[Thảo luận] Các bác kinh nghiệm đi đường HN - HP tư vấn em với !

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ đi cẩn thận vào, qua HD nhà em xxx nó bắn tốc độ, sai làn cả xe máy đấy. Chúc Cụ có chuyến đi an toàn nhé (b)(b)(b)

viper2007

Xe điện
Tốt nhất ko nên đi xe máy đường HN HP, nên chọn giải pháp tàu hỏa hay xe Hoàng Long.

tun177

Xe hơi
Tình hình là em ở HP , có bạn gái học trên HN , gần tết , thứ 7 này em ý bắt lên HN , rồi đi xe máy của em , lai em về HP :ohmy:
Thật sự từ trước đến giờ em mà lên HN thì chỉ đi Hoàng Long với đi tàu thôi :mad: chứ chưa bao giờ đi xe máy đường trường vậy cả :ohmy:
Mà tình hình là em lại mới mất bằng lái :mad:
Các bác có kinh nghiệm đi xe đường trường HN - HP mách giùm em xem đi cần chú ý cái gì , xem mấy chú XXX dạo này hay bắn ở đâu để em còn tránh (y) tết nhất rồi , bằng ko có , đi có việc gì , gặp các chú đấy rách việc lắm các bác ạ (y)
Em nghĩ đi xe máy thì chả cần lo xxx, chỉ cần lo an toàn cho bản thân thôi, tốt nhất là bảo bạn gái pác là em thương anh thì cho anh đi Hoàng Long thế thôi

5599

Xe buýt
Đi đoạn lày, cứ vô tư mà tiến...quan nhất là có đủ bản lĩnh để so kè với mấy anh xe cont, mấy anh xe bus không thôi...xxx không can thiệt chuyện này !!!

alo_club

Xe buýt
Bạn gái mợ chủ đang học trường gì thế, cuối tuần này em đi công tác HP, tiên jtheer em cho quá giang luôn (l)

vitquayHP

Xe hơi
đọc bài nì thì e dự chủ thớt là cụ, còn nếu là mợ thì mợ và bạn mợ nghiêm túc xem lại:))
e khuyên chân thành như bao ace khác đã khuyên là ko nên đi xm đg 5 vì cực nguy hiểm. Nếu mợ ý nhất định đòi đi (vì say tàu xe hoặc vì thích cảm giác mạnh, muốn test thần kinh của cụ...) thì cụ dọa bỏ xem sao.:^) Mợ ý đồng ý bỏ thì cụ hãy quay lại..đồng ý đi:6:.
Nào lên đường: :69:
- Cụ lưu ý bài của cụ CPX
- E nhấn mạnh thêm fải có đủ áo mưa, mũ bh, kính, găng, giầy tất... ktra xe (nếu có thể thì vào hãng nhé)
- Làm chủ tốc độ < 40 khi có biển đô thị, < 60 ngoài đthị,kể cả đoạn rất vắng, đi làn trong, qsát kỹ khi vượt và trc khi giảm tốc, dừng
- Giải lao lao đi gi...ở HD vì đg xa, gió lạnh, cụ đi lần đầu cần giữ sức
- Đừng ngợi nhiều về xxx, coi bọn chúng như xxx rông thôi, $ là xong
Cuối cùng, chúc cụ mợ về nhà ăn cơm đúng kẻng ngon miệng:41:

Chỉnh sửa cuối:

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Nếu bắt buộc phải đi thì em nghĩ cũng chẳng vấn đề gì to tát đâu, cụ cứ nghe và thực hiện theo tư vấn của anh em như trên, chạy đúng làn, đúng tốc độ, ... đặc biệt chú ý gương chiếu hậu (để quan sát hung thần đằng sau mà tránh chứ chẳng cứ để đối phó với xxx đâu)

hmanhha

Xe máy
Híc.Cuộc đời ngược thế không biết.Em thì ngày xưa tán gái ở HP hay phải xuống đó lắm nhiều lúc đi xe Hoàng Long thấy chậm thế là toàn phi xe máy, toàn chạy 80-100km/h. Em thề không sai với các bác con Future Neo FI của em mới mua năm ngoái lúc mới mua phóng kịch kim được 100Km/s chả bị bắt quả nào nhưng mà nhìn lại thấy mình điên thật.Ôi thời trai trẻ nay còn đâu:))(b)

chua chom

Xe tải
Thực ra nếu cần thì chú cứ chạy thôi ( anh dự chú ít tuổi hơn vì anh qua thời sinh viên hơn chục năm rồi ) không vấn đề gì đâu, cứ đúng đường, đúng tốc độ, không phóng nhanh vượt ẩu là OK. Các thứ khác tiện thì mang đi còn không trên Đường 5 chỗ nào cũng bán. Các cụ cứ dọa làm chú ấy sợ. Thời sinh viên em có con Dream già phi HN-HP phe phé, toàn trên 100km thôi.

chuyenhuy

Xe đạp
Ngoài các điểm bắn tốc độ các bác ở trên đã nói thì luôn cảnh giác mấy thằng xe khách hay đi láo - tấp vào lề đường một cách bất ngờ để lấy khách. Mà nên đi vào buổi trưa vì lúc đó ít xe và tránh được xxx.