Các bác ơi! em hỏi nhờ tý!

Choice_BMW

Xe hơi
Tình hình là em mê BMW quá nhưng tiền ít (cố hết sức cũng chỉ được 500M) nên chỉ nghĩ đến xe cũ (318i). Mà xe cũ thì nhiều bác chém ghê quá nên cũng hãi nên em nhờ các bác đã, đang có BMW tư vấn hộ em:
- Có nên mua BMW cũ không? nếu có thì nên mua từ năm SX nào trở lại? đi khoảng bao nhiêu km?
- Chi phí đồ thay cho em nó so với TOY, HON và xe Hàn có đắt lắm không? có ví dụ cho em thì càng tốt (không tính chênh lệch xăng vì em đi ít).
- Dòng BMW cũ có hay hỏng không?
Cám ơn các bác đã tư vấn.
(Đề nghị bác nào chưa từng sở hữu BMW đừng ném đá nữa, em sợ lắm rồi.)

B-Tek

Xe đạp
Bãi đỗ xe Mỹ đình 1, số 1 Lê Quang Đạo, Mỹ điình,
Website
www.b-tek.vn
Tình hình là em mê BMW quá nhưng tiền ít (cố hết sức cũng chỉ được 500M) nên chỉ nghĩ đến xe cũ (318i). Mà xe cũ thì nhiều bác chém ghê quá nên cũng hãi nên em nhờ các bác đã, đang có BMW tư vấn hộ em:
- Có nên mua BMW cũ không? nếu có thì nên mua từ năm SX nào trở lại? đi khoảng bao nhiêu km?
- Chi phí đồ thay cho em nó so với TOY, HON và xe Hàn có đắt lắm không? có ví dụ cho em thì càng tốt (không tính chênh lệch xăng vì em đi ít).
Em có cậu em vừa lấy chiếc 325 E46 - 2005 hết 470 triệu
Nói chung xe Đức phụ tùng đắt hơn hẳn rồi. Nhưng với tầm tiền của bác chỉ có thể mua BMW trên 7 tuổi thôi. Còn chất lượng thì phụ thuộc vào từng xe.
Nếu đã là Fan thì chơi thôi .

doankute

Xe hơi

Bác đã thích Bim rồi sao lại lấy Toy và Hàn ra để so sánh. Nếu đã ngồi sau volang Bim thì kg thể lái xe Hàn được đâu……………
Vấn đề sửa chửa, xe sử dụng thì phải hư thôi, nhưng với Bim và Mer thì việc sửa chửa , bão dưởng tốn hơn Toy và Hàn gấp 3 lần ( VD : Thay nhớt ….). Nhiều AE chem. Gió, đồn thổi, nên ai muốn mua Bim đều sợ. Bim & Mer thường khi hư phải thay nguyên cụm, nên khi hư chủ xe ngán tiền kg sửa chửa, để vậy chạy nên nó phá qua những món khác. Khi chạy kg được nữa mới vào hang hoặc gara…….. khi đó báo giá lên vài chục thì nói là …….. V..V…..
Với tầm 500 cũ , Bác có thể mua Bim 318i or 325i đời 2003 – 2004. Xe kg đâm đụng or bơi lội. máy nổ êm kg run lắc, đồng hồ kg báo lỗi, chạy thử tay lái đầm và gầm êm…..Thử xe ok hết thì nên vào hang test tất cả ( coi chừng KM trên đồng hồ )
Nói chung Bim rất khó hư, chắc chắn nếu ta biết sử dụng và thăm khám khi nó ho hoặc sổ mũi. Chạy đều ga thì kg hao xăng như lời đồn thổi đâu. Mình đang sử dụng Bim 325i model 2004, chạy cho đến nay và rất hài long. Chúc bác chủ thớt cưới vợ 2 sớm

laiducquang

Xe máy
Nếu bác chạy xe Hàn hay xe Nhật rồi chạy sang Bim thì mới thấy sự khác biệt. Em 1 phiếu cho BIM

30F-5846

Xe tăng
thích là nhích thôi..!

De-Pa

Xe hơi
Nhích thôi cụ. Với tầm tiền đó cụ chỉ mua được mấy con xe cỏ thôi ( Kiamorning mới bây giờ để lăn bánh được cũng đã 525). Còn về chi phí thì tất nhiên đắt hơn nhưng nếu biết thì cũng chẳng đắt hơn xe Nhật Hàn là bao.

Choice_BMW

Xe hơi
Bác đã thích Bim rồi sao lại lấy Toy và Hàn ra để so sánh. Nếu đã ngồi sau volang Bim thì kg thể lái xe Hàn được đâu……………
Cám ơn bác. Em không so sánh khi đã ngồi sau vô lăng.
Em thấy nhiều AE chém quá sợ lấy xong không có tiền nuôi. Bạn em không ông nào có Bim nhưng ông nào cũng bảo chơi Bim chết tiền nuôi nên chẳng biết thực hư thế nào mới hỏi ý kiến của các bác đã và đang sở hữu Bim.

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Cám ơn bác. Em không so sánh khi đã ngồi sau vô lăng.
Em thấy nhiều AE chém quá sợ lấy xong không có tiền nuôi. Bạn em không ông nào có Bim nhưng ông nào cũng bảo chơi Bim chết tiền nuôi nên chẳng biết thực hư thế nào mới hỏi ý kiến của các bác đã và đang sở hữu Bim.
Các ông ý không chơi BIM...vậy sao nghe các ông ấyb-)

Le Hung 1980

Xe buýt
ít tiền tốt nhất đừng đi bim hỏng lại khổ ra~X(

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Các ông ý không chơi BIM nhưng vẫn còn hơn em. Em chưa chơi 4 bánh bao giờ.:-$
Nếu cụ chưa từng sử dụng 4 bánh....mặc dù rất yêu bim và đang đi bim em vẫn khuyên cụ...không nên đi bim.Xem BMW cũ dành cho những người có lòng đam mê và có chút hiểu biết thôi ạ.

Choice_BMW

Xe hơi
Nếu cụ chưa từng sử dụng 4 bánh....mặc dù rất yêu bim và đang đi bim em vẫn khuyên cụ...không nên đi bim.Xem BMW cũ dành cho những người có lòng đam mê và có chút hiểu biết thôi ạ.
Bác có thể nói rõ hơn những lý do newbie như em thì không nên chơi Bim cũ được không ạ?

akiyama_6868

Xe buýt
Cụ thích thì chơi Bim. Mà đã chơi Bim thì cụ đừng tính toán đến phụ tùng. Còn nếu cụ đã tính vậy thì cụ chơi xe Hàn vs Toy cho lành :D
Nói vậy thôi chứ lúc trước khi mua Bim thấy nhiều người chê này, chê nọ nên lăn tăn. Rồi em cũng quyết mua, mua xong mới thấy không như lời đồn thổi. Xe chạy cực thích, cụ cứ bảo dưỡng theo định kỳ thì đi xả láng ;). Hiện chưa có vấn đề gì cả và em đang rất hài lòng với quyết định của mình

P/S: bây giờ em rút ra 1 bài học xương máu là không nên quá tin những lời đồn thổi, vì chủ yếu toàn là của những người chưa sở hữu, hoặc chưa từng lái; mà chỉ nghe người này, nghe người nọ, blah blah... :))
Các cụ ý chưa chắc đã có mà các cụ ý phán nhiều khi nghe còn hoành tráng hơn chủ xe Bim :))

Chỉnh sửa cuối:

Entidi

Xe buýt
Em xưa bên kia toàn Bim, giờ về nước chưa tìm ra con tử tế. 8-|

30F-5846

Xe tăng
em chẳng biết các cụ chém đắt thế nào chứ em thấy có vấn đề gì đâu...chi phí e thấy ko hơn chạy 1 em camry hay grandis cùng đời...

Phongarch

Xe tải
Website
www.otochat.vn

Choice_BMW

Xe hơi
Chẳng hiểu sao em ưa 2 lỗ mũi của Bim thế. Giờ nhìn các dòng khác đều thấy không đẹp bằng Bim, mua xe mới thì em không tiếc tiền nhưng chỉ tiếc là không có tiền :D nên mới nghĩ đến xe cũ. Mong các cụ chỉ giáo.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Mọi người tư vấn cho cụ thế nào đó, mỗi người một ý. EM có ý kiến với cụ thế này.

Nếu cụ mua một cái xe bất kì với số tiền cố hoặc vừa đủ để mua thì cụ nên nghĩ lại.
Nếu trong thời gian đang ăn lên làm ra thì cụ mua xe nào cũng ok

Còn cụ đã khoái thì cụ cứ mua Bim đi, chỉ khi nào cần thay đồ mới tốn tiền thôi, Cố gắng đừng để xảy ra va quệt lúc đó sẽ là rất khổ đó.

RoadStar

Xe tải
Thật ra mua một cái xe cũ vừa dễ lại vừa khó. Dễ là lựa chọn được cái xe phù hợp với nhu cầu và khả năng tài chính hiện tại của mình. Có thể mua được xe xịn cũ mà mình không có khả năng mua mới. Khó là tình trạng các xe cũ thì vô cùng, có xe ngon có xe nát, bị mua đắt hoặc mua được rẻ, gặp may mắn hoặc bị thuốc...
Cá nhân em thấy Bim cũ là lựa chọn hợp lý về giá cả/thương hiệu xe. Vấn đề là chiếc xe đấy có lịch sử sử dụng như thế nào mà thôi.
Em đang đi E46 2003 2 năm nay mà có thấy hỏng hóc gì ghê gớm đâu, còn lặt vặt thì xe nào chả có. Quan trọng là giá trị chiếc xe mang lại.
Ủng hộ cụ chiến luôn