Các bác so sánh giúp em mấy con này !

cronaldo

Xe hơi
Em đang định nâng đời từ CV20 lên 1 là CRV(ldoanh),2 là CRV(ĐLoan).3 là Hyundai Tucson,4 là KIA Sportage
Các bác có thể so sánh giúp e để e đi đến 1 lựa chọn cuối ko ?! Tks các bác !

cronaldo

Xe hơi
E cũng nghiêng về CRV nhiều nhưng vẫn muốn so sánh vì mấy con kia nhiều đồ chơi wa :D

workerbee2006

Xe tải
Em chưa đi thử cả 4 con, nhưng em thích kiểu dáng Sportage.
Nếu cụ thích hàng Honda thì cụ nên lấy con Liên doanh, máy 2.4 và một số thứ như cân bằng động VSA mà hàng Đài Loan không có (máy chỉ 2.0).

RXCNC

Xe máy
Em thấy CRV LD là ổn nhất vì chỉ mỗi mua xe của To là sợ liên doanh thôi.Tỉ lệ nội địa hóa của HD thấp lắm ạ.

cucho

Xe tăng
Em có mấy gợi ý cho bác tham khảo nhé
- Giá cả: Rất khác nhau; Nhóm A = CRV LD + Taiwan là một nhóm(tổng chi phí để chạy đc khoảng 60,000USD), Nhóm B=Tucson + Sportage là một nhóm(khoảng 50,000)
- Mẫu mã: Thời trang , năng động + nhiều công nghệ cao thì nhóm B. Nghiêm túc, có chiều sâu chọn nhóm A
- Vận hành: Mạnh mẽ , đột phá; Nhóm B. Mạnh mẽ , ổn định chọn nhóm A(thực ra thì CRV 2.0 taiwan là yếu đấy nhé).
- Chi phí bảo dưỡng: Sử dụng dưới 2 năm các nhóm như nhau, rất ít khách biệt
- Giá trị còn lại sau sử dụng: Sử dụng dưới 3 năm chọn nhóm B. Sử dụng dưới 5 năm chọn nhóm A. Không có nhóm nào là không lỗ. Có một nhóm ko lỗ là nhóm đi bộ , nhóm này chỉ lỗ mỗi cơm.

Ngoài các số liệu phần cứng trên bác nên kết hợp với phần mềm là sở thích, đâm mê, Gấu, F1,.....

cá nhân em thì CRV - LD có nhỉnh hơn đôi chút. Tuy nhiên xe này em khẳng định với bác luôn là điểm mạnh duy nhất của nó là "chả có gì đặc biệt cả". Chính vì điểm này mà vận hành của nó khá bền bỉ và ổn định(đã dc kiểm chứng theo các báo cáo từ đông sang tây từ năm 2000). Nói theo kiểu nôm na tức là xe này thuộc loại đều xe(hình thức, mẫu mã, tiện nghi, vận hành, cảm giác lái ......) mỗi tội đắt.

Nếu bác là người trẻ trung, năng động thì em ko khuyên bác chọn xe này.

Nếu bác chọn nhóm B. Theo em bác chọn Kia sportage (người ta còn gọi nó là Kia mặt quỷ). So với Tucson thì về động cơ và chất lượng nói chung đều như nhau. Em chỉ có cảm nhận về kiểu dáng như thế này: Tucson là 1 dạng biến tấu của hàng loạt sonata, accent,...... Trông cứ na ná giống nhau không có sự khác biệt nhiều như bên Kia.

Một vài ý kiến đóng góp nếu giúp đươc cho bác thì em rât vui

Civic2.0L AT

Đi bộ
Làm con CRV Đài đi cụ, con này chạy cách âm tốt lắm.

cronaldo

Xe hơi
Rất cảm ơn các ý kiến đóng góp của các bác ! E cũng đang muốn tìm kiếm xem có bác nào có con CRV(liên doanh) nào chạy rồi mà còn mới mới thì pm cho em nhé ! Ưu tiên những xe đang đóng NH,e sẽ mua cao hơn 1 chút :D

OmegaO9

Xe container
Em đang định nâng đời từ CV20 lên 1 là CRV(ldoanh),2 là CRV(ĐLoan).3 là Hyundai Tucson,4 là KIA Sportage
Các bác có thể so sánh giúp e để e đi đến 1 lựa chọn cuối ko ?! Tks các bác !
Theo em thì nếu cụ thích kiểu dáng vừa thể thao vừa đứng đắn thì hãy đưa lên bàn cân CRV LD và TUCSON LMX,cả 2 đều có những nét rất dễ gây cảm tình,Tucson LMX thì có nhiều sự lựa chọn hơn về phụ kiện, động cơ ( xăng, dầu,dẫn động 4WD) .

_F4_

Xe tăng
Xe Hàn thì em ko dám so sánh nhưng CRV Đài thì em dám so sánh :D Cụ mua xe cũ 1 lần rồi,nếu ngày xưa cụ or người trong gia đình cụ mua xe CV đó mới tinh thì khi mua thêm xem CRV thì được khuyến mại thêm 18tr nữa!Ngoài ra còn 1 khoản kha khá nữa đấy....Chắc chắn cũng đủ để cụ hài lòng :))

luxus

Xe tăng
Đúng là mỗi người một gu thẩm mỹ - em thấy thằng sportage là xấu nhất, dị hợm nhất (kiểu dáng + la zăng quá xấu không chịu nổi). Còn tầm tiền ngoài 50K thích gầm cao mà chọn xe Hàn thì nên cân nhắc Santa Fe MLX là hợp lý nhất!

HT_CRV

Xe tải
Em đang đi CRV LD 2.4 nên khuyên bác mua CRV đi :D
Em thấy xe Hàn xẻng chỉ được cái option long lanh thôi chứ cơ sở khung gầm bệ máy thì...

cronaldo

Xe hơi
em đi SantaFe rồi,cảm giác thấy chán nên e mới ko lôi vào đây so sánh cùng CR-V các cụ ạh .Chắc sẽ đi đến quyết định cuối là con CR-V liên doanh thôi :D

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Em có mấy gợi ý cho bác tham khảo nhé
- Giá cả: Rất khác nhau; Nhóm A = CRV LD + Taiwan là một nhóm(tổng chi phí để chạy đc khoảng 60,000USD), Nhóm B=Tucson + Sportage là một nhóm(khoảng 50,000)
- Mẫu mã: Thời trang , năng động + nhiều công nghệ cao thì nhóm B. Nghiêm túc, có chiều sâu chọn nhóm A
- Vận hành: Mạnh mẽ , đột phá; Nhóm B. Mạnh mẽ , ổn định chọn nhóm A(thực ra thì CRV 2.0 taiwan là yếu đấy nhé).
- Chi phí bảo dưỡng: Sử dụng dưới 2 năm các nhóm như nhau, rất ít khách biệt
- Giá trị còn lại sau sử dụng: Sử dụng dưới 3 năm chọn nhóm B. Sử dụng dưới 5 năm chọn nhóm A. Không có nhóm nào là không lỗ. Có một nhóm ko lỗ là nhóm đi bộ , nhóm này chỉ lỗ mỗi cơm.

Ngoài các số liệu phần cứng trên bác nên kết hợp với phần mềm là sở thích, đâm mê, Gấu, F1,.....

cá nhân em thì CRV - LD có nhỉnh hơn đôi chút. Tuy nhiên xe này em khẳng định với bác luôn là điểm mạnh duy nhất của nó là "chả có gì đặc biệt cả". Chính vì điểm này mà vận hành của nó khá bền bỉ và ổn định(đã dc kiểm chứng theo các báo cáo từ đông sang tây từ năm 2000). Nói theo kiểu nôm na tức là xe này thuộc loại đều xe(hình thức, mẫu mã, tiện nghi, vận hành, cảm giác lái ......) mỗi tội đắt.

Nếu bác là người trẻ trung, năng động thì em ko khuyên bác chọn xe này.

Nếu bác chọn nhóm B. Theo em bác chọn Kia sportage (người ta còn gọi nó là Kia mặt quỷ). So với Tucson thì về động cơ và chất lượng nói chung đều như nhau. Em chỉ có cảm nhận về kiểu dáng như thế này: Tucson là 1 dạng biến tấu của hàng loạt sonata, accent,...... Trông cứ na ná giống nhau không có sự khác biệt nhiều như bên Kia.

Một vài ý kiến đóng góp nếu giúp đươc cho bác thì em rât vui
Nhóm 1 là chung với VENZA hay HIGHLANDER chạy lướt cụ chủ thớt nhé... CỤ sẽ đau đầu đây!

OmegaO9

Xe container
em đi SantaFe rồi,cảm giác thấy chán nên e mới ko lôi vào đây so sánh cùng CR-V các cụ ạh .Chắc sẽ đi đến quyết định cuối là con CR-V liên doanh thôi :D
Chỉ cần so sánh bộ pha của CRV Liên doanh và CRV Đài Loan là cụ sẽ thích CRV LD ngay thôi.

Ti_Teo

Xe buýt
Đúng là mỗi người một gu thẩm mỹ - em thấy thằng sportage là xấu nhất, dị hợm nhất (kiểu dáng + la zăng quá xấu không chịu nổi). Còn tầm tiền ngoài 50K thích gầm cao mà chọn xe Hàn thì nên cân nhắc Santa Fe MLX là hợp lý nhất!
Sao bác ko vote cho CRV LD, bác chọn kĩ lắm mới quyết con đấy mà???

GAT

Xe điện
CRV 2.4 LD là ngon nhứt ợ.

taychoitapsu

Xe buýt
Em thấy con RAV4 hay hơn con CRV, đợi vài hôm nữa chắc TOY Việt nhập RAV4 Thái về