Các bác phải giúp e vụ này nhé-nhé-nhé

E nhập hơn sưởi ghế trước (ở VN không cần)

nhưng E nhập kém mấy thứ sau so với E MBV:

- Điều hòa nhiệt độ 4 vùng.
- Chỉnh vô lăng 4 hướng bằng điện + nhớ vị trí vô lăng
- Rửa đèn pha
- Rèm che cửa sau (nếu em nhớ đúng)

Quan trọng nhất là xe MBV còn có cơ may kiểm tra nguồn gốc lai lịch. E nhập thì phụ thuộc hên xui.

Ngoài ra dù xe nhập hay xe LD bác nên chọn bản facelift tức là sau 2006 nhìn đẹp hơn.

Nếu em là người mua thì em chọn cái số 4 ở trên.

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Bác C em cũng C, hay bác lên đời E mất rồi thế!

Bác (c) e phát, e chỉ bác cách làm mát máy,bác nhey, vụ này hay đấy ah(l)
Thế bác ở chỗ nào? Em làm việc ngay ở Đào Tấn, sau Daiewoo ấy, bác chỉ giáo cho anh em đi được không? hay là tháo nước súc rửa hết két nước hả bác?

Merc C

Xe tải
Thế bác ở chỗ nào? Em làm việc ngay ở Đào Tấn, sau Daiewoo ấy, bác chỉ giáo cho anh em đi được không? hay là tháo nước súc rửa hết két nước hả bác?
Bác cứ vote e phát(b), e chỉ luôn cho bác, e chưa bao h thấy nhiệt độ xe e lên 100 độ cả, hôm xe bạn e bị tuột dây két nước, chạy tạm khoảng 1,5km nhiệt độ lên 95 thôi, bác yên tâm, máy mát đi khác lắm:6:

beefburger

Xe tăng
Thế bác muốn em vote thế nào cho bác nào?!

Bác cứ vote e phát(b), e chỉ luôn cho bác, e chưa bao h thấy nhiệt độ xe e lên 100 độ cả, hôm xe bạn e bị tuột dây két nước, chạy tạm khoảng 1,5km nhiệt độ lên 95 thôi, bác yên tâm, máy mát đi khác lắm:6:
Hey, bác gì mà khó tính thế nhey! quả này phải vác đồ lễ đến lễ chắc mới được thầy chỉ giáo đây!

Merc C

Xe tải
Hey, bác gì mà khó tính thế nhey! quả này phải vác đồ lễ đến lễ chắc mới được thầy chỉ giáo đây!
Đùa kụ thôi, kụ gọi 0913288055, gặp bác Bigdog đê, đảm bảo mát lịm(l)

SonataHQ

Xe điện
Chơi xe Mec nhập đúng là hên xin Bác ạ. cứ tìm 1 con LD 1 chủ chạy mà mua vừa được xem xét vừa được chạy thử, theo em biết Mẹc nhập và mẹc lắp tại VN không có gì khác nhau đâu.

nguyenanhson113

Xe tăng
Thưa các kụ, E đang tìm em Merc E avantgard, có 1 số lựa chọn như sau:
1/ E200 Avantgart nhập Đức, 2007 Vin 2008, cửa nóc, điều hòa 2 vùng, 1 ống xả, chạy < 20k km, giá 60k obama + chước bạ 6%(5 tuần giao xe)
2/ E200 Avantgart Spost PKG nhập Đức, 2007 Vin 2008, cửa nóc, điều hòa 2 vùng, 2 ống xả, DVD, chạy khoảng 18k km, giá 63k obama + chước bạ 6%(5 tuần giao xe)
3/ E280 Avantgart MBV, tiêu chuẩn như xe liên doanh hiện hành, điều hòa 4 vùng, chạy 4-5 vạn, giá khoảng 60k obama (nhưng chưa thấy bác nào bán, giá gara khoảng 63-65 obama:^))
4/ E280 Avantgart MBV, tiêu chuẩn như xe liên doanh hiện hành, điều hòa 4 vùng, đời có DVD trước sau, chạy > 2 vạn, giá khoảng 72k obama
5/ E200 Avantgart MBV, tiêu chuẩn như xe liên doanh hiện hành, điều hòa 4 vùng, chạy 4-5 vạn, giá khoảng 50k obama (nhưng chưa thấy bác nào bán, giá gara khoảng 53 - 55obama:^))

5 e này theo e đều được,e E280 có DVD trước sau giá hơi đắt,e đã ngồi Merc nhập (chưa sở hữu E nhập bao h)nhưng cơ bản chả thấy khác xe MBV nhiều, mấy chú thợ lâu năm trong các hãng thì nói chất lượng khác nhau 1 trời 1 vực (???). E băn khoăn vài điều là xe nhập xứ lạnh đã qua sử dụng về đây có ảnh hưởng j ko các bác?Xe nội địa như tầm giá trên có dễ múc ko các bác?

Kính toàn thể các kụ(b)
Bác biết nhều thía mà còn hỏi thì thằng tôi làm sao tư vấn được! thôi chui vào đây học lỏm vậy!:))

Merc C

Xe tải

nguyenanhson113

Xe tăng

Merc C

Xe tải

Merc C

Xe tải

bigdog

Xe tải
e cũng yêu E 280 lắm mỗi tội chỉ sợ đi đường găp mưa đá thì méo mặt...
0 biết nóc của E này có là kính gì đặc biệt 0 chứ e Acc của em 3 lần vỡ cửa nóc rồi :)) :)) :)) :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
chắc Mer đồ xịn hơn chứ cứ mưa đá là tèo thì thôi xong à? he he

TheOne

Xe điện
em cũng chưa kiểm chứng như thấy mer mấy kính cửa 2 bên đã 2 lớp rồi thì chắc cái sunroof này cũng phải chất lượng.

bigdog

Xe tải
bác Bigdog cho em hỏi nhờ với,hôm em qua ngôi sao bảo dưỡng xe em cũng lăn tăn về cái đồng hồ báo nhiệt của xe em. No không nằm ở giữa mà nằm ỏ nấc gần 80. E hỏi thợ thì thợ bảo đó là bình thường, xe Mer luôn nóng máy hơn xe của các hãng khác nhất là máy xe nhật. Nếu em mà nổ máy dưới trời nắng hè mà không đi nó còn lên đến 100, thế là em chẳng thể hỏi thêm được gì nữa. Bác có ý kiến gì về việc này không?
sao lại thế bác, xe Mer làm máy thân nhôm để tản nhiệt cho nhanh thì sao lại nóng hơn các thằng khác đc.. nóng hơn chẳng qua là do bác đổ sai loại nước làm mát.. dầu ko đúng cho xứ nóng.. bỏ máy vv.. xe e đi mát cực......(b)
95 100 độ thì bác phải stop xe ngay nhé.. kẻo thổi gioăng qui lát đó.

@Mer_C : mấy hôm nữa e về cái máy Programming, khi nào về sẽ ới bác, bác mang xe vào e làm hộ cho, tăng tốc độ quạt lên, vì xe Mer nhập về VN là default setting là cold climate.. mình chuỷen sang đúng chế độ còn mát nữa.. đóng vù vù :)) :)) :))

Merc C

Xe tải
@Mer_C : mấy hôm nữa e về cái máy Programming, khi nào về sẽ ới bác, bác mang xe vào e làm hộ cho, tăng tốc độ quạt lên, vì xe Mer nhập về VN là default setting là cold climate.. mình chuỷen sang đúng chế độ còn mát nữa.. đóng vù vù :)) :)) :))[/quote]

Ok bác hôm nào về bác ới e, định thay dầu trợ lực + dầu cầu + dầu hộp số....trước khi...bán xe!Nói chung là XE CÒN NGÀY NÀO E VẪN CHĂM CHÚT NGÀY ĐẤY, đúng với phương châm "đắt nhất chưa hẳn tốt nhất (nếu ko chăm bẵm)".
@all: các brồ xài merc thấy đúng (b) e phát, e mua xe từ 2007 mà có 2 mã lực, yếu sinh lý thế này chắc cả đời đi xe đạp, nhục thế:))

beefburger

Xe tăng
sao lại thế bác, xe Mer làm máy thân nhôm để tản nhiệt cho nhanh thì sao lại nóng hơn các thằng khác đc.. nóng hơn chẳng qua là do bác đổ sai loại nước làm mát.. dầu ko đúng cho xứ nóng.. bỏ máy vv.. xe e đi mát cực......(b)
95 100 độ thì bác phải stop xe ngay nhé.. kẻo thổi gioăng qui lát đó.

@Mer_C : mấy hôm nữa e về cái máy Programming, khi nào về sẽ ới bác, bác mang xe vào e làm hộ cho, tăng tốc độ quạt lên, vì xe Mer nhập về VN là default setting là cold climate.. mình chuỷen sang đúng chế độ còn mát nữa.. đóng vù vù :)) :)) :))
Bác big ơi xe em la c280 la dong xe trong nuoc ma chu co phai hang CBU nhap đâu, thế bác ở đâu để lúc nào em chạy qua bác chút nha. số cua em la 0983241202 ạ

bigdog

Xe tải
@beefburger : e biết rồi, W203 ở vn 99% là xe trong nước, nhưng bác biết thừa là MB VN có lắp ráp cái gì đâu, bê nguyên cụm linh kiện về vn ráp 4 cái cánh cửa và thảm trải sàn..
nên vậy, MBVN vs MB nhập coi như là tương đương nhau. Vì vậy, ECU setting của xe MBVN cũng như xe MB nhập, nước làm mát, dầu...
vì vậy xe MBVN muốn cho máy mát như xe đi ở châu âu thì ta phải đổi loại nước làm mát, dầu máy... như vạy thì xe đi rất bền.
e ở Hà Đông bác ạ, trước khi qua bác cứ phone e trước 0913288055.

à quên, e chỉ giúp đc bác khi xe bác chưa bỉ gỉ thân máy zong xe e và xe bác Mer_C thôi... xe mà gỉ thân máy rồi thì bó tay, khó hạ nhiệt lắm, chỉ giúp đc 0 bị gỉ nặng hơn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Vậy bác thường rảnh khi nào?

@beefburger : e biết rồi, W203 ở vn 99% là xe trong nước, nhưng bác biết thừa là MB VN có lắp ráp cái gì đâu, bê nguyên cụm linh kiện về vn ráp 4 cái cánh cửa và thảm trải sàn..
nên vậy, MBVN vs MB nhập coi như là tương đương nhau. Vì vậy, ECU setting của xe MBVN cũng như xe MB nhập, nước làm mát, dầu...
vì vậy xe MBVN muốn cho máy mát như xe đi ở châu âu thì ta phải đổi loại nước làm mát, dầu máy... như vạy thì xe đi rất bền.
e ở Hà Đông bác ạ, trước khi qua bác cứ phone e trước 0913288055.

à quên, e chỉ giúp đc bác khi xe bác chưa bỉ gỉ thân máy zong xe e và xe bác Mer_C thôi... xe mà gỉ thân máy rồi thì bó tay, khó hạ nhiệt lắm, chỉ giúp đc 0 bị gỉ nặng hơn thôi.
Bác Big ơi thế bác thường rảnh khi nào? Em thì hay rảnh cuối tuần ạ, xe của em chưa có bị gỉ riểng gì hết bác ạ, em chạy dầu máy mobil1 mà bác, còn nước làm mát thì hôm nào vào hãng thấy nó cạn thì anh em trong hãng họ bồi thêm cho em chứ em cũng có đổ thêm gì bên ngoài vào đâu. Hôm nào gặp bác có tiện xem hộ em sao con điều hòa của em nó không được mát lắm, nếu để auto thì nó luôn chạy ở mức cao nhất nên hơi ồn, mà để manual thì nó lại hầu như không ra gió, vào hãng check thì kêu là không sao, ga đầy đủ rồi thì lọc gió chưa cần phải thay thế là lại ôm em nó về bác ạ.

bigdog

Xe tải
@beefburger : dầu máy Mobil 1 0 có nghĩa là 0 gỉ thân máy, gỉ thân máy là do nước làm mát sai mới dẫn đến, 1 số trường hợp là xe bị quá nhiệt. (b)
xe bác muốn biết bị gỉ 0 thì hôm nao vào e tháo nước ra là biết ngay.
e hay rỗi vào cuối tuần.... hoặc đầu h chiều các ngày. Khi nào rảnh thì bác qua chơi.(b)