Các bác ngoại tỉnh vào Hà Nội cẩn thận nhé

tanquoc

Xe đạp
Các bác ở ngoại tỉnh có nhu cầu về Hà Nội nên tính trước phương án, công việc của mình khi vào HN nha.Nếu đi xe vào thì đi đúng làn đường, muốn đỗ thì tìm điểm đỗ, nói chung chịu khó chú ý quan sát biển báo, đèn tín hiệu, vạch kẻ đường đó. Nếu không gửi xe ở đâu đó thích hợp rồi Taxi cho nhanh. chúc các bác vui vẻ nha!

TheOne

Xe điện
Các bác ở ngoại tỉnh có nhu cầu về Hà Nội nên tính trước phương án, công việc của mình khi vào HN nha.Nếu đi xe vào thì đi đúng làn đường, muốn đỗ thì tìm điểm đỗ, nói chung chịu khó chú ý quan sát biển báo, đèn tín hiệu, vạch kẻ đường đó. Nếu không gửi xe ở đâu đó thích hợp rồi Taxi cho nhanh. chúc các bác vui vẻ nha!
thế xe Hà Lội của các bác lại được ngoại lệ so với biển tỉnh chúng em à ? xe bác có đựoc đỗ chỗ cấm đỗ ko, hay đựoc vượt đèn đỏ ???

Chỉnh sửa cuối:

Sieuthitaichinh

Xe tải
cụ ấy có ý tốt thôi. Dân ngoại tỉnh vào chưa có kinh nghiệm; chưa biết chính xác đường xá nên cần quan sát cẩn thận. Còn dân đâu thì cũng bị xxx giữ như thưường

tanquoc

Xe đạp
thế xe Hà Lội của các bác lại được ngoại lệ so với biển tỉnh chúng em à ? xe bác có đựoc đỗ chỗ cấm đỗ ko, hay đựoc vượt đèn đỏ ???
bác không được biết về nghị định 34 à? em chỉ nhắc bác để bác đỡ mất tiền thôi, xe nào vi phạm trả mất tiền. Bác cứ thử đi biết ngay mà.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm nay trên dg em thấy Taxi chạy vẫn láo như xưa, có khi nó nhiều tiền rồi nó ko sợ :))

mega

Đi bộ
Nghị định 34 này nên nhắm vào taxi và các bác lái buýt thì hơn , tắc đường , tai nạn nhiều cùng chỉ có 2 loại hình này là phần nhiều .Sáng nay ngồi uống cafe cũng không ngon .

PHC

Xe buýt
Bác này chắc lại nghĩ bác chủ thớt phân biệt vùng miền đây mà.
Những biển xe nơi khác khi lưu thông ở HN thường hay bị soi và bị vẫy vô cớ hơn là xe biển HN, sự thật là như thế, và ngược lại đối với xe biển HN khi lưu thông ở tỉnh khác. Ngày xưa công ty nhà cháu rủ nhau đi Lạng Sơn chơi, vừa dừng xe để mọi người xuống, máy vẫn nổ, lái vẫn ngồi trên xe để chuẩn bị đi tìm điểm đỗ mà mấy anh quy tắc xổ đến tóm luôn. Bác tài sau một hồi thắc mắc thì các anh í bảo: "tại ở HN các ông bắt tôi thì lên đây tôi bắt các ông". Chuyện thật 100% nhé, đến giờ nghĩ lại nhà cháu vẫn thấy buồn cười.

lenamhung83

Xe tăng
Em ở HN đây mà bi giờ cũng ngán đi ô tô trong thành phố rồi, căng thẳng đầu óc lắm bác ạ. Bác chủ thớt cảnh báo đúng đấy

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Em cũng thấy cụ chủ thớt có ý tột Vodka cho cụ chủ thớt . Em có ông cậu ruột chạy xe lâu năm rồi đổi 3 đời xe cũng ra Hà Nội nhiều lần mà lần nào cũng ra gửi xe rồi đi taxi làm việc rồi lại chạy về . Cách đây 1 tuần ông ra Hà Nội giử xe ở viện 108 tận 6 ngày 5 đêm xong việc (chăm sóc ông ngoại em ở 108, tối về nhà em ngủ) mới lấy ra chạy về . Ông bảo chạy Hà Nội ko quen tiền cho xxx nhiều hơn tiền giử xe và taxi cộng lại .

chinhatm

Xe container
Rõ ràng là xe Hà Nội được ưu tiên hơn xe ngoại tỉnh nhiều. Ví dụ bác phạm lỗi dừng xe trên miệng cống (mà lỗi này dễ phạm phải lắm) bác sẽ bị phạt 800.000đ + chi phí đi lại, ăn ở, mất thu nhập vì nghỉ việc để quay lại Hà Nội làm thủ tục nộp phạt. Tùy xem bác ở đâu, nếu bác ở Nghệ An chẳng hạn thì chi phí này chắc phải đến vài triệu đấy. Còn xe ở Hà Nội chỉ mất thêm vài chục nghìn tiền xăng, gửi xe khi làm thủ tục nộp phạt thôi. Bác nên biết là từ khi có cơ chế khoán của ngành công an, đút lót công an cũng không dễ đâu. Nếu bác phạm lỗi trên, tốt nhất là đưa luôn 1 triệu cho công an và năn nỉ các anh ấy nhận cho mà còn về.