[Thảo luận] Các bác OF nhà ta đi đường Phạm Văn Đồng Chú Ý!!!

altis2

Xe tải
Nhà cháu thỉnh thoảng đi trên đường Phạm Văn Đồng thấy các chú XX hay vịn ở chỗ ngã tư mới có đèn đỏ (gần Bộ Công An mới xây). Xin gửi một bài đăng trên VNexpress để các bác tham khảo và cảnh giác:

"Đường Phạm Văn Đồng đoạn từ Hoàng Quốc Việt đến siêu thị HC có cột đèn xanh đỏ. Các bạn chú ý mũi tên trắng kẻ trên mặt đường chiều HQV - siêu thị HC khác với mũi tên trắng kẻ chiều từ siêu thị Metro - HQV. Rất nhiều xe bị bắt suốt từ Tết đến giờ " (Thiên Anh).

"Chào bạn, Bây giờ cả hai chiều trên đường Phạm Văn Đồng đoạn qua Bộ CA làn phía trong đều có mũi tên chỉ cho rẽ trái (trước đây chiều từ METRO về HQV cho phép rẽ trái và đi thẳng). Các bạn chú ý kẻo bị phạt. Cảnh sát đứng rất xa và bắt những xe không đi theo làn. Xe nào gần đến nơi phát hiện ra mà rẽ ngay rất dễ vi phạm lỗi đè vạch liền."

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Vote cụ tin mới. Mai em check!

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Cảm ơn Bác nhắc nhở. Mấy cái vạch kẻ đường đoạn đường này hay thay đổi nếu không chú ý là mình lại bị mắc lỗi tạo điều kiện cho mấy chú áo vàng có cái... :D. Em hay qua đây mà không để ý đến là mới thay đổi. Cảm ơn Bác chủ.

nguyenviet

Xe tải
Từ ngày có cái đền xanh đỏ ở chỗ này, đi thẳng là nhà cháu toàn đi vào làn giữa.

_Black_Jack_

Xe buýt
Trưa nay đi qua đoạn này (hướng từ HQV - Metro) em thấy XX xóa cái vạch liền đi rồi các bác ợ.

sapthanh4banh

Xe điện
ĐÚng rồi, trước đây thì chiều từ MeTro về HQV thì được đi cả làn ngoài cùng (bên trái)- vì là mũi tên 2 chiều (rẽ trái và đi thẳng - khác với chiều từ HQV đi Nội Bài), chiều nay cháu đi làm về thấy mới xóa mũi tên đi thẳng rồi, chỉ cho rẽ trái thôi, may mà cháu nhìn thấy vết xóa vạchl liền ở đường nên sinh nghi quan sát nên nhẹ nhàng vào làn giữa. CÒn chiều từ HQV đi Nội bài thì cấm xe đi thẳng vào làn trái lâu rồi ợ.

trang-mazda

Xe tải
Cái này thì trên of đã noi rùi mà. em đi cứ thấy bà ,on đi vào làn giữa thì em cũng theo

CuTiVoDich

Xe điện
Thank cụ đã thông tin, cái vạch ở chỗ đấy sao cứ thay đổi liên tục thể nhỉ:(

xedieu

Xe cút kít
Xoá vạch liền cho các xe đi làn giữa có "cơ hội" rẽ trái, chứ các xe đi làn ngoài cùng chuyển vào làn giữa thì bình thường vẫn vào vô tư!

namlieu102vnn

Xe điện
chiều qua lúc gần 3h cháu thấy có một OFer bị tóm đoạn này hướng đi nội bài (xe màu xanh - logo dán ở giữa m ông ) .

hatcatnho

Xe tăng
Từ khi xây xong cái bộ CA là có cái này ạ :) xxx đứng đó cả ngày luôn.
Mà cái đèn đỏ này đặt ở đấy hình như chả có tác dụng gì :D

Accent1110

Xe tăng
Cảm ơn thông tin của cụ, chiều đi làm về e check.

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
GTCC & xxx kết hợp làm ăn ở đây à?

Nhà cháu thỉnh thoảng đi trên đường Phạm Văn Đồng thấy các chú XX hay vịn ở chỗ ngã tư mới có đèn đỏ (gần Bộ Công An mới xây). Xin gửi một bài đăng trên VNexpress để các bác tham khảo và cảnh giác:

"Đường Phạm Văn Đồng đoạn từ Hoàng Quốc Việt đến siêu thị HC có cột đèn xanh đỏ. Các bạn chú ý mũi tên trắng kẻ trên mặt đường chiều HQV - siêu thị HC khác với mũi tên trắng kẻ chiều từ siêu thị Metro - HQV. Rất nhiều xe bị bắt suốt từ Tết đến giờ " (Thiên Anh).

"Chào bạn, Bây giờ cả hai chiều trên đường Phạm Văn Đồng đoạn qua Bộ CA làn phía trong đều có mũi tên chỉ cho rẽ trái (trước đây chiều từ METRO về HQV cho phép rẽ trái và đi thẳng). Các bạn chú ý kẻo bị phạt. Cảnh sát đứng rất xa và bắt những xe không đi theo làn. Xe nào gần đến nơi phát hiện ra mà rẽ ngay rất dễ vi phạm lỗi đè vạch liền."

tqppmpc

Xe buýt
[Tieu]*[quy];5001740 nói:
thôi cứ gần đến chỗ đèn xanh đèn đỏ chuyển làn giữa ngay cho lành các cụ ạ.
giờ cao điểm e đố cụ đến gần ngã 3 mà chuyền làn được đấy, xe tải, xe khách bịt kín, khó mà lách đc vào, tốt nhất là chuyển từ trước hoặc rẽ trái rồi lộn lại, đi thẳng thì 100% ko thoát được

Kia6582

Xe buýt
giờ cao điểm e đố cụ đến gần ngã 3 mà chuyền làn được đấy, xe tải, xe khách bịt kín, khó mà lách đc vào, tốt nhất là chuyển từ trước hoặc rẽ trái rồi lộn lại, đi thẳng thì 100% ko thoát được
Kụ nói đúng, trưa nay em từ hướng cầu TL về qua ngã 4 Cổ Nhuế thì xe đã xếp hàng dài, em ko có chỗ để chuyển làn (rất nhiều xe giống em), thế là phải liều đi làn ngoài cùng vì ngày nào em cũng đi đường này nên cũng biết hướng này xxx ít đứng và đông như thế nó cũng khó bắt mình, nếu ko ổn thì xinhan rẽ tráiX_X (đừng ném đá em nha, đấy là chúng nó làm náo thui).
Bên đường cũng xếp hàng dài đến tận ngã 3 HQV, 4b thi nhau tìm cách chuyển làm trông nhốn nháo, xxx vẫn bắt 4b (éo thèm biết tình hình GT ra sao^:)^)
Hướng đi cầu TL thỉnh thoảng xxx đứng lùi hẳn ra xa (thay đổi chiến thuật), 4b ko nhìn thấy xxx ở đó nên đi bừa là dính chưởng "Vô ảnh ăn tiền" của xxx ngay.$-)

newdrive

Xe tải
Kụ nói đúng, trưa nay em từ hướng cầu TL về qua ngã 4 Cổ Nhuế thì xe đã xếp hàng dài, em ko có chỗ để chuyển làn (rất nhiều xe giống em), thế là phải liều đi làn ngoài cùng vì ngày nào em cũng đi đường này nên cũng biết hướng này xxx ít đứng và đông như thế nó cũng khó bắt mình, nếu ko ổn thì xinhan rẽ tráiX_X (đừng ném đá em nha, đấy là chúng nó làm náo thui).
Bên đường cũng xếp hàng dài đến tận ngã 3 HQV, 4b thi nhau tìm cách chuyển làm trông nhốn nháo, xxx vẫn bắt 4b (éo thèm biết tình hình GT ra sao^:)^)
Hướng đi cầu TL thỉnh thoảng xxx đứng lùi hẳn ra xa (thay đổi chiến thuật), 4b ko nhìn thấy xxx ở đó nên đi bừa là dính chưởng "Vô ảnh ăn tiền" của xxx ngay.$-)
Đứng ì m.....ẹ nó luôn ở làn rẽ trái, xin nhan vào làn giữa cho khi nào được thì thôi.....thời thế nó "loạn" như thế, mình ko muốn mất xiền cho bọn kia nó xực thì mình phải lì mặt thôi, nếu tắc đường thì cho mấy thằng xxx nó chạy ra làm nhiệm vụ, m.............ẹ bọn c.hó cứ đứng khoanh tay ngồi chờ và xực, cho mày đói dã họng..........muốn ko tắc đường thì phải ra vẫy cho xe mình đi thẳng .............he he ............ (ý em là đứng cách cái đoạn nga tư ra một đoạn, nếu các cụ đã lỡ mà không kịp chuyển làn, thì đừng dại mà tiến tiếp )

Chỉnh sửa cuối: