Các bác ơi ở đâu có cánh đồng hoa?

Carfinancing

Xe tải
Hoa bươm bướm thì ĐS nhiều bác ạ, chịu khó đi xa 1 tí :P

tran_thuat_lai

Xe lăn
ở chỗ " Phô tô xốp " í Bác ! iem thấy người ta trồng nhiều lắm ! hí hí

Diamond Car

[Tịch thu bằng lái]
bác sang Mê linh Vĩnh phúc gần nhà máy lốp Inoue ý, ở đấy người ta trồng nhiều hoa lắm.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
e nghe thấy dân " sành điệu " ở Hà Nội nói với nhau bây giờ đang có phong trào ra Đồng tìm Nhà lá để tổ chức " Bay Lắc " đấy , ko biết đúng ko các bác

moonlight

Xe tăng
noza nói:
Bệnh nặng phết rồi :D :)) giống em :D
Tui vừa đi Tam cốc về, vào cốc 3 thấy đang có nhìu cờ lau của Đinh Tiên Hoàng lém, nếu chụp khéo trông cũng bạt ngàn lém, rất phê, tui chụp nhiều nhưng kô biết post ảnh lên thế nào :P

Niva4WD

Xe tải
Đồng hoa hồng thì không nên đến vì thường xuyên bị phun thuốc sâu, hoa bị cuốn giấy không chụp được đâu (Mê Linh, HN).
Bãi trồng cải lấy hạt (bãi sông Hồng Đông Anh, ruộng Hưng Yên, Bắc Ninh, Mộc Châu) thì bây giờ có thể đã thu hoạch rồi.
Có thể chỉ còn tìm các bãi hoa dại mầu trắng ở các đồi hoang. Nhưng hình như không dễ tìm đồi hoang đâu.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Báo cáo với các bác là hôm nay em vẫn chưa đi được, muốn chờ xem thông tin của các bác để đi một lần cho đỡ mất công tìm kiếm
Cảm ơn các bác đã ủng hộ em

Dungcaanj

Xe tải
Cách đây một tuần em có đi lên nghĩa trang Thanh Tước trên Vĩnh Phúc (đường cao tốc Thăng Long rẽ trái - qua nhà máy ô tô Xuân Kiên chừng 3-4 km, toàn đồng hoa, hoa hồng đẹp lắm. Bác mò lên đấy thử xem.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Dungcaanj nói:
Cách đây một tuần em có đi lên nghĩa trang Thanh Tước trên Vĩnh Phúc (đường cao tốc Thăng Long rẽ trái - qua nhà máy ô tô Xuân Kiên chừng 3-4 km, toàn đồng hoa, hoa hồng đẹp lắm. Bác mò lên đấy thử xem.
Em vừa qua đấy rồi nhưng toàn hoa hồng quấn giấy bác ạ

Dungcaanj

Xe tải
Hôm em đi qua đó kẹt xe mất nửa tiếng vì chợ hoa mở ngay hai bên đường - hoa bà con vác ra bán kín lun. Sao hum nay lại thía ..:(

Ali G

Xe đạp
hớ bác Lắc này giống em lãng mạn ghê. Bao nhiêu lần lang thang tìm hoa để chụp đới :$ Bác đi về nhớ pot lên cho em xem với nhá. Vâu tịt!

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Nói chung bệnh thì từ lâu rồi, nhưng nguy ở chỗ đợt này phát nhanh và phức tạp quá, mấy hôm nữa thấy suốt ngày chui gầm giường đuổi nhau với kiến + gián thì toi

giangtroc nói:
Nói chung bệnh thì từ lâu rồi, nhưng nguy ở chỗ đợt này phát nhanh và phức tạp quá, mấy hôm nữa thấy suốt ngày chui gầm giường đuổi nhau với kiến + gián thì toi

Hơ, em sắp tới mức ấy rồi đấy... mùa đông ko có hoa thì ta tìm kiến, muỗi côn trùng chụp tạm vậy :D ... dưng mà chưa có macro bác cvn ơi cho em mượn mấy hôm chụp thử đê

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
em nghĩ bác lân đi đồ sơn
nới đó rất nhiều các loại hoa ,lên đo test thì thỏa mái và vô tư
test song rồi về khoe với anh em để anh em lên đó test thử

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
dunghtbt nói:
em nghĩ bác lân đi đồ sơn
nới đó rất nhiều các loại hoa ,lên đo test thì thỏa mái và vô tư
test song rồi về khoe với anh em để anh em lên đó test thử
e thế nghe đồn Đồ Sơn nhiều nhưng chưa biết Hoa lá ở đấy tươi như thế nào , đợt nào về chắc phải nhờ bác OF nào dẫn đường chỉ lối thôi

cho e hỏi bác nào thổ đại " Đồ Sơn " đấy nhỉ?

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
quangdzung nói:
Ờ nhể,vô duyên quá. Cái này chụp hôm 29/10 hy vọng hoa vẫn còn, Lúc về bỏ xe ở chân cầu long biên đi bộ xuống bãi giữa chụp cũng hay lắm. ( Nhớ mang theo tripoq chứ ko có ai mà nhờ bấm đâu
Ông Dũng này chụp với ai ấy nhỉ, trông đẹp ghế /???trông trẻ lại gần chục tuổi, trông non trai lắm cơ, kiểu này lại ối cô theo đây, rõ khổ... he he he

quangdzung

Xe điện
noza nói:
Hơ, em sắp tới mức ấy rồi đấy... mùa đông ko có hoa thì ta tìm kiến, muỗi côn trùng chụp tạm vậy :D ... dưng mà chưa có macro bác cvn ơi cho em mượn mấy hôm chụp thử đê
Bác xoay ngược cái ống Kit lại. Chụp kiến với gián cũng phê lắm DOF cũng cực mỏng luôn

cvn

Xe buýt
quangdzung nói:
Bác xoay ngược cái ống Kit lại. Chụp kiến với gián cũng phê lắm DOF cũng cực mỏng luôn
Bác quangdzung đừng đầy ải bác Noza thế chứ. Cẩn thận không tẩu hỏa nhập ma thì chết :))

virgo318

Xe đạp
Em cũng bon chen một chút :P

- Có cánh đồng hoa cải cúc (đến cầu Đuống, rẽ tay phải đi thẳng khoảng 7-8km, cách chùa Bút Tháp khoảng 4km). Hôm qua e đi lang thang chụp ảnh ở đấy thì gặp 3 đôi đi chụp ảnh cưới :) nhưng thực lòng e thấy chụp cánh đồng hoa cải ngồng (ở gần Ninh Hiệp) sẽ đẹp hơn vì màu vàng tươi rực rỡ và cây cao vừa tầm.

@ bác BlackLac: nếu bác thích chụp hoa cải trắng thì đấy là cải dùng để lấy dầu, Sơn La bạt ngàn những cánh đồng hoa cải này bác a. Còn trong bán kính 100km bác đưa ra thì em chịu :(