[Thảo luận] Các bác kinh nghiệm đi đường HN - HP tư vấn em với !

classic2k6

Xe tải
Tình hình là em ở HP , có bạn gái học trên HN , gần tết , thứ 7 này em ý bắt lên HN , rồi đi xe máy của em , lai em về HP :ohmy:
Thật sự từ trước đến giờ em mà lên HN thì chỉ đi Hoàng Long với đi tàu thôi :mad: chứ chưa bao giờ đi xe máy đường trường vậy cả :ohmy:
Mà tình hình là em lại mới mất bằng lái :mad:
Các bác có kinh nghiệm đi xe đường trường HN - HP mách giùm em xem đi cần chú ý cái gì , xem mấy chú XXX dạo này hay bắn ở đâu để em còn tránh (y) tết nhất rồi , bằng ko có , đi có việc gì , gặp các chú đấy rách việc lắm các bác ạ (y)

Bắc Âu

Xe điện
mợ này đi xe máy mà còn lo xx thì hài thật:21:

hellangel

Xe tăng
Luôn đi đúng tốc độ, đúng làn ( cái này không đúng cũng không được vì nhầm làn dễ bị mấy anh đại xa hun đít lắm! Cảnh giác nhất là ở cây số 7 ( trạm Quán Toan), giáp danh HP - HD, HD - HY và cuối cùng là Gia Lâm thôn đoạn Trâu Quỳ.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Bạn gái mợ hay mợ xinh ko? để em fục vụ (free) 1 chuyến :D. Khỏi fải lo nghĩ gì xxx, em lo hết hộ.

E43000

Xe tăng
Nên cho cả xe, cả người lên tầu hết, 2 mợ đi đường dài nguy hiểm lém.

Còn nếu cố tình đi thì nhớ đi đúng tốc độ và đúng làn đường vào nhá.

@ bacau: ở HP xxx bắn tốc độ xe máy thương xuyên đó cụ.

CXP

Xe buýt
... lên HN , rồi đi xe máy của em , lai em về HP :ohmy: (y)
Đọc đoạn trên cứ tưởng bác sẽ đi xe Hoàng Long lên HN rồi đi xe của bạn gái đèo bạn ấy về HP.

Trước khi khởi hành, bác nên kiểm tra kỹ phanh xe, lốp, garanti và xăng. Để không gây sự chú ý của xxx thì nhớ lắp cả 2 gương chiếu hậu và đội mũ bảo hiểm đầy đủ.

Nói chung đi xe máy trên đường 5 thì mối bận tâm lớn nhất không phải là xxx đâu bác ạ, mà cái chính là an toàn cho bản thân vì trên tuyến đường này rất nhiều hung thần (xe chở container, xe khách, các xe tải cỡ lớn, v.v.). Khi đi đường, bác nhớ đừng có sĩ diện với bạn gái mà lạng lách là hỏng đấy. Luôn luôn kiểm soát được tốc độ; không đánh võng, tạt đầu các xe khác, kể cả ô tô và xe máy. Khi cần giảm tốc độ hoặc dừng lại trên đường (qua ngã tư, chợ hoặc đèn tín hiệu giao thông), bác lưu ý quan sát cả phía sau, nếu không dễ bị hung thần ủn đít lắm đấy. Không tâm sự nhiều với bạn gái dọc đường (để về HP hẵng hay). Khi bắt đầu thấy có dấu hiệu mệt mỏi hoặc buồn ngủ thì phải dừng lại nghỉ ngơi ngay, tỉnh táo mới đi tiếp.

Những điều trên đây chỉ là sơ đẳng và chung chung thôi. Nhưng nếu bác chưa đi xe máy đường trường lần nào thì hy vọng nó vẫn có ích. Chúc bác đi đường an toàn và có 2 ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ với bạn gái!

LuckyCar

Xe container
Hoàng Long cho an toàn

vanlongtiensinh

Xe buýt
2 em gửi xe lên tàu chở về. Còn 2 em thì anh chở về....thật luôn. anh thề.
29 anh chở cả gấu về nữa nên 2 em yên tâm. ko bán sang TQ được đâu.:69:

chua chom

Xe tải
Gần tết tớ có việc trên HN, cứ cho tớ địa chỉ tớ đón về hộ cho. Khỏi phải đi - khỏe người:):)

Meow

Xe điện
Đi đến HD province nếu mệt có thể kiếm nhà ...nghỉ ngơi
Ko biết địa chỉ alo em, em hỏi 1080 cho :P

longlanh1510

Xe tải
đi HP- HN làm j mà mệt thế! Trước khi đi bác nên kiểm tra xe cộ ngon lành cành đào, đi đường chú ý đoạn từ trạm thu phí HP đến bưu điện Kim thành (qua ngã 3 Phú thái) chú ý thấy mấy anh cont hay xe khách mà Rùa ra đường làm nên giảm tốc. Tiếp nữa là từ đoạn từ trạm thu phí HD cũ đến 559, điểm đỗ của HL và Hải Âu đó. Tiếp nữa là từ đoạn Chợ đường cái (Cẩm Giàng) mấy anh XXX hay ngồi trên cầu vượt mà thả câu lém. Còn nữa là từ Mỹ Hào- đến giáp ranh với Hà nội.
Tổng kết lại là nếu đi 2 chân thì nên đi với V= 40-> 55km/h.
PS: Nhớ mang theo nồi cơm điện và áo mưa.(c)(b)

Mô kích 50

Xe buýt
HN - HP = xe máy thì ko ngại chính quyền lắm, chỉ ngại xe cont thôi. Nói chung là bác nên đi cẩn thận đúng phần đường của mình.
Mà ko thì cứ cho cái địa chỉ và sdt của bạn gái bác, em gửi về tận nơi cho

haman

Xe hơi
Mình có kinh nghiệm đi HN-HP bằng xe máy hồi sinh viên. Nói chung là khá mệt mỏi vì thời tiết khói bụi, đông xe và dân cư 2 bên đường đi lại rất hồn nhiên.

Khuyên bạn chân thành ko nên đi về bằng xe máy làm gì, quẳng lên tàu mất tẹo tiền rồi rảnh rang tha hồ buôn chuyện với bạn gái suốt 100km cho sướng.

Nếu ko thể từ chối được thì kinh nghiệm là đi sát bên fải, thấy xe Container hay xe khách to cỡ Hoàng Long hay Hải Âu thì đi chậm lại hoặc dừng hẳn lại cho nó vượt quá. Đường 5 khá hẹp, xe to nó chạy nhanh qua mình ko cẩn thận là bị cuốn vào gầm xe như chơi. Mình biết mấy người "thẩm mỹ viện đường 5" vì bị mài mặt xuống đó rồi. Còn chuyện bắn tốc độ hay xxx hỏi thăm cũng ít lắm.

Chúc bạn 1 chuyến đi an toàn.

ngaynha

Xe tăng
Tình hình là em ở HP , có bạn gái học trên HN , gần tết , thứ 7 này em ý bắt lên HN , rồi đi xe máy của em , lai em về HP :ohmy:
Thật sự từ trước đến giờ em mà lên HN thì chỉ đi Hoàng Long với đi tàu thôi :mad: chứ chưa bao giờ đi xe máy đường trường vậy cả :ohmy:
Mà tình hình là em lại mới mất bằng lái :mad:
Các bác có kinh nghiệm đi xe đường trường HN - HP mách giùm em xem đi cần chú ý cái gì , xem mấy chú XXX dạo này hay bắn ở đâu để em còn tránh (y) tết nhất rồi , bằng ko có , đi có việc gì , gặp các chú đấy rách việc lắm các bác ạ (y)
Đồng hương roài.

Khuyên cụ tý nhá. Hồi SV cách đây khoảng chục năm, em lượn 2B suốt đường này nhưng hồi đấy xe còn đỡ. Giờ thì nguy hiểm lắm.
Nếu có thể thuyết phục đón bạn gái bằng Hải Âu, Hoàng Long, Oho, hoặc tàu là tốt nhất. K nên đi 2B.

Còn nếu cô ấy vẫn muốn đi xe máy (vì em biết có ng say ô tô, say cả tàu hỏa nữa) thì cụ đi 2B cũng k sao (mặc dù mất bằng) nhưng cụ phải đi thật chậm, đúng biển (Tốt nhất 50Km/h đổ lại) thì k sợ XXX hỏi mà lại an toàn.

Đi đường thì đến HD nên nghỉ giao lao 1 chút vì cụ chưa đi bao giờ, sợ mỏi.

Vài lời chia sẻ.

classic2k6

Xe tải
Đồng hương roài.

Khuyên cụ tý nhá. Hồi SV cách đây khoảng chục năm, em lượn 2B suốt đường này nhưng hồi đấy xe còn đỡ. Giờ thì nguy hiểm lắm.
Nếu có thể thuyết phục đón bạn gái bằng Hải Âu, Hoàng Long, Oho, hoặc tàu là tốt nhất. K nên đi 2B.

Còn nếu cô ấy vẫn muốn đi xe máy (vì em biết có ng say ô tô, say cả tàu hỏa nữa) thì cụ đi 2B cũng k sao (mặc dù mất bằng) nhưng cụ phải đi thật chậm, đúng biển (Tốt nhất 50Km/h đổ lại) thì k sợ XXX hỏi mà lại an toàn.

Đi đường thì đến HD nên nghỉ giao lao 1 chút vì cụ chưa đi bao giờ, sợ mỏi.

Vài lời chia sẻ.
cám ơn bác nhé , hix , em thì em cũng ko ngại mấy bác xxx lắm , bởi vì có lẽ cũng chỉ cùng lắm là xì ra cho các chú ấy 1 > 200k thì là xong , nhưng mà em ngại là ngại cái khoản xe khách , xe cont ấy , toàn hung thần :mad:
có lẽ em nên đi xe Hoàng Long lên rồi bon chen kiếm cái vé tàu hỏa , quẳng xe máy của bạn gái lên rồi về HP thôi :mad: sợ mấy bác cont hung thần lắm :mad:

classic2k6

Xe tải
Đọc đoạn trên cứ tưởng bác sẽ đi xe Hoàng Long lên HN rồi đi xe của bạn gái đèo bạn ấy về HP.

Trước khi khởi hành, bác nên kiểm tra kỹ phanh xe, lốp, garanti và xăng. Để không gây sự chú ý của xxx thì nhớ lắp cả 2 gương chiếu hậu và đội mũ bảo hiểm đầy đủ.

Nói chung đi xe máy trên đường 5 thì mối bận tâm lớn nhất không phải là xxx đâu bác ạ, mà cái chính là an toàn cho bản thân vì trên tuyến đường này rất nhiều hung thần (xe chở container, xe khách, các xe tải cỡ lớn, v.v.). Khi đi đường, bác nhớ đừng có sĩ diện với bạn gái mà lạng lách là hỏng đấy. Luôn luôn kiểm soát được tốc độ; không đánh võng, tạt đầu các xe khác, kể cả ô tô và xe máy. Khi cần giảm tốc độ hoặc dừng lại trên đường (qua ngã tư, chợ hoặc đèn tín hiệu giao thông), bác lưu ý quan sát cả phía sau, nếu không dễ bị hung thần ủn đít lắm đấy. Không tâm sự nhiều với bạn gái dọc đường (để về HP hẵng hay). Khi bắt đầu thấy có dấu hiệu mệt mỏi hoặc buồn ngủ thì phải dừng lại nghỉ ngơi ngay, tỉnh táo mới đi tiếp.

Những điều trên đây chỉ là sơ đẳng và chung chung thôi. Nhưng nếu bác chưa đi xe máy đường trường lần nào thì hy vọng nó vẫn có ích. Chúc bác đi đường an toàn và có 2 ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ với bạn gái!
thì bạn gái bắt em đi xe Hoàng Long lên rồi đi xe của em ấy về HP mà :mad:
trước giờ toàn đi HL với tàu lên Hn chứ có đi đường trường bao giờ đâu (b)(b)(b)

HANOICity

Xe điện

Bác "classic2k6" nói đúng đấy! Đi theo đúng làn đường và biển chỉ dẫn tốc độ. Bác mới học lái xe xong thì cứ theo luật mà làm, luôn giữ an toàn cho mình và cho người khác, đảm bảo an toàn giao thông.
Còn cái vụ có chữ bôi đỏ thì chắc là bác ấy dặn là phải vào nhà nghỉ đấy !:21:

khoavq

Xe điện

Không nên đi xe máy cụ chủ thớt ạ.

Còn nếu buộc phải đi thì cụ đọc bài của cụ CXP,
rất cần làm theo chỉ dẫn này!

m@ing

Xe hơi
Ơi em tường có làn dành cho xe máy e đạp riêng.