[Funland] Các bác giúp em với

HANOI-VIP

Xe hơi
Tình hình là hiện h nhà e có dùng mạng chung vs 1 quán cafe( chỉ 2 nhà dùng chung). Bên cạnh quán cafe là nhà thuê của 1 lũ sinh viên. Hàng đêm quán cafe 10h là đóng cửa nhưng đấy bắt đầu là h mà chúng nó hoành hành các bác ợ. khoảng 5-6 cái laptop bắt đầu câu wifi của quán cafe hậu quả thế nào thì các bác cũng biết :(. có cách nào xử lý không các bác chứ thế này thì ức chế quá. mình đóng tiền mà không được dùng trong khi chúng nó thì cứ xài chùa :-L

Sunflower76

Xe đạp
Bảo đổi pass, Bố chúng nó cũng chả tìm đc :))
P/s: Nhà em dùng mạng Wifi gia đình mà emì cho cả 4 nhà xung quanh dùng có sao đâu. nahf nào cũng laptop và ipad,
Đổi rồi chúng nó sang uống cafe lại lấy đc pass thì cũng hòa cụ à. =))

Bin_2013

Xe hơi
Vào địa chỉ ip rồi chặn mấy máy của tụi nó lại là đc mà cụ, biết pass thì đã chặn thì chịu

gadi2banh

Xe điện
10h cụ cũng đi ngủ thì rút điện ra cho chúng nó nghỉ luôn. Hehe

Sunflower76

Xe đạp
ngày cụ cho 1 pass, Tối trước khi nghỉ cụ cho 1 pass. đơn giản
Cụ ơi. Đã xác định dùng chung với quán cafe thì cụ xác định là chung với lũ đi là vừa. hehe. Chứ cái kiểu đổi pass này mệt lắm. Thik thì làm gói riêng dùng thỏa thik.

Mr.Alo

Xe lăn
Cách hiệu qua nhất như cụ ở trên đã bảo , khi nào bon kia connet vào thì cụ log vào cục phát wifi chặn địa chỉ mac của nó là tịt luôn khỏi vào

Định Simba

Xe buýt
Cụ nên kéo một đường mạng riêng cho nhà mình. Chứ các bố sinh viên kiểu gì nó cũng chơi được :)

catpv

Xe điện
Cụ hoặc là thêm một cái Wifi nữa tách riêng ra, tối thì tắt cái công cộng kia đi chỉ để cái riêng của cụ thôi, hoặc đi dây về nhà mình dùng riêng. Cụ mà lock MAC của bọn kia vào nó chỉ cần sang ngồi uống Cafe mà không có vào được Wifi là lại rách việc ngay.

Nếu thiết bị hỗ trợ được thì cụ giới hạn băng thông của các máy kia ở mức đọc báo thôi, chứ chúng nó mà xem phim OL hoặc kéo IDM thì có mà tụt hết băng thông lại luôn.

HANOI-VIP

Xe hơi
đổi pass wifi thì khó lắm các cụ ạ. đổi xong nó sáng làm cốc cafe là lại có mà đổi nhiều khách của quán cũng khó chịu :(. các bác xem có cách nào khác không.

vitusodo

Xe hơi
Website
www.tieuam.com
lên mạng down cái netcut về. Chú nào láo nháo cắt luôn :D

lidequ

Xe tải
tối ưu nhất là đổi pass, người xem fim, người down, e ạ luôn :))

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Chặn được mà bác thớt, dễ ẹc luôn.

Averell

Xe hơi
Vấn đề chặn theo MAC, đội sinh viên nó sang uống cafe ko vào được wifi chúng nó chửi um lên à.
Trường hợp của cụ chủ, em nghĩ là làm 1 cục wifi riêng ở nhà cụ, và bảo quán cafe lúc nào đóng cửa thì tắt wifi public đi cho đỡ tốn điện (lý do quá chính đáng :)

Cụ có khả năng vọc vạch chút thì làm cái script bật tắt wifi tự động cái cụ public kia, cứ 22h30 tự động tắt và 7h sáng tự động bật (nhà em đang làm như thế, để đảm bảo đi ngủ đúng giờ).
Vọc vạch cao hơn nữa thì giới hạn băng thông của phần public (y/c cấu hình con wifi của cụ cũng ngon tí mới làm được cái này) <-- em ủng hộ phương án này. Mình cũng nên tạo điều kiện cho đội trẻ trâu tí, đảm bảo không gây ảnh hưởng tới mình là được

dugianghubt

Xe tăng
Vote : Chặn MAC ..... Cứ để 10h quán đóng cửa xong đợi chúng vào cả đống xong chặn một thể cho vui . E toàn làm như thế .

Hoathanhtao

Xe điện
Đáng bao nhiêu,riêng xừ nó ra cho đỡ rách việc.
Trước nhà em cũng cho hàng xóm dùng chung(câu dây sang),rồi hàng xóm của hàng xóm lại chung tiếp.Rồi con của hàng xóm của hàng xóm lại cho pass lung tung nữa thành ra cứ vài hôm lại gọi thợ của VNPT đến cài đặt modem.
Từ hôm riêng rẽ thấy khỏe,gần năm rồi chưa phải phiền đến ai.

thule6

Xe điện
Vấn đề chặn theo MAC, đội sinh viên nó sang uống cafe ko vào được wifi chúng nó chửi um lên à.
Trường hợp của cụ chủ, em nghĩ là làm 1 cục wifi riêng ở nhà cụ, và bảo quán cafe lúc nào đóng cửa thì tắt wifi public đi cho đỡ tốn điện (lý do quá chính đáng :)

Cụ có khả năng vọc vạch chút thì làm cái script bật tắt wifi tự động cái cụ public kia, cứ 22h30 tự động tắt và 7h sáng tự động bật (nhà em đang làm như thế, để đảm bảo đi ngủ đúng giờ).
Vọc vạch cao hơn nữa thì giới hạn băng thông của phần public (y/c cấu hình con wifi của cụ cũng ngon tí mới làm được cái này) <-- em ủng hộ phương án này. Mình cũng nên tạo điều kiện cho đội trẻ trâu tí, đảm bảo không gây ảnh hưởng tới mình là được
Chủ thớt nên làm theo cách này, vào phần seting của wifi đặt giờ bật - tắt cho wifi đồng thời kéo 1 dây mạng về nhà mình lắp tiếp 1 cái wifi khác setup pass riêng dùng khỏe re.

dugianghubt

Xe tăng

Vao router chặn MAC xong cứ sáng ngủ dậy vvào alow tối 10h vào deny cái llà xong thôi mà cụ . Có mất nhiều thời gian đâu ???

binhanhmobi

[Tịch thu bằng lái]
kaka Bảo nó đổi pas là xong bác ơi