Các bác ơi giải thích hộ em cái logo của GM Daewoo vơi

davidnguyen34

Xe buýt
nói chung là nó đều của GM hết ý mà :))

dungboder

Xe tải
Website
www.autoland.vn
em thì thấy bảo cái con hến mà các bác nói nó có ý tưởng là bó hoa 3 bông ạ, không nhớ nghe ai nói nữa :102:
còn về vấn đề bác nói thì thật ra nó cũng không có gì khác nhau đâu bác ạ, chỉ khác cái logo thôi và đều thay đổi lắp các logo vào được hết, còn về khung vỏ, nội thất, máy móc, trang thiết bị, công nghệ thì hoàn toàn giống nhau, có chăng nó được lắp ráp tại những thị trường khác nhau thôi ạ :P như Daewoo Winstorm sang mình thì gắn mác Chevrolet Captiva, trong khi vẫn do nhà máy Vidamco lắp, phụ tùng vẫn nhập từ Hàn Xẻng, chỉ khác cái mác chữ thập thôi ạ:77: chất lượng thì còn lâu mới bằng Winstorm :77:
Nhưng thực ra cũng thỉnh thoảng có những thay đổi tùy thị trường, ví dụ như Captiva ở Úc thì lắp máy của Holden :^) Cụ nào xác minh hộ em cái này

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Em có nguồn tin giải thích chuẩn chỉ đây ạ. Nếu thấy đúng xin các kụ chén rượu nhạt lấy tinh thần:
Trong các hãng xe có mặt tại Việt Nam, GM Daewoo có lẽ là hãng "trọng nam khinh nữ" nhất. Cho ra đời Gentra, chủ ý của GM Daewoo là gắn nó với hình ảnh của một chủ nhân lịch lãm (Gentra là từ ghép của gentleman - người đàn ông thanh lịch và transport - phương tiện đi lại). Còn với Lacetti, hãng này muốn ám chỉ hình ảnh nhanh nhẹn, cường tráng, trẻ trung và bền bỉ khi chuyển từ chữ Latin Lacertus.

:6::6::6:

giaophuong

Xe điện
Lô gô Con sò là ở nội địa,vẫn giữ gìn bản sắc dân tộc,dù đã mang tên GM{lô gô chữ thập}

tqt77

Xe điện
em chịu trí tưởng tượng của chủ thớt nhỉ, cái logo đó là biểu tượng cách điệu bông hoa đang nở (hoa gì thì em quên rồi) thế mà bác nhìn thành con "hến" - nghe nó quen quen nhỉ :21:, theo em biêt DW vẫn xài cái logo đó mà, tất nhiên tùy thị thị trường, còn với dân Việt mình thì có lẽ GM nổi hơn nên họ lấy cái logo đó thôi.

mickey_captiva

Xe buýt
Khác nhau mỗi cái logo còn lại chất lượng và kiểu dáng vẫn như nhau

2chan3tat

Xe đạp
Cái logo mà có hình con Hến là ở trong nước nắp ráp( vì con hến nó sống ở trong nước mà ):)) còn cái dấu + là cái xe đc bốc đầu gác lên xe cứu hộ nhiều nên đươc cấp chứng chỉ là dấu +:))

Nục

Xe tăng
Em tưởng hình con hến (như các bác nói) là biểu tượng của bắn pháo hoa khi đi Đồ Sơn chứ nhỉ.

checkout_2k

Xe hơi
em chịu trí tưởng tượng của chủ thớt nhỉ ... thế mà bác nhìn thành con "hến" - nghe nó quen quen nhỉ :21: ...
Tức cười với trí tưởng tượng của mấy bác quá :77::77::77: nhưng theo em thì phải là con sò chứ, có điều con sò này được nhìn xa xa nên bị mất "hai cánh" rồi !!!