới luôn rồi, đất quan trọng hơn xe mà :D

GarySpeed

Xe buýt
Theo tiêu chuẩn thiết kê neufert thì bán kính cua tối thiểu là 3,5m nên em đã tính toán trên bản vẽ, và thấy là nếu bác lái cực nét, trong điều kiện số liệu bác đưa ra là lý tưởng thì bác có thể vào được, nhưng phụ thuộc vào bãi để xe của bác, bác cần ít nhất là 6m chiều sâu. Lưu ý bác em nói là bãi để xe vì không thể là garage do sẽ mất diện tích 2 bên cho tường bao. Em chưa có xe, nhưng làm nghề kts nên tính toán trên lý thuyết như vây, bác cân nhắc nhé.
Xin lỗi bác nhé, em cũng kiến trúc sư nên tiêu chuẩn neufert em nắm rõ, có điều tiêu chuẩn đó là tiêu chuẩn cho đường cua trong đường hầm, và là lý thuyết thôi ah, trên thực tế bác có thể dùng nhiều đỏ để lùi, có điều em đồng ý với bác là với thực tế của bác quangtrung thì ko thể vào được

GarySpeed

Xe buýt
Thanks cụ, sáng nay e thử rùi, k cóa vào được, có thể do tay lái của e kém, mai thử nhờ ông anh đi xe lâu năm thử hộ xem sao... :(
Hii, ko phải tay lái cụ kém đâu ạ, cái này cụ cứ tin em, có lái giỏi đến đâu cũng khó mà vào được, tất nhiên đã vào được thì sẽ ra được, nhưng đây quả thật là " mision impossible " %-(

Chum

Xe tải
thồi, cụ gửi xe ở ngoài đi ạ, chứ đợi đến lúc có việc cần gấp gáp mà cứ phải xong chục đỏ mới ra vào đc thì cũng ko tiện.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Không vào được đâu cụ ạ. Nhỡ sau này cụ đổi xe to thì sao? Miếng đất ngon thì cụ cứ chiến thôi. Nhưng nhà có gara cũng thích

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ KTS cứ chuẩn nọ chuẩn kia, e thấy máy móc qá ạ
Kích thước như cụ chủ đưa thì MN vẫn vào được, chỉ có vấn đề là t/gian thôi ạ.
Như trên có cụ nào nói rồi đấy, nếu không bị ảnh hưởng bởi chiều cao nền nhà và ngõ thì có thể làm cái mâm xoay cụ chủ ạ.

quang_trungdt1

Xe hơi
Thanks các cụ, có lẽ e chiến miếng này cho ló máu, ngay sát hồ tây, thoáng mát ở cũng sướng :D
Tiếc cái là e nó xe k cóa chui vào được, giá lại đắt hơn ở khu khác nên cũng hơi băn khoăn

quang_trungdt1

Xe hơi
Không vào được đâu cụ ạ. Nhỡ sau này cụ đổi xe to thì sao? Miếng đất ngon thì cụ cứ chiến thôi. Nhưng nhà có gara cũng thích
Mặt tiền rộng 3,7m, đường thì rộng 3,2m nhưng e cứ tính coi như trừ tường roài các thể loại xyz nữa còn mặt tiền 3m, đường rộng 3m
E đang tính cho xe vào thì mình lùi vào vì nhà cách đường lớn chỉ 30-40m. Khi ra thì chắc dễ dàng hơn các cụ nhỉ, nhưng mà e thử vẽ phấn trên đường bằng mãi k chui vô được, thế mới đau :((

quang_trungdt1

Xe hơi
Quá hay! Rất sáng tạo, tuy nhiên nếu làm thêm cái đóa trong nhà thì nhìn cũng kinh nhỉ :D
Thanks các cụ đã tư vấn :)

tetevn

Xe hơi
Thôi bác cứ làm miếng đất đấy đi, xe thì kiếm chỗ gửi tạm, sau này kiếm con smart thì chắc vào vô tư. Còn nếu bác vẫn có ý định cho xe MN vào nhà thì em nghĩ trong trường hợp vào đc cũng mất cơ số đỏ và tgian. Ngày nào cũng ra/vào thì nhức đầu lắm, gửi cho lành.

binhtlnt

Đi bộ
Chào Các cụ !

Theo em thì vô tuốt, chỉ có quay ra hơi khó vì ngược thôi. Em nói vậy vì thực tế nhà em còn kém hơn nhà Bác nhều. Sau nhiều khúc quanh co là đến nhà em thì hẻm hơi thẳng 1 tý. Cửa cổng nhà em 3,5 m đường nhà em ko biết rộng bao nhiêu nhưng xe em Getz đi vào mỗi bên gương chỉ dư chừng 5 cm là tối đa( xòe 2 gương chiếu hậu). Lúc mới mua về tay lái non em cũng bâng khuân. May mà chưa đọc được cái lý thuyết của cụ gì trên đây nên em chơi tuốt. Vào nhà sân rộng quay đầu luôn nên ra dễ hơn vào. Cũng 1 năm rồi mà em chưa phải đụng tới BH chỉ có tuần trước phải đưa em nó đi làm bảo hiểm vì bị trầy cửa do vào 1 nhà rộng hơn cổng lớn hơn, nhưng đang vào nữa chừng thì mô tơ cửa tự đóng lại mới đau các cụ ạ.

bebebehanoi

Xe máy
vào được nhưng có lẽ mất nhiều đỏ