Các bác sau khi coi video này sẽ quyết định được mua xe nào :D

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ Sale có cái Cờ Líp nào nói về việc thử nghiệm đâm S trực diện ở 200km/h mà người trong xe bình yên cho anh em mãn nhãn cái, em cũng hóng ạ.
Mời bác xem tạm cái này
[video=youtube;3Hk6y8avBI8]http://www.youtube.com/watch?v=3Hk6y8avBI8[/video]

handsomely

Xe hơi
Theo như cụ đề cao Mer như vậy thì mai em đi Hyundai 24 tấn để cho đâm nhau cho an toàn. Cụ thích thì cứ mang C 300 AMG, E 63 AMG, S 65 AMG hay ông anh G65 AMG mới ra đấy, mang ra đây em đổ đầy đất lên thùng rồi em chấp tất =))
Không phải vì em thế này thế kia nhưng em thấy cụ và nhiều cụ nữa hay chọc ngoáy những người đi xe Toy (những người bình dân) như bọn em lên em nói thế
Sao cụ không gọi mấy bác Hàn Xẻng hay Tung Cửa sang mà lại gọi Toy sang cãi nhau ?
Mà em cũng nói luôn là Mer VN không bao giờ được 99 so với 100 như cụ nói đâu. Thật đấy, vì em cũng là người VN nên em hiểu
Thua cụ rồi thế thì các hãng xe hơi thiết kế ra an toàn chỉ là vất cho cún nó gậm hỡ! Em không chọc ngoáy người mua xe bình dân vì hiện tại em chỉ đi con Mondeo già mà tầm tiền đó chưa mua được con siêu vios 2010 cụ ạ! Em chỉ post vào đây cho mọi người xem thôi còn chọc ngoáy thì chính cụ vô nổ pháo trước đó em có chọc ngoáy gì xe Toy đâu em chỉ phân tích đúng như video nó thử nghiệm cái gì nó hơn là mình phải chấp nhận! Thực sự nếu bọn Toy nó làm ăn có trách nhiệm tí em cũng chả ghét đến mức này đâu! Đắt mà chất lượng ko ra sao siêu xe vios đi vào chỗ hơi xóc 1 tí em tưởng cái bánh nó muốn văng ra :D. À quên em nói nhá xe tải tưởng an toàn nhưng nhầm em đâm nổ lốp 1 phát là lật xe ngay xe tải nó cao lốp chỉ có nước kềnh thôi. Nhà em kinh doanh vận tải đấy cụ ạ em biết cái đó rõ hơn ai hết :D

Chỉnh sửa cuối:

handsomely

Xe hơi
Xe tải ah em chiều Cụ liền

Xe tải có ABS có ESP có .... option như xe sang đó

Em nói cho Cụ 1 thông tin

- Duy nhất trên thế giới S Class được thử nghiệm đâm trực diện với tốc độ 200km/h mà người trong khoang hành khách vẫn vô tư bình yên nhé

Tập đoàn Daimler sở hữu nhiều thương hiệu lắm nhé xe tải xe buýt ....

xe tải thuộc tập đoàn

Này thì nội thất

Em này cũng là thương hiệu của Daimler AG nhé

\:D/;)) Cụ nào cần thông tin để so sánh nữa :D box này vui thật các Cụ chắm chú thía

Con đầu ngao đẹp quá xá! Việt Nam chỉ có mấy con đầu ngao cũ không đẹp mấy :D

mazda626

Xe buýt
Em đi xe chỉ để tránh mưa nắng nên em vẫn chọn TOY.
An toàn cũng phụ thuộc vào người lái nữa chứ. Đường VN chỉ chạy được 80km/h thì tiêu chí an toàn khi đi 180km/h chỉ là thứ yếu thôi.
Em không bình luậ gì về tiêu chí mua xe của cụ, nhưng cái cụ nói, đường VN chỉ chạy được 80km/h, nên tiêu chí an toàn khi chạy 180km/h là thứ yếu thì em đến ạ cụ luôn...Giống hệt như bên Sale Trường hải, giải thích lý do cắt ABS, "vì đường VN có chạy được nhanh đâu mà cần ABS... "

tranmanhhung

Xe tải
Em chỉ hóng thôi, em ko có ý kiến gì ạ!

handsomely

Xe hơi
Em đi xe chỉ để tránh mưa nắng nên em vẫn chọn TOY.
An toàn cũng phụ thuộc vào người lái nữa chứ. Đường VN chỉ chạy được 80km/h thì tiêu chí an toàn khi đi 180km/h chỉ là thứ yếu thôi.
Ấy bác 1 con sedan đâm 1 con sedan vận tốc 80 khác với 1 con sedan đâm 1 con SUV hoặc xe tải vận tốc 80 đấy bác ạ:D Độ an toàn càng cao người trên xe càng đỡ rủi ro. Tỉ như độ an toàn cho phép ở mức 80 nhá thì người trên xe không chết nhưng bị gãy chân tay hoặc ngất choáng nằm viện chẳng hạn nhưng mà cũng mức tai nạn thế trên xe có độ an toàn cho phép là 180 thì người ngồi trên xe gần như chỉ bị hơi sợ tí. Tỉ như là cái vụ con E 300 quậy cầu Chương Dương í cụ tai nạn xong khổ chủ chạy biến mất chả hề hấn gì

bimbim1976

Xe điện
Vote cho mec! Khỏi phải lăn tăn. Cứ xe Đức mà chiến. Xem clip là đủ hiểu. Thế thôi.

bimbim1976

Xe điện
Ở bãi gửi xe của em, em đỗ cạnh 1 cái lexus RX 350, có 1 hôm e tựa người vào cánh cửa hành khách phía trước, em thấy nó ọp vào, em giật mình đứng thẳng thì cửa lại bật lại ko bị móp nữa, lấy tay ấn mạnh, bị ọp phát nữa, bỏ tay ra thì cửa lại như bình thường. Cụ nào đi RX vào giải thích hộ em cái, tại sao cửa nó lại bị ọp vào thế? Hôm em tò mò kiểm tra 4 cái cửa đều bị thế, lý do tại sao mà lại làm mỏng thế nhỉ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

international

Xe buýt
[video=youtube;jt1pzYr6pTg]http://www.youtube.com/watch?v=jt1pzYr6pTg[/video]

E250 2012 ở VN có mấy túi khí hả các bác? Không biết khi đâm ở vận tốc 200km/h người lái có sao ko ạ? Em đi khuya toàn 180km/h - 215km/h nên nhiều lúc nghĩ cũng hơi sợ sợ.

Chỉnh sửa cuối:

Ride

Xe tăng
Hoan hô các cụ, lâu lắm em mới được đọc một thớt hay thế này :))

bimbim1976

Xe điện
Cho em hỏi ngơ câu này:
-Khi đâm trực diện tốc độ cao thì vô lăng mec có rụng tráng va đập người lái ko nhỉ?
-...........................................thì động cơ dưới capo có tụt xuống bảo vệ người lái ko nhỉ?
Em nghe có đứa em nói mà bán tín bán nghi, cụ nào bit ko chỉ em hết ngơ, em cảm ơn:-w

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
[video=youtube;jt1pzYr6pTg]http://www.youtube.com/watch?v=jt1pzYr6pTg[/video]

E250 2012 ở VN có mấy túi khí hả các bác? Không biết khi đâm ở vận tốc 200km/h người lái có sao ko ạ? Em đi khuya toàn 180km/h - 215km/h nên nhiều lúc nghĩ cũng hơi sợ sợ.
E 250 thì 10 túi bố trí cho các hướng va chậm khác nhau
- Đâm trực diện
- Đâm bên hông ( trước sau - trái phải )
- Đâm phía sau
2 cái bảo vệ cổ nữa thì có thể gọi là 12 ợ

Việt Nam thì có Vụ này em biết
GLK 300 chạy 150km/h húc đổ tường cắt đứt 1 cây bàng đổ trụ cổng ở thái nguyên
bung cả 6 túi khí
5 thanh niên trên xe an toàn , xe thì bán đồng nát giữ được cái máy
còn lại bét nhè toàn bộ
vỡ vành nổ hết lốp .... nói chung như tươm lun mất 1,7 tỷ mà giữ được 5 mạng có đáng không các Cụ

Còn E thì em chưa bít .....

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Mấy Fan TOY sợ nhất mấy vụ này đấy các cụ à . Vì đầu đâ*** mà , chắc chỉ có ở Việt Nam con xe Camry mới có giá 80k obama ạ :)) . Em thấy con người mà được coi là giỏi hơn người khác là họ có cái đầu thông minh biết phân biệt phải, trái, ngu, dốt Fan TOY thì em bó tay ạ không cải tạo được :))

handsomely

Xe hơi
Mấy Fan TOY sợ nhất mấy vụ này đấy các cụ à . Vì đầu đâ*** mà , chắc chỉ có ở Việt Nam con xe Camry mới có giá 80k obama ạ :)) . Em thấy con người mà được coi là giỏi hơn người khác là họ có cái đầu thông minh biết phân biệt phải, trái, ngu, dốt Fan TOY thì em bó tay ạ không cải tạo được :))
Thôi cụ ơi em lập cái thớt này để mọi người hiểu biết thêm về giá trị của Mer và nhận được sản phẩm đáng với đồng tiền mình bỏ ra! Cụ nặng lời quá! đây là otofun mà cụ :D

handsomely

Xe hơi
E 250 thì 10 túi bố trí cho các hướng va chậm khác nhau
- Đâm trực diện
- Đâm bên hông ( trước sau - trái phải )
- Đâm phía sau
2 cái bảo vệ cổ nữa thì có thể gọi là 12 ợ

Việt Nam thì có Vụ này em biết
GLK 300 chạy 150km/h húc đổ tường cắt đứt 1 cây bàng đổ trụ cổng ở thái nguyên
bung cả 6 túi khí
5 thanh niên trên xe an toàn , xe thì bán đồng nát giữ được cái máy
còn lại bét nhè toàn bộ
vỡ vành nổ hết lốp .... nói chung như tươm lun mất 1,7 tỷ mà giữ được 5 mạng có đáng không các Cụ

Còn E thì em chưa bít .....
Mà cụ này GLK bản mới bao giờ có ở Việt nam cụ nhỉ? Em ngóng mãi cho đỡ thèm hôm trước xem cái thớt của cụ em mất ngủ mấy đêm :D ngắm con vợ già mà thấy có lỗi với nó quá :D

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mà cụ này GLK bản mới bao giờ có ở Việt nam cụ nhỉ? Em ngóng mãi cho đỡ thèm hôm trước xem cái thớt của cụ em mất ngủ mấy đêm :D ngắm con vợ già mà thấy có lỗi với nó quá :D
Giờ đặt được rùi Cụ ờ tháng 9 có thể giao xe nhé :D:D

nhim_lk2

Xe buýt
Kính cụ chén rượu :)). Tóm lại là TOY đc mỗi cái bền vì chả có cái đếch j` để mà hỏng :))

mr.luan12179

Xe buýt
Các bác cứ xem 2 video này rồi kết luận mua xe gì thì tùy các bác!
1 C class và smart ( thằng này là cùi nhất dòng Mer)
http://www.youtube.com/watch?v=sKSPxQjPOm0
2 Camry và yaris ( cũng cùi nhất dòng To)
http://www.youtube.com/watch?v=uHiYS...feature=relmfu
Em so sánh trên đây dựa vào các tiêu chí cùng dòng xe. các bác sẽ thấy con Smart nhỏ nhưng sau khi va chạm thì khoang lái gần như ko hề hấn gì còn con Yaris thì tung cả cửa trông thật thảm hại thằng nào lái con Yaris này chắc 1 là chết 2 là thực vật em xin thề luôn! khoang lái con Cam cũng lún vào kha khá còn con C 200 thì khoang lái ko xi nhe! Tầm tiền này thì em nói thẳng Cam giữ giá tốt hơn Mer C nhưng giữ an toàn và tính mạng thì kém nhiều! Các bác xem giữ giá tốt hơn hay giữ tính mạng tốt hơn nào :D ( Cam và Yaris là xe Mẽo nhá còn xe liên doanh Việt thì em không dám nghĩ đến vì em đã biết trước kết quả ^:)^^:)^^:)^. Các bác Toy vào đây đấu khẩu nào :D
Cụ viết gì cụ không nhớ ah ?
Em đồng ý về chuyện an toàn là trên hết. Nhưng ai mua xe cũng phải phù hợp mục đích sử dụng chứ đâu phải chỉ an toan hả cụ. Mà bên Mẽo Camry luôn đứng đầu về doanh số, chẳng lẽ dân Mẽo không biết xe Toy không an toàn bằng Mer ?
Thôi em té

Bmvx1

Xe máy
Quan trọng là có bao nhiêu xiền để mua xe nào cụ chủ ơi???