[Thảo luận] các bác góp ý cho em

Cristian

Xe tải
Về luật cụ không sai. Nhưng nếu lần sau e khuyên cụ hãy nên dừng lại đợi lùi xong rồi đi. E đi đương gặp quay đầu hoặc lùi xe toàn dừng lại đợi xong e mới đi. Dù luật có thể m đúng nhưng chờ được vạ thì má đã sưng cụ ạ. Chậm 1 chút nhưng mình an toàn là được

sondovan

Đi bộ
Kiểu đi của dân mình, cứ cố chen vào chỗ xe khác đang lùi đây mà:( xe Mẹc sai thì rõ rồi, còn hành động của cụ chủ e chẳng hoan nghênh được. E hwa tí dính vụ kiểu này, 2 con dê qua 1 cái cầu, mà cầu lại dốc cao, xe e chờm lên cầu đã thấy 1 e Phò chạy chình ình trên đó đến gần giữa cầu (cầu dài 100m), theo tinh thần ốp e chủ động nhường ngay, chả muốn 2 con dê ngắm nhau trên cầu đâu ợ. E vào số lùi, rất từ từ lùi và nhìn camera lùi. Đang từ từ lùi, có mợ 2b cố sống cố chết lách qua mít xe e (hay e từ tốn quá mợ đó thấy ngon ăn cứ phi qua), làm e đang lùi nhường cụ Phò phải phanh dúi dụi lại, định hạ kính chửi nhát cho hả, sau nghĩ lại thôi :(
kiểu thế bác ạ, nay nó còn dọa em bảo cho người tìm em giải quyết,em định ra phường báo cáo

sondovan

Đi bộ
Chả cần xóa cũng kiện được. Việc chủ thớt đi thẳng trên đường là quyền của chủ thớt, chủ thớt không có nghĩa vụ phải nhường đường cho xe từ trong nhà lùi ra đường ! Nghĩa vụ quan sát phía sau và đảm bảo không nguy hiểm là luật quy định cho xe lùi.
Thay chủ thớt bằng đứa trẻ đang đạp xe 3b thì câu chuyện sẽ rõ ràng ngay !
nay nó gọi điện dọa em, cho người tìm em giải quyết em bác ạ,em định ra phường báo cáo

thanhtrung052

Xe tăng
Gọi lại nói cho chi tiết cụ thể và chuẩn vào rồi ghi âm lại. Mg ra c.an báo là ok. Có phần mềm tự động ghi âm cuộc gọi đấy cụ sv ạ

thanhtrung052

Xe tăng
Họ lùi k đảm bảo an toàn là họ sai.n cái ssi của cụ là bon chen. Họ mà cuống đi ga 1 cái có khi đang ngồi nóc tủ rồi. Sau đó lại đưa gto cho nta là dại.giờ thì nói thế đã.họ vẫn cứng thì hãy báo c.an

Tiger75

Xe đạp
cụ nên viết đơn trình báo C.A phường ngay và luôn đi thôi...và đừng quên ghi âm khi chủ xe mẹc gọi điện thoại doạ dẫm

34C007

Xe máy
Kiểu đi của dân mình, cứ cố chen vào chỗ xe khác đang lùi đây mà:( xe Mẹc sai thì rõ rồi, còn hành động của cụ chủ e chẳng hoan nghênh được. E hwa tí dính vụ kiểu này, 2 con dê qua 1 cái cầu, mà cầu lại dốc cao, xe e chờm lên cầu đã thấy 1 e Phò chạy chình ình trên đó đến gần giữa cầu (cầu dài 100m), theo tinh thần ốp e chủ động nhường ngay, chả muốn 2 con dê ngắm nhau trên cầu đâu ợ. E vào số lùi, rất từ từ lùi và nhìn camera lùi. Đang từ từ lùi, có mợ 2b cố sống cố chết lách qua mít xe e (hay e từ tốn quá mợ đó thấy ngon ăn cứ phi qua), làm e đang lùi nhường cụ Phò phải phanh dúi dụi lại, định hạ kính chửi nhát cho hả, sau nghĩ lại thôi :(
Đúng vậy! Em hay lùi xe từ trong nhà ra ( cửa nhà em dốc lùi vào bánh sau toàn quay tít ) mà thân xe chiếm 3/4 đường rùi, còn có 1-2m là chạm block bên kia đường; mà các cụ 2 bánh cứ thi nhau phi qua ầm ầm. Chả biết chờ 15s thì có chết ai không nhỉ?

lysoi67

Xe máy
Xin đừng hôn nhau :)))

love108

Xe tải
theo em phải xem xét tình huống cụ thể mới rõ được. Ví dụ như cụ chủ có bấm còi không? cụ có bấm mà cụ Mẹc không nhường thì sai, mặt khác cụ chủ lại tả là nhìn thấy 1 đoạn đủ để xe qua nên cố rồ ga vượt mà không nhường, gặp đúng lúc mà cụ Mẹc nhấn thêm ga để vượt gờ hoặc dốc là ăn đòn ngay, vì trước khi nhấn ga phía sau hoàn toàn không có người, và rồi 2 người cùng nhấn ga 1 lúc nên hôn mít nhau. Thật tiếc vì cụ Mẹc không hòa giải được. giờ kiện xxx có khi dùng dằng lại quá 5tr.

ngungo thien ly

Xe container
Cụ chủ bị người đi sai bắt nạt rồi, cụ quay lại nói với nhà đi merc kia là trả lại giấy tờ không là kiện vì lỗi lùi xe đâm vào người khác nhé