[Funland] Các Bác sỹ OF giúp F1 cháu với

tapchoiBB

Xe tải
Các Cụ, Mợ bác sỹ cho cháu hỏi với
F1 nhà cháu gần 5 tháng tuổi bị ho đi khám thì được bác sỹ kết luận và cho uống theo đơn này:
Nhưng f1 uống vào là bị tiêu chảy, dừng uống 1 tối thì lại hết, sáng nay cháu có mang F1 sang khám lại thì bác sỹ bảo dừng uống thuốc lần lượt để loại trừ xem thuốc nào gây tiêu chảy, cháu đã dừng cho uống Fluidasa nhưng vẫn bị, gọi lại cho bác sỹ thì bảo dừng hết theo dõi rồi khám lại. Cháu sợ kháng sinh cứ uống rồi lại dừng thì f1 không khỏi và bị lờn kháng sinh? hay vẫn cho uống rồi dùng thêm men tvi sinh có được không, và dùng loại men nào thích hợp với f1 ah?
Hoặc cho nhập viện thì nên vào viện nào vơi? Giờ vào viện thì cũng lo lắm vì nhiều dịch sợ lại lây nhiễm chéo.
Các bác sỹ tư vấn cho cháu với ạ.
Cháu cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
F nhà em chẳng may bị gì là em cứ cho viện nhi TW , trộm vía hôm trc hôm sau khỏi ngay. Đi khám tư toàn mất gần củ,kê cho đống thuốc uống xong chả thấy tác dụng gì lại phải xách cổ lên viện nhi

Muon_biet

Xe cút kít
E không biết, ủn giúp cụ chủ.

caohuysport.com

Xe buýt
Em thấy cụ nói thế có phần ko đúng , Như gia đình nhà em toàn cho ra BV tư với PK tư nhân . Ngay kể cả Mổ cho ông e vừa rồi cho vào Việt Đức họ bảo cắt chân ông em từ đầu gối xuống , Nhà e cho vào viện tư thì họ chỉ tháo khớp 4 ngón chân . Thực sự PK với BV tư nhân cũng toàn BS giỏi trong BV ra làm , chứ rất ít BV với PK tư họ bỏ tiền ra thuê BS cùi về lắm .
F nhà em chẳng may bị gì là em cứ cho viện nhi TW , trộm vía hôm trc hôm sau khỏi ngay. Đi khám tư toàn mất gần củ,kê cho đống thuốc uống xong chả thấy tác dụng gì lại phải xách cổ lên viện nhi

caohuysport.com

Xe buýt
E tuy không biết gì về Y , nhưng em thấy cụ khám ở Giáo sư thế này là cũng là BS cao tay đó , em nghĩ cụ cứ theo đến cùng 1 thời gian xem thế nào đã . Một số cụ không có chuyên môn đừng phát biểu liều với suy đoán bừa . Thực ra BS họ cũng đều muốn chữa khỏi bệnh cho người bệnh cả thôi . Nhưng tuỳ từng cơ địa mỗi người họ phải lựa chọn sao cho hợp lý , Chứ ko phải bệnh này phải uống thuốc này , thuốc kia đâu ạ . Nếu mà như thế chả cần BS làm gì cứ ra hiệu thuốc rồi bào quầy thuốc bán cho viên thuốc uống là xong
Các Cụ, Mợ bác sỹ cho cháu hỏi với
F1 nhà cháu gần 5 tháng tuổi bị ho đi khám thì được bác sỹ kết luận và cho uống theo đơn này:
Nhưng f1 uống vào là bị tiêu chảy, dừng uống 1 tối thì lại hết, sáng nay cháu có mang F1 sang khám lại thì bác sỹ bảo dừng uống thuốc lần lượt để loại trừ xem thuốc nào gây tiêu chảy, cháu đã dừng cho uống Fluidasa nhưng vẫn bị, gọi lại cho bác sỹ thì bảo dừng hết theo dõi rồi khám lại. Cháu sợ kháng sinh cứ uống rồi lại dừng thì f1 không khỏi và bị lờn kháng sinh? hay vẫn cho uống rồi dùng thêm men tvi sinh có được không, và dùng loại men nào thích hợp với f1 ah?
Hoặc cho nhập viện thì nên vào viện nào vơi? Giờ vào viện thì cũng lo lắm vì nhiều dịch sợ lại lây nhiễm chéo.
Các bác sỹ tư vấn cho cháu với ạ.
Cháu cảm ơn nhiều!

Em cũng vào ủn cho cụ lên đầu, chúc F1 nhà cụ sớm khỏi ạ :)

tichoi

Xe hơi
Không biết tình trạng tiêu chảy F1 nhà cụ thế nào? Nếu ngày chỉ 1-2 lần thì ko đáng ngại vì uống kháng sinh đa phần đều bị thế. Nếu bị nhiều thì nên cho đi khám chỗ khác xem thế nào cho yên tâm ạll