[Thảo luận] Các bác nào làm TAXI thì vào nhé........Lùa đảo

Mobifone

Xe tải
Các bác nào làm TAXI thì vào nhé........Lùa đảo...Cập nhật trang đầu

Các bác ah. Hôm trước em có chứng kiến vc như thế này nên nêu lên đây cho các bác làm taxi cảnh giác nhé. Chả là hôm ấy em nghỉ ở nhà thì mình để ý bên cạnh nhà có ông taxi đỗ từ sáng khảng 11h đến 4 h chiểu mà không đi. Thấy ông ấy vẫn đợi em ra hỏi thì thấy bảo đợi ai trong dãy nhà em vào ký hợp đồng mãi chưa thấy ra DT thì không gọi dc, Lại bảo là kon bé cao cao xinh xinh. Thế là em dẵn ông ấy đi từng nhà hỏi thì không phải. Thế là ông ấy bảo chở nó hai chiều từ hưng yên lên hà nội. Nó bảo đợi nó vào nhà khách hàng ký hợp đồng rồi về. *** nó thế là nó chuồn luôn để ông ấy ở đấy. Thế là em mới bảo ông ấy về đi. Đợi làm gì anh bị nó lừa rổi.
và rồi đến hôm trung thu lại thấy 1 ông nữa đến đỗ cũng cách nhà e khoảng 50m em cũng thấy từ khoảng 2 h chiều đến 7 h tối vẫn ở đó em đi đá bóng về lại hỏi. Ông ấy bảo chở nó từ Hải Dương lên 2 chiều nó vào nhà sếp nó biếu quà trung thu. mãi chả ra. Thế là em biết ngay lại như hôm nọ rồi. Ông ấy còn bảo nó còn gửi lại cái áo. lôi ra thì là cái áo chống nắng vớ vẩn 20K. Thế mới bảo anh bị lừa rồi. *** nó bây h chúng nó ghê thật chẳng tha cho ai cả.

Cập nhật đây... cập nhật đây....
Tình hình thế này các bác ợ. Hôm nay e vừa đi ctac về thì lại thấy 1 chú nữa bị lừa tiếp. Lần này chú này mất tiền taxi + 300K + 1 Điện thoại 1200. Và đã xác định dc nghi phạm là hàng xóm gần nhà e. Theo các bác nên sử lý thế nào. Có nên báo không. Hôm nay em đã xin lại dc 4 số ĐT của 4 chú bị lừa gần nhất...........
Cập nhật tiếp.
Hôm nay 9h sáng ngày 9/10. Em đang ngắm nghía vợ em trong gara thì. Một chú Taxi dỗ ở cửa gara. ac ac. Đang định ngó ra xem thế nào thì nghe thấy giọng đàn bà. " anh đợi em ở đây 30p nhé" ----> chà chà. ông bắt được mày rồi nhé. Thế là em mở cửa ra nhìn theo. Nó đi vào ngõ. từ từ. Vừa đi vừa ngoái lại nhìn. Chết thật nó nhìn thấy mình đang nhìn. Nó tiếp tục đi đến giữa ngõ. Và rồi nó quay đầu. đi nhanh ra phía em. Hik hik. hay nó định hành hung mình. Nó đi nhanh ra đến chỗ thằng taxi đang đợi ở gốc cây gần đó báo chú đấy đi đi nhanh lên. chú đấy còn hỏi lại " lại đi hả chị" . Thế là em tức tốc chạy ra chỗ ông tổ trưởng dân phố đang chuẩn bị bảng hiệu gần đó báo. Ông ấy tri hô mọi người đuổi theo. Hai ông nữa lên xe máy đuổi theo 1 đoạn thì tóm dc. Đến nơi thì hỏi thằng taxi nó cũng bảo kon đấy đi đổi đola để trả tiền nó. Hik hik. " đúng nó rồi" Mấy ông lại hỏi thế nó vào nhà ai. Nó bảo luôn là bảo vào nhà thằng "yyyzzz" đầu gấu nhất vùng. *** nó. Đúng là nó nhưng các ông dân phố dek dám bắt mới đau chứ. hik hik. cuối cùng nó cứ cãi. các ông ấy lại thả.......... Làm sao đây

Chỉnh sửa cuối:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Đúng là khốn nạn thật, mấy chú lái taxi 1 ngày chả kiếm được bao nhiêu mà gặp những loại khách như thế này thì đúng la khổ thật .

getztam

Xe buýt
Kiếm tiền bây giờ khổ thật. Em chứng kiền nhiều rồi. May là chưa gặp phải cướp đấy. Cụ nhà gần đấy xem em xinh xinh ló dư lào mà bậy quá thể

motconran

Xe hơi
cẩn thận cũng ko tránh đc cái loại khách này. cứ trả tiền đi rồi đi đâu thì đi

Mobifone

Xe tải
Em biết thế nào dc em xinh xinh đó chứ. Nhưng mà cái loại M.A.T D.A.Y đó lần sau có khi gặp lại nó đập cho đấy. Mà có khi cũng tại mấy bố taxi trên xe thấy nó nói ngọt quá nên sướng. ha ha. Nói chung bác nào làm taxi thì cứ tiền tươi. Muốn đợi thì thêm tiền.....

vutamhoan

Xe tăng
Có khi cháu đến nhà cụ để rình bắt em bé đó nhỉ? Vừa là làm chuyện nghĩa hiệp, rồi sau có khi lại >:)... cao cao xinh xinh cơ mà he he he.
Có cụ nào vào team cháu không nào :D

Mobifone

Xe tải
hay đấy. Có khi hôm nào ở nhà dình tiếp xem kon nào. Biết đâu lại bắt dc con ca văn ve

f40fd

Xe điện
Chắc chả bác taxi nào có thời gian lên OF đâu, chắc cái này phải cho lên đài thôi :)

sigma

Xe buýt
Khổ bác Taxi, đọc nghe cứ như truyện Người ngựa, ngựa người ngày xưa của Nguyễn Công Hoan.

xe than

Xe tăng
hai cụ taxi này ngờ nghệch quá.phải em là cứ bảo cô ứng trước bốn,năm k để tôi đổ xăng.nếu phải khách đàng hoàng họ cũng thông cảm thôi còn khách lởm thì lộ tẩy ngay.

Mobifone

Xe tải
Nói chung bây h đi đâu cũng gặp lừa đảo các bác nhở

anhtho

Xe ngựa
Nếu ko cho lên đài ngay thì cụ nào quảng ngay lên mấy tờ báo cũng được, để cho mấy bác tài taxi cảnh giác. Mị kíp, chắc mấy con học trên HN, biết cái kiểu đó rồi quen mui, có khi bị bắt lại cho xem.
Bây giờ tôi mới để ý còn một món mất cảnh giác của tài xế taxi này nữa: mấy lần đi sân bay NB về HN, bảo tài xế ghi hóa đơn đỏ để về thanh toán, mấy cậu toàn chở sang bên đối diện rồi cho mình ngồi không trong xe đến cả chục phút, máy nổ (để chạy máy lạnh mà), chìa khóa vẫn vứt trong xe. Nếu mà gặp mấy thằng lừa đảo trộm xe thì nó phóng đi tới 7 lượt rồi chứ chả ít.

Mobifone

Xe tải
Nếu ko cho lên đài ngay thì cụ nào quảng ngay lên mấy tờ báo cũng được, để cho mấy bác tài taxi cảnh giác. Mị kíp, chắc mấy con học trên HN, biết cái kiểu đó rồi quen mui, có khi bị bắt lại cho xem.
Bây giờ tôi mới để ý còn một món mất cảnh giác của tài xế taxi này nữa: mấy lần đi sân bay NB về HN, bảo tài xế ghi hóa đơn đỏ để về thanh toán, mấy cậu toàn chở sang bên đối diện rồi cho mình ngồi không trong xe đến cả chục phút, máy nổ (để chạy máy lạnh mà), chìa khóa vẫn vứt trong xe. Nếu mà gặp mấy thằng lừa đảo trộm xe thì nó phóng đi tới 7 lượt rồi chứ chả ít.
Anh chị em nào cho dc lên báo thì cho lên để cho bọn lừa đảo ấy nó chừa đi và để anh em taxi biết đường mà tránh. Công nhận tội mấy bác ấy. Uất không phải là vì mấy đồng mà là vì bị lừa các bác ah

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tệ hơn ngày xưa, trong truyện Người Ngựa - Ngựa Người không có tiền đi xe thì nó còn bảo trả "cái kia", đằng này nó trốn luôn :D

Website
www.facebook.com
Nhưng mờ taxi lừa khoai tây thì cũng tàn bạo luôn. Rất nhiều khoai tây bị rồi.
Mới chân khô chân ướt đến sân bay, vẫy được cái taxi đưa vào trung tâm.
Bừa mở cửa bước ra ngó nghiêng cái sảnh khách sạn thì bác tài nhà mình vù chạy mất. Nào hộ chiếu, nào vali, laptop, v.v... vẫn còn trong cốp xe.

Mobifone

Xe tải
Tệ hơn ngày xưa, trong truyện Người Ngựa - Ngựa Người không có tiền đi xe thì nó còn bảo trả "cái kia", đằng này nó trốn luôn :D
He he. Không biết em đấy xinh cỡ nào nữa...

hp30s3704

Xe buýt
Có nhiều bác taxi còn bị lừa cả tiền cơ...

Vuvit

Xe tăng
Mấy bác taxi cũng nhẹ dạ dễ tin người quá~X(

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
bọn này cũng tệ ko có xiền thì cho bác taxi ăn điếu động viên an ủi.