Các bác ơi,tư vấn giúp em xem nên mua xe 2 bánh loại gì với ạ!

Libra82

Xe đạp
Xe của OX em cũ kĩ quá rồi..suốt ngày hỏng hóc,phải đi sửa,tốn tiền quá!! Vì vậy,mặc dù kinh tế 2 vc còn khó khăn (đang trả nợ nốt tiền mua đất làm nhà
),nhưng bọn em cũng quyết định sẽ mua 1 cái xe mới để OX đi cho nó đỡ.. úi xùi
.
Cả 2 vc đều ko có am hiểu gì về xe cộ lắm,nên em lên đây muốn nhờ mọi người tư vấn giúp nên mua xe loại gì là hợp lý nhất ạ.
Em hi vọng sẽ kiếm được 1 cái có tương đối đầy đủ những yêu cầu sau:
- Giá dao động tầm 20-25tr (30tr thì ko biết có cố được ko
)
- Xe dáng manly 1 chút
- Bền,đẹp,càng ít tốn xăng càng tốt

Mọi người tư vấn giúp em với nhé!!! Em cảm ơn nhiều!!!

BéoNgố83

Xe hơi
xe ga thì mua đc nouvo( con này mình đánh giá là rất bựa ) hayate,airblate lead( hơi có 1 tí :P ) xe số thì future, jupiter. tốt nhất làm con future f1. bền, ít tốn xăng, dáng cũng đc:^)

tayviet91

[Tịch thu bằng lái]
20~25 thôi mà cụ. sao cho cả nouvo với air blate vậy.
20~25 thì wave la hợp lý nhất. máy dòng xe số của yamaha máy bốc nhưng ăn xăng, nhanh xuống lắm. cụ chọn wave cho em. nhiều kiểu dáng lắm đấy. tha hồ nhé:41::41:

BéoNgố83

Xe hơi
20~25 thôi mà cụ. sao cho cả nouvo với air blate vậy.
20~25 thì wave la hợp lý nhất. máy dòng xe số của yamaha máy bốc nhưng ăn xăng, nhanh xuống lắm. cụ chọn wave cho em. nhiều kiểu dáng lắm đấy. tha hồ nhé:41::41:
đã bảo là phải cố 1 tí mà cụ(b) cố tí cho nó sướng :21:

Chi Chi

Xe điện
tầm tiền đó, em nghĩ mua Future FI là hợp lý
đi đầm xe, ít ăn xăng :)
Chuẩn! (b)

Libra82

Xe đạp
Thế nếu cố hơn tí nữa thì có thể mua được những loại nào hả các bác??? Chứ nói thật em ko thích wave lắm. Có lẽ đành nhịn ăn nhịn tiêu để cố kiếm cho OX cái ngon hơn tí vậy. Cho giới hạn lên hẳn 20-35tr đi vậy,hic hic...

Ah,Future F1 ngon hơn mấy con Future Neo hả các bác?/ Em nghe nói Future đời sau có dùng công nghệ gì gì đó đỡ tốn xăng hơn thì phải

kts_cheguevara

Xe tải
xe ga thì mua đc nouvo( con này mình đánh giá là rất bựa ) hayate,airblate lead( hơi có 1 tí :P ) xe số thì future, jupiter. tốt nhất làm con future f1. bền, ít tốn xăng, dáng cũng đc:^)
xe airblate với xe future f1 là xe gì vậy hả cụ?
@chủ thớt :tầm 25tr xe ga thì mua nouvo3 (à bác phải hỏi bác béo xem bựa là gì đã) hoặc hayate, số thì cụ mua future neo hoặc jupiter

mr.pop

Xe hơi
Nếu không đi xa...chỉ đi nội thị thì bác mua xe Honda, ít tốn xăng.
Còn nếu phải đi xa thì bác chọn Yamaha...Máy khỏe...
Còn kiểu dáng thì bác muốn trẻ trung và thời trang thì là Ya...Còn lối cũ ta về là Honda...

Rẻ + Đẹp = không Bền
Bền + Đẹp = không Rẻ
Rẻ + Bền = không Đẹp

Libra82

Xe đạp
xe airblate với xe future f1 là xe gì vậy hả cụ?
@chủ thớt :tầm 25tr xe ga thì mua nouvo3 (à bác phải hỏi bác béo xem bựa là gì đã) hoặc hayate, số thì cụ mua future neo hoặc jupiter
Đúng đấy ạ. Em cũng chưa rõ "bựa" là bác béo khen hay chê nữa :'(
Bác Béo vào trả lời giúp với nào!!!

BéoNgố83

Xe hơi
à, bựa tức là thế này cụ ạ :21:
thời gian đầu cụ đi cụ sẽ thấy khoái, nó khá là bốc, kéo ra lên vèo vèo. vì là xe mới nên cụ đi sẽ giữ gìn, nhè nhẹ nên chưa thấy gì, 1 thời gian sau e nó sẽ Bựa, máy thì kêu gào, và nhanh tã ,xăng thì uống như thuồng luồng:)). Nói chung là nó cũng ko hay hỏng vặt đâu, nhưng nó ko ngon nữa. Tốt nhất là ko nên , air blade ( e viết nhầm airblate:)) ) future f1 là con honda future neo f1 đó cụ, đi cũng đc trong tầm ấy tiền, dáng thì cụ thấy rồi đấy, cũng đc đc, quan trọng là máy nó bền cụ ạ:)

kts_cheguevara

Xe tải
à, bựa tức là thế này cụ ạ :21:
thời gian đầu cụ đi cụ sẽ thấy khoái, nó khá là bốc, kéo ra lên vèo vèo. vì là xe mới nên cụ đi sẽ giữ gìn, nhè nhẹ nên chưa thấy gì, 1 thời gian sau e nó sẽ Bựa, máy thì kêu gào, và nhanh tã ,xăng thì uống như thuồng luồng:)). Nói chung là nó cũng ko hay hỏng vặt đâu, nhưng nó ko ngon nữa. Tốt nhất là ko nên , air blade ( e viết nhầm airblate:)) ) future f1 là con honda future neo f1 đó cụ, đi cũng đc trong tầm ấy tiền, dáng thì cụ thấy rồi đấy, cũng đc đc, quan trọng là máy nó bền cụ ạ:)
à thế ra những cái cụ nói nó gọi là "bựa" ạ, đấy là cụ đi rồi cụ rút kinh nghiệm ạ? , xe em mua gần 3 năm đi 3 vạn7 mà chưa bị những cái cụ gọi là "bựa", may thật. con future neo ấy nó là FI (fuel injection) cụ ạ.

rgvmen

Xe container
Ơ em tưởng có Fu neo F1 phỏng theo Giải đua xe "công tắc" 1 chứ :))
Cụ thích mua xe ga hay số? Em k hỉu sao vẫn có bác khen Fu đầm với bốc lại bền nhỉ :102: tầm tiền ấy tối ưu nhất là Yamaha Nouvo RC hoặc Suzuki SkyDrive cụ ạ, nếu cụ muốn đi xe số thì Fu chỉ là tạm được, em xui cụ chọn Yamaha Jupiter hoặc Suzuki Xbike đi (b)

embibinh

Xe hơi
Su Skydrive chưa ai chạy lâu nên chưa dám chắc nó có sinh bệnh hay không nhé, mà dáng manly ngồi con skydrive thì như ngồi mio bố nó rồi hehehe
theo cháu cụ cứ hayate mà phang, máy móc tốt, tướng hợp 1m65 trở lên, cụ zai chạy thì khoản dắt xe hơi nặng tí thì chả sao đâu cụ nhỉ.máy su thì nổi tiếng trâu bò rồi
còn Nouvo ăn xăng bỏ mia, 33k/l thì thôi nhịn ăn cho nó uống, còn con cụ che bảo chạy 3 năm thì cháu chả biết cụ chạy thế lào hay thía ợ, nouvo chạy hơn năm nồi đã hú như tarzan trong rừng già rồi.tình trạng chung
còn Future thì h cụ tìm dc con Future đời đầu mang về tút lại dàn ngoài ra đường vẫn ối đứa thèm nhé, xe mạnh, tốt, bền, ít hao xăng
ở VN thì chạy xe FI cũng chả lợi xăng hơn bao nhiêu so với chế hòa khí cả, cứ cái kiểu đi vài 3 phút dừng đèn đỏ thì ăn uống cũng như nhau:)):)):)):))

rgvmen

Xe container
@embibinh: SkyDrive và Hayate tương đương thôi cụ ơi, đâu phải lo quá vậy, Hay thì chỉ nhỉnh hơn kích thước bên ngoài đôi phân thôi nhưng hình thức thì Sky cải tiến nhiều hơn rồi mà (b) em không rõ tiêu chuẩn manly là dư lào còn đối với em dưới 1m65 cũng được nhưng phải nhìu "dâu" :))

TieuCai

Xe đạp
Ơ em tưởng có Fu neo F1 phỏng theo Giải đua xe "công tắc" 1 chứ :))
Cụ thích mua xe ga hay số? Em k hỉu sao vẫn có bác khen Fu đầm với bốc lại bền nhỉ :102: tầm tiền ấy tối ưu nhất là Yamaha Nouvo RC hoặc Suzuki SkyDrive cụ ạ, nếu cụ muốn đi xe số thì Fu chỉ là tạm được, em xui cụ chọn Yamaha Jupiter hoặc Suzuki Xbike đi (b)
(y)Em vote một phiếu cho Suzuki. Với xe số là X-bike, giờ Fu em cảm giác hay hỏng vặt (quan sát xe Papa và xe người quen hay đi). Còn xe ga thì em chưa dám khuyên (vì không hay đi thường xuyên). Đợt tới là e sẽ múc một e Su chơi thôi (c).

embibinh

Xe hơi
@RGV: kích thước thằng Sky Drive dài 1090, rộng 655, độ cao yên 760
trong khi thằng hayate 1.935, 670, 770
nhỉnh hơn nhiều đấy cụ ợ, tướng e 1m81 ngồi đúng yên lái hayate là vừa chân đấy
hayate đầm, chắc, bám đường tốt cụ ợ, cháu bo cua đèo rù rì với tốc độ 60km.h, nép gần sát người như đua GP mà xe vẫn ổn định, không có hiện tượng quăng đuôi xe cụ ợ, đi lên đèo cả thì ôm cua chỉ 50km/h thôi, mà vẫn chạy tốt

Steven

Xe tăng
Cụ nào có nhu cầu lấy Hay cũ 4000km không? Nhà em đang thừa 1 con định bán để lấy tiền độ 4B

BéoNgố83

Xe hơi
à thế ra những cái cụ nói nó gọi là "bựa" ạ, đấy là cụ đi rồi cụ rút kinh nghiệm ạ? , xe em mua gần 3 năm đi 3 vạn7 mà chưa bị những cái cụ gọi là "bựa", may thật. con future neo ấy nó là FI (fuel injection) cụ ạ.
à vâng, future FI :102: con nouvo cụ đi 37k mà ko sao thì e bái phục cụ:77: cụ giữ gìn tốt quá, trước nay e vẫn quen đi xe côn, mấy năm trước rộ lên cái trò độ xe :)) e cũng mua thêm 1 con nouvo e mang về e đú 1 tí , mua đc đúng 3 tháng, e chán quá đủn luôn.