Các bác giúp về "hiện tượng" của E250 CGI

vinhnam0999

Xe tải
@Taylainghich: Bác dùng cái nút bấm kính lên rồi giữ cái nút bấm trong vòng 15 giây, hiện tượng số 1 sẽ hết bác ạ

Minolta

Xe đạp
Bác vặn nút đèn sang chữ P có mũi tên trái hoặc phải thì sẽ tắt đèn Led và sẽ bỏ luôn chế độ bật đèn Auto khi đi vào chổ tối luôn, khi tắt máy xe thì cái đèn tròn nhỏ sẽ sáng bên trái hoặc phải tùy vào nút vặn chổ chữ P. Cất xe thì nên nhớ vặn lại chữ A để khỏi hết bình.
Thank bác. Nhưng như vậy là 1 trong 3 đèn vẫn sáng, e thấy nhiều xe 3 đèn tắt hết luôn (ban ngày).
Bác vặn theo cách em chỉ rồi bước ra đầu xe xem kỹ chưa vậy bác, sẽ không còn đèn nào còn sáng cả, ngay cả khi đi vào chổ tối hoặc đi ban đêm. Nêu muốn bật đèn khi đi đêm thì nhấn cái nút (bật/tắt) đèn bên trái núm vặn thì đèn sẽ sáng và tắt trong khi núm vặn đang ở vị trí P (hoặc A ban ngày). Chỉ khi tắt máy thì cái đèn tròn nhỏ mới sáng lên thôi, vì đang bật sang chế độ Park mà.

taylainghich

Xe đạp
Bác vặn theo cách em chỉ rồi bước ra đầu xe xem kỹ chưa vậy bác, sẽ không còn đèn nào còn sáng cả, ngay cả khi đi vào chổ tối hoặc đi ban đêm. Nêu muốn bật đèn khi đi đêm thì nhấn cái nút (bật/tắt) đèn bên trái núm vặn thì đèn sẽ sáng và tắt trong khi núm vặn đang ở vị trí P (hoặc A ban ngày). Chỉ khi tắt máy thì cái đèn tròn nhỏ mới sáng lên thôi, vì đang bật sang chế độ Park mà.
E đã làm nhưng không được bác ạh, ban đêm thì k nói làm gì, nhưng ban ngày làm sao cho 3 đèn k sáng. Làm như bác nói thì vẫn sáng đèn tròn nhỏ.

vinhnam0999

Xe tải
Bác cắm chìa khóa vào xe (bật sang bên phải 1 nấc ) không khởi động xe nhé . Vào Menu --> Setting --> Light. Ở phần Daytime driving lights bác chỉnh qua OFF rồi khởi động lại xe.

Nếu bác thắc mắc nữa thì ghé qua bên em Haxaco Hàng Xanh gặp em nhé

VietFox

Xe hơi
Chuẩn và chi tiết quá!

nguyenduc6688

Xe buýt
xe hiện đại quá em kê dép hầu các cụ

73-6668

Xe máy
Thanhk bác. Hay là xe e có vấn đề. E đẩy cái cần về phía kính lái thì đèn không giương lên (mặc dù kéo vào hướng tài xế thì đèn vẫn nháy), mà nhìn vào trong cái đồng hồ công tơ met thấy hiện cái hình (có lẽ là đèn) chiếu thẳng, có chữ A bên trong, khi để cái cần chỉnh ở chế độ bình thường thì cái hình biến mất. Xe bác có vậy không.
Chào người anh em E250. Cái này đơn giản thôi bác vì em cũng đang chạy em này mà. Bác muốn pha thì phải bật công tắc đèn sang chế độ ngoài cùng bên phải ( công tắc này là cái nằm ở phía bên trái sát vô lăng đó). Còn như trường hợp bác vừa mô tả là lúc bác để chế độ Auto. Bác cứ làm theo em. chắc chắn là được

taylainghich

Xe đạp
Chào người anh em E250. Cái này đơn giản thôi bác vì em cũng đang chạy em này mà. Bác muốn pha thì phải bật công tắc đèn sang chế độ ngoài cùng bên phải ( công tắc này là cái nằm ở phía bên trái sát vô lăng đó). Còn như trường hợp bác vừa mô tả là lúc bác để chế độ Auto. Bác cứ làm theo em. chắc chắn là được
E đã xử lý được vấn đề này rồi theo chỉ định của bác hungbm "Bác set up trên vô lăng phần đèn pha thông minh chuyển active thành detractive"

search

Xe điện
Các cụ tư vấn cho vấn đề 3 với ạ, nước rửa kính phun thấp quá trong khi cần gạt thì qua nhanh thành ra cần qua rồi nước mới phun, chỉ gạt đc nước xuống khi cần gạt trở lại nên phần trên toàn tình trạng gạt khô. Kụ nào biết chỉnh vụ này không cho em biết với ạ. Em cám ơn.
Tiện thể kụ nào biết cho em hỏi luôn, em thấy xe này có vị trí đặt vòi rửa đèn nhưng ko tìm thấy nút bấm rửa đèn, ko hiểu là có chức năng này ko, nếu có thì dùn thế nào ạ, hay vì dùng chung vỏ với E300 nên có hốc nhưng ko có chức năng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

73-6668

Xe máy
Các cụ tư vấn cho vấn đề 3 với ạ, nước rửa kính phun thấp quá trong khi cần gạt thì qua nhanh thành ra cần qua rồi nước mới phun, chỉ gạt đc nước xuống khi cần gạt trở lại nên phần trên toàn tình trạng gạt khô. Kụ nào biết chỉnh vụ này không cho em biết với ạ. Em cám ơn.
Tiện thể kụ nào biết cho em hỏi luôn, em thấy xe này có vị trí đặt vòi rửa đèn nhưng ko tìm thấy nút bấm rửa đèn, ko hiểu là có chức năng này ko, nếu có thì dùn thế nào ạ, hay vì dùng chung vỏ với E300 nên có hốc nhưng ko có chức năng ạ.
Cái rửa đèn pha áp suất cao cụ nhấn liên tục 10 lần vào nút rửa kính là được. em cũng ko nhớ có chính xác là 10 lần ko nữa nhưng mà cụ cứ ấn liên tục đến khi thấy nước phụt lên thì thôi :D