Các bác tài cho e hỏi đườg trước nhà 3m, mặt tiền nhà 3m ẻm newmorning có vào được kô

quang_trungdt1

Xe hơi
Các bác tài cho e hỏi đườg trước nhà 3m, mặt tiền nhà 3m ẻm newmorning có vào được nhà không các bác?
Chả là e muốn múc 1 miếng đất để chuyển nhà nhưng miếng đất này ngõ chỉ rộng có 3m1, mặt tiền 3m vuông góc với đường, e lại đang chạy con new morning mà chưa đi ngõ nhỏ như thế bao giờ nên nhờ bác nào đã thử rồi tư vấn cho e chút
E Cảm ơn nhìu nhìu ạ (*):>

quang_trungdt1

Xe hơi
Em thì nghĩ là 100% không thể vào được :((
Miếng đất này ở vị trí đẹp k múc cũng tiếc :(

Ranmong

Xe hơi
Nếu cụ là tay lái già thì ko cần phải mua bh, còn tay lái non thì cụ nên mua bh thân vỏ xe cho nó yên tâm. Đảm bảo vào được cụ ợ.

quang_trungdt1

Xe hơi
Nếu cụ là tay lái già thì ko cần phải mua bh, còn tay lái non thì cụ nên mua bh thân vỏ xe cho nó yên tâm. Đảm bảo vào được cụ ợ.
Em mua xe mới được nửa năm, nhưng chưa đi ngõ như vậy bao giờ, mà hiện giờ thì k thử được vì nhà cấp 4 ở đó k thiết kế xe vào được, nếu mua thì e xây mới làm cửa rộng hết mặt tiền để xe vào, vấn đề là có vào được không? Vào được thì e quyết luôn vì vị trí của miếng đất đẹp quá :(
Thanks cụ tư vấn, e chờ thêm ý kiến góp ý của các cụ ạ

GarySpeed

Xe buýt
Em chắc chắn đến 99% với bác là bác không thể vào được ạ, còn nếu bác không tin, bác có thể tìm 1 bài đất rộng, mang theo thước và phấn, bác vẽ đúng địa hình mà bác cần, xong bác cthuwr là biết ngay, em đã từng ở hoàn cảnh như bác, làm cách này rất hiệu quả , bác cứ tự kiểm chứng và đưa ra quyết định nhé, chúc bác thành công

quang_trungdt1

Xe hơi
Em chắc chắn đến 99% với bác là bác không thể vào được ạ, còn nếu bác không tin, bác có thể tìm 1 bài đất rộng, mang theo thước và phấn, bác vẽ đúng địa hình mà bác cần, xong bác cthuwr là biết ngay, em đã từng ở hoàn cảnh như bác, làm cách này rất hiệu quả , bác cứ tự kiểm chứng và đưa ra quyết định nhé, chúc bác thành công
Thanks bác, cái này e cũng định làm nhưng lại phải chờ cuối tuần mới thu xếp thời gian được mà cái nhà này nó lại bắt ngày mai đặt cọc luôn, công việc thì đang bừa bộn quá k thể thu xếp được, chắc e phải call hoãn mai ngày kia thử xong nếu k được thì bỏ. Thanks cụ nhiều !

luongphong84

Xe hơi
Theo tiêu chuẩn thiết kê neufert thì bán kính cua tối thiểu là 3,5m nên em đã tính toán trên bản vẽ, và thấy là nếu bác lái cực nét, trong điều kiện số liệu bác đưa ra là lý tưởng thì bác có thể vào được, nhưng phụ thuộc vào bãi để xe của bác, bác cần ít nhất là 6m chiều sâu. Lưu ý bác em nói là bãi để xe vì không thể là garage do sẽ mất diện tích 2 bên cho tường bao. Em chưa có xe, nhưng làm nghề kts nên tính toán trên lý thuyết như vây, bác cân nhắc nhé.

tuonglm

Xe tải
Cái này cụ làm cái dàn quay như 1 cụ trên OF đã làm. Em lười không tìm lại Link cho cụ được

quang_trungdt1

Xe hơi
Theo tiêu chuẩn thiết kê neufert thì bán kính cua tối thiểu là 3,5m nên em đã tính toán trên bản vẽ, và thấy là nếu bác lái cực nét, trong điều kiện số liệu bác đưa ra là lý tưởng thì bác có thể vào được, nhưng phụ thuộc vào bãi để xe của bác, bác cần ít nhất là 6m chiều sâu. Lưu ý bác em nói là bãi để xe vì không thể là garage do sẽ mất diện tích 2 bên cho tường bao. Em chưa có xe, nhưng làm nghề kts nên tính toán trên lý thuyết như vây, bác cân nhắc nhé.
Cảm ơn cụ, mặt tiền thì 3,8m nhưng trừ tường đi e chỉ tính 3m thôi, chắc tầm này nghỉ hưu roài, sáng mai ra sân cơ quan thử gạch phấn cua vài vòng xem sao :)

Chỉnh sửa cuối:

huyauto@vip

Xe hơi
Bác cứ làm 3 lần bảo hiểm chắc chắn sẽ vào được ợ:>
Em mua xe mới được nửa năm, nhưng chưa đi ngõ như vậy bao giờ, mà hiện giờ thì k thử được vì nhà cấp 4 ở đó k thiết kế xe vào được, nếu mua thì e xây mới làm cửa rộng hết mặt tiền để xe vào, vấn đề là có vào được không? Vào được thì e quyết luôn vì vị trí của miếng đất đẹp quá :(
Thanks cụ tư vấn, e chờ thêm ý kiến góp ý của các cụ ạ

Ti_Teo

Xe buýt
Vào đc ạ, bác cứ mua cái nhà ấy đi nếu mua rồi mà ko vào đc thì ko ở nữa đi thuê 1 cái Chung cư, đất đấy để 6 tháng nữa bán mua đc cái nhà to hơn cho xe altis hay Kia forte ra vào vô tư.

quang_trungdt1

Xe hơi
Vào đc ạ, bác cứ mua cái nhà ấy đi nếu mua rồi mà ko vào đc thì ko ở nữa đi thuê 1 cái Chung cư, đất đấy để 6 tháng nữa bán mua đc cái nhà to hơn cho xe altis hay Kia forte ra vào vô tư.
Miếng đất đẹp, cách hồ tây 300m, khu dân trí cao, an ninh an toàn tuyệt đối nên e mới máu chiến :-/
Nhưng mà xe k chui vô được chắc e phải suy nghĩ lại, chiến chung cư cho nó đơn giản ;))

trungnh

Xe tăng
Cụ chủ thớt làm theo lời cụ Ti_Teo là hợp lý đấy ạ :D

PoBeo

Xe điện
Vào được cụ à......kiên trì 1 tí theo kiểu lách vào giữa 2 xe đỗ chặn đầu chặn đuôi, cứ từ từ nhích từng tí là vào được......

Chỗ nhà em đỗ xe - nhiều lúc chỉ có khoảng cách 4,5m mặt đường, khoảng đỗ chỉ 2,5m vẫn vô được (xe em Forte).....nhưng em mất khoảng 5 "đỏ ***"

Ranmong

Xe hơi
Vào được cụ à......kiên trì 1 tí theo kiểu lách vào giữa 2 xe đỗ chặn đầu chặn đuôi, cứ từ từ nhích từng tí là vào được......

Chỗ nhà em đỗ xe - nhiều lúc chỉ có khoảng cách 4,5m mặt đường, khoảng đỗ chỉ 2,5m vẫn vô được (xe em Forte).....nhưng em mất khoảng 5 "đỏ ***"
Dư vậy thì cũng lục tốn phết cụ nhẩy :((

quang_trungdt1

Xe hơi

Thanks cụ, sáng nay e thử rùi, k cóa vào được, có thể do tay lái của e kém, mai thử nhờ ông anh đi xe lâu năm thử hộ xem sao... :(

nam-misu

Xì hơi lốp
Em chỉ sợ vào được roài dưng ứ ra được thoai!:D

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Vào ngon cụ ạ, nhưng làm cái bảo hiểm cho chắc, ngộ hôm nào xỉn