[Thảo luận] Các bác nào làm TAXI thì vào nhé........Lùa đảo

Okane

Xe container
E mà gặp gái xinh dư thía, chắc chắn e cũng bị e nó lừa :))

KarinMoon

Xe tăng
cái đợt cách đây 2 năm thì phải. Lúc đó là nửa đêm rồi, 1 cụ taxi bị 1 thằng lừa vào đón bạn rồi đi Cảm Phả :(. Cụ này đợi 1h liền ko thấy rồi tìm mãi cũng chả thấy tăm hơi đâu mới biết mình bị lừa :-s

zacom121

Xe tải
lại còn có cả cái chết "ngọt ngào" đến thế này kìa ah, chết vì mây chữ xinh xinh, cao cao,....đúng là thôi rồi lượm ơi...

BlackBelt

Xe đạp
Xời ơi, gần nhà em có cái ngõ thông được từ phố này sang phố khác ... cảnh này em gặp từ thời xích lô cơ. Chán
Cụ thông báo luôn cái địa chỉ ngõ nhà Cụ để anh em TX còn đề phòng.

Hehehe ...... đúng cái ngõ nhỏ tí xíu ở 25 Hàng Ngang xuyên sang Hàng Giầy gần ngay hàng bia Huyền rồi.

Ngày xưa nhảy tầu điện mua cá chọi ở Đồng Xuân ... qua đây toàn bị bọn này giật chạy vào ngõ sang phố khác mất tiêu !

Mobifone

Xe tải
trước cháu mới chạy taxi cũng dính một phát :(
chuyện là : đang lang thang trên đường chỗ gần Vimcom thì có khách vẫy , cho chị lên hòa bình 2 chiều chị ta còn ? có hóa đơn không ( tưởng hôm nay ấm rồi) . trên đường chị ta bắt chuyện và giới thiệu này nọ tên là Hiếu Anh (H.A) đang là xxx đi làm nhiệm vụ , nhà cháu thì hay nói chuyện với khách trên xe .
sau khi lên hòa bình vào một ngõ chị ta bảo cháu đợi ở đầu ngõ chị ta vào nhà mẹ rồi ra chỗ đứa e , một lúc sau chị ta ra và đi ra chỗ đứa e (chỗ đó như kiểu là bờ đê) , trên đó có mấy cái nhà hàng và 2 chị e vào đó ngồi ăn với e chị ta và có ông chú ngồi đó . cháu cũng cẩn thận bát đũa họ đưa cháu lấy cái khác và lau chùi cẩn thận . thịt rượi thì cháu để họ dùng một lúc cháu mới dùng (rượi cháu uống 2 chén con - vì không uống được) ông già ngồi cạnh cứ ép nhưng nhà cháu không uống , khi bà H.A và ông Hùng xuống dưới nhà thì ông già đó ? cháu thế nào với H.A , nhà cháu nói chị ta gọi xe cháu lên đây và chiều về HN . một lúc sau thì bà Hiếu Anh này bảo thằng e tên là Hùng gọi thêm 2 đứa bạn cũ ra ngồi , một người con trai tên là Tú (thấy bảo vợ mới mất do TNGT , oto đâm - mặt thì cứ đờ đờ như kiểu không có hồn) còn người con gái thì cháu không nhớ tên cho lắm . một lúc sau thì mấy người kia ra về và bà chị Hiếu Anh này rủ ông e tên Hùng đi chới ở đâu đó gần đó (khu du lịch nào đó mà thấy Hùng nói đang làm trên đó - thằng này nhìn như kiểu nghiện) .
Đi một đoạn thì bà H.A này hỏi ông Hùng có biết ở trên này có ai làm phù thủy bỏ bùa không :( , ông Hùng này bảo có vì cũng nhờ bà đó lên hắn mới đòi nợ được hộ cho ai đó . đi đến một góc cũng có nhiều nhà dân thì hắn ta bảo dừng ở đây (chỗ đó là ngã 3 có cả một sân bóng) sau đó bà H.A bảo có tiền lẻ không đổi cho chị 50k tiền 10k , nhà cháu tiền lẻ hay để ở cửa xe thế là bỏ ra đổi . một lúc sau bọn họ vào thì tên Hùng ra trước , ngồi nói chuyện với e và ? "e thế nào với chị H.A vậy " nhà cháu nói như lúc này với ông già , và ông Hùng này nói mấy chị e chơi với nhau từ bé thì lúc đó bà H.A đi ra cùng với một bà già , rồi lên xe đi tiếp . trên đường đi (lúc này không đi chơi nữa ) ông Hùng rủ mấy chị e vào uống nước nói chuyện , H.A thì cứ bảo về vì con còn nhỏ (mới hơn 7 tháng) và e cũng nói là phải về hà nội vì lúc đó gần 4h chiều rồi . thế là chở ông Hùng về nhà , rồi hai chị e đi về Hà nội .
Trên đường chị ta nói vào nhà bà kia cứ như có ma xó lên ra không nhờ vả gì hết . trên đường về có nhiều người vẫy xe và chị ta cũng đồng ý cho đi nhờ , nhưng nhà cháu lấy 50k (từ hòa bình về nguyễn trãi) mà họ không đi , sau mấy lần dừng không có khách đi chung . đi qua sân gôn chị ta gọi điện thoại ? bố là thằng nào đó còn nợ bao nhiêu (thấy nói là 30tr) . thế là chị ta nói chuyện với cháu thế này lọ.... rồi trên đường về thì rẽ vào nhà thằng đó chị lấy tiền :( . sau khi ? tên người nợ mọi người chỉ vào nhà người đó , đến đầu ngõ chị ta bảo là ngồi đây đợi , sau chị ta nói cho chị ta mượn điện thoại để gọi vì máy chị ta hết pin . nhà cháu dùng 2 máy 1 máy sim km , đưa máy sim km chị ta gọi thì nói nó không nghe chắc thấy 11s (chị ta xóa hết các cuộc gọi trên máy đó vì lúc ngồi ăn có lấy máy cháu gọi cho người bạn) và mượn máy chính vừa đi lên nhà thằng kia và vừa gọi điện :( , thấy lên dôc cái nhà đầu tiên có một chú đang chông mấy đứa trẻ , cháu đứng dưới nhìn thấy bà H.A này ? ông đó và có đứa bé dẫn lên trên (cầm cả dT chính của cháu , máy cháu có lưu số chị ta vì chị ta cho số lúc nào đi đâu chị ta gọi và khi nào vợ đẻ có vấn đề gì thì gọi chị) .
Cháu chờ 30' thì chưa thấy xuống , một lúc sau có cậu thanh niên đi về ? anh chờ khách ah , thì cháu bảo vâng . sau 1h thì cháu thấy sốt ruột gọi vào máy thì vẫn đổ chuông nhưng không nhấc máy , liền lên ? nhà chú lúc đầu chị ta ? . chú ấy bảo nó ? nhà ông gì trên kia kìa , lúc lên nhà ở giữa thì gặp đứa bé lúc nãy dẫn chị ta lên và ? thì thấy dẫn lên nhà ông gì ở trên cùng rồi cô ta đi ra ngoài bằng đường khác :( , lúc đó cậu thanh niên ? cháu lúc nãy bảo anh bị nó lữa rồi (cậu ta cũng chạy taxi) , bọn nó lừa mấy người rồi đều ? nhà ông gì trên kia (cháu không nhớ tên) . cháu liền gọi điện thoại thì tò tí te :( . thế là anh ta cho cháu số điện thoại nếu lần sau nó quay lại mà tóm được thì anh ta gọi (vì họ ở đó nhớ mặt hai đứa lừa đảo - và bây giờ chưa thấy ai gọi cho cháu :( )
Qua đây cháu rút ra bài học :
- bọn lừa đảo ăn cướp bao giờ cũng làm quen và nói chuyện này nọ cho mình mất cảnh giác (có ý định thì chúng nó chẳng bao giờ gây ấn tượng không tốt cả) , chúng ra tay không kể thời gian nào .(chính buổi tối mình còn cảnh giác cao độ , ban ngày lừa rễ hơn)
- khi khách đi xa thì xin ứng nửa số tiền , ít ra còn hòa tiền xăng xe (nhất là khách vẫy) .
- tiền nong để riêng ra chẵn lẻ , vì để nhiều một chỗ rễ nguy hiểm với mình . cháu nghĩ lúc H.A đổi tiền cháu mà cháu cho họ thấy cháu có nhiều tiền có khi cháu không chỉ mất điện thoại không mà có khi ... không còn ngồi đây ON với các cụ :( .
- họ mà đi đâu mà nói mình chờ thì tốt nhất bảo để lại cái gì có giá trị hay thanh toán thêm tiền .
Và bà H.A này còn ? dò cháu là có số điện thoại nó cứ nháy máy chêu chị có cách nào tóm được không , cháu nhiệt tình nói là biết được số đó ở chỗ nào trong bán kính 500m (vì nhà mạng tìm số đó qua các cột BTS lên sẽ tìm thấy ngay người sử dụng số đó ở chỗ nào) . vậy bảo sao nó xóa hết các cuộc gọi trên máy cháu (máy sim km)
- trong cái rủi có cái may là : cái ruỉ là bị lừa , cái may là chúng không giết và cướp :( , vì lúc đi lên nhà bà phù thủy chúng nó có thể điều xe cháu đi một chỗ nào đó kể cả lúc đó ban ngày .

cụ nào có kinh nghiệm gì nói ra cho anh em học hỏi thêm , cháu cũng định lập một thớt để mọi người chạy xe chia sẻ kinh nghiệm chống kẻ gian .
Mô phật. May cho bác thoát dc khỏi tay nữ yêu quái.....mà bình yên vô sự. thôi thì của đi thay người

viettan333

Xe tải
kaka..... Cave gốc Hưng Yên về quê thăm nhà lên Hà Nội ko mất tiền rồi.
Bác chủ thớt bớt chút thời gian chụp ảnh em cao cao xinh xinh ấy lên đây để anh em taxi tránh.
Mà kon này kinh quá, vốn to như thế mà không tự trả cho bác lái taxi một ít, lại chơi kiểu ăn quỵt thế nhỉ. Em nghĩ 1 short là đủ cho chuyến taxi 2 chiều rồi.

bendoquan

Xe hơi
May cho cụ Taxi, học phí như thế là rẻ rồi

Mobifone

Xe tải
Cập nhật đây... cập nhật đây....
Tình hình thế này các bác ợ. Hôm nay e vừa đi ctac về thì lại thấy 1 chú nữa bị lừa tiếp. Lần này chú này mất tiền taxi + 300K + 1 Điện thoại 1200. Và đã xác định dc nghi phạm là hàng xóm gần nhà e. Theo các bác nên sử lý thế nào. Có nên báo không. Hôm nay em đã xin lại dc 4 số ĐT của 4 chú bị lừa gần nhất...........

Mô kích 50

Xe buýt
Tác phẩm "Người ngựa - Ngựa người" năm 2010 hả bác?

thich_oto

Xe hơi
Cập nhật đây... cập nhật đây....
Tình hình thế này các bác ợ. Hôm nay e vừa đi ctac về thì lại thấy 1 chú nữa bị lừa tiếp. Lần này chú này mất tiền taxi + 300K + 1 Điện thoại 1200. Và đã xác định dc nghi phạm là hàng xóm gần nhà e. Theo các bác nên sử lý thế nào. Có nên báo không. Hôm nay em đã xin lại dc 4 số ĐT của 4 chú bị lừa gần nhất...........
Cụ gọi cho mấy chú đấy lên rồi chỉ nhà cho họ tự giải quyết ạ!

Mobifone

Xe tải
Cụ gọi cho mấy chú đấy lên rồi chỉ nhà cho họ tự giải quyết ạ!
Có khi thế. Chứ không em mà túm nó lại. Bố mẹ nó lại xang nhà cuốc mặt em ra ấy chứ. Gần như chính xác là nó rồi các bác ợ. Mà bọn taxi này mắt mờ hay sao, kon này có xinh xắn gì lắm đây. Dc các trông cũng sạch sẽ cao dáo,,,

Website
www.facebook.com
Có khi thế. Chứ không em mà túm nó lại. Bố mẹ nó lại xang nhà cuốc mặt em ra ấy chứ. Gần như chính xác là nó rồi các bác ợ. Mà bọn taxi này mắt mờ hay sao, kon này có xinh xắn gì lắm đây. Dc các trông cũng sạch sẽ cao dáo,,,
Thế em nó làm ngành nghề gì mà hoành thế kụ?

hpfc

Xe tải
Làm ở PA 24 thì viết đúng chính tả tí đi. Với lại đừng vơ đũa cả nắm ăn k.. cả đống thế. Đây cũng taxi đây, nhưng ko phải là cả "bọn" như bác nói đâu.

Longnguyen

Xe tải
Ngày 09/02, UBND tỉnh ban hành Thông báo số 19/TB-UBND Kết luận của Chủ tịch UBND tỉnh Vũ Hồng Bắc tại phiên họp thứ 17, UBND tỉnh Thái Nguyên. Chi tiết mời xem file đính kèm.

Chỉnh sửa cuối:

Mobifone

Xe tải
à, nếu các bác gặp trường hợp gì bức xúc muốn lên báo để cảnh báo mọi người thì cứ PM em nhé. em là Long làm ở báo Đời Sống & Pháp luật (báo giấy) ngoài ra báo còn có báo cuối tuần cuối tháng và chuyên san Pháp Luật và Cuộc Sống.
số em là 0989-858-900
Cảm ơn bác đã cảnh báo gìm mọi người nhé....

thanh_hoi

Xe điện
Chó cắn áo rách

FujiS5200

Xe điện
Em đôi khi cũng bảo taxi chờ nếu chỉ vào có chút việc tẹo tẹo và ngay gần nơi đỗ. Nếu không, em bảo họ chờ nhưng nếu lâu quá, không chờ được thì họ cứ đi kiếm khách khác, và tất nhiên là em thanh toán luôn cước 1 chiều đã, lát nữa ra có đi nốt chiều còn lại thì tính sau.