Các bác giúp em với.

laptop9290

Xe hơi
Chả là em cho thằng bạn mượn con E200K đi sân bay. lúc đến sân bay đánh lái thế nào vướng vào cái cần chỉnh giới hạn tốc độ và ga tự động. Thế là nó báo đỏ ntn : Check tyres, then restart run flat indicator
em không hiểu là nó báo gì. Bác nào biết giúp em cái nhé. Thanks các bác nhiều.:102:

bigdog

Xe tải
đây là lốp xe bác chứ có ảnh hưởng gì đến cái chỉnh tốc độ đâu..
mình nghĩ là bạn bác đi bị ăn đinh rồi. (b)

laptop9290

Xe hơi
cám ơn bác rất nhiều. Cái này kiểm tra và vá lại là nó hết báo hả bác. Em ngu mấy món này lắm.:102::'(

nato

Xe đạp
Chả là em cho thằng bạn mượn con E200K đi sân bay. lúc đến sân bay đánh lái thế nào vướng vào cái cần chỉnh giới hạn tốc độ và ga tự động. Thế là nó báo đỏ ntn : Check tyres, then restart run flat indicator
em không hiểu là nó báo gì. Bác nào biết giúp em cái nhé. Thanks các bác nhiều.:102:
Bác lưu ý khi vá lốp, không nên tháo ra. Nếu bác đã tháo lốp ra vá rồi thi khi lắp lại, đồng hồ sẽ luôn báo bác phải cài đặt lại chức năng báo lốp mỗi khi bác khởi động máy. Để cài lại, bác làm như sau:

Bấm nút mũi tên phải/trái ở bên trái vô lăng đến mục Service

Bấm nút mũi tên lên/xuống ở bên trái vô lăng đến mục Tyre pressure

Bấm nút OK 2 lần

Bấm nút mũi tên lên/xuống ở bên trái vô lăng để chọn Yes

Bấm nốt phím OK

Chúc bác bình an

laptop9290

Xe hơi
Rất rất cám ơn các bác trợ giúp. Sáng nay em đã đi kiểm tra lốp ở Hai Bà Trưng thì không bị đinh mà nguyên nhân là lốp non. Bơm lại và vào setting clear cái thông báo kia đi ==> đã OK ngon lành cành đào. Nhưng đến kiểm tra lốp mình mới biết là hai cái lốp sau của em nó mòn bất thường so với 2 lốp trước (à quên, xe em mới mua năm ngoái (2008) đi hơn 9000Km). Hai lốp trước còn gần như mới cứng. Nhưng 2 lốp sau phải nói là cực mòn. Các bác nào biết xin chỉ giáo em với. Cám ơn về các chỉ giáo rất hữu ích của mọi người.

(l):)(b)

bigdog

Xe tải
Bác lưu ý khi vá lốp, không nên tháo ra. Nếu bác đã tháo lốp ra vá rồi thi khi lắp lại, đồng hồ sẽ luôn báo bác phải cài đặt lại chức năng báo lốp mỗi khi bác khởi động máy. Để cài lại, bác làm như sau:
vá lốp mà 0 tháo ra thì vá kiểu gì hả bác :77:

ddbin

Xe tải
Rất rất cám ơn các bác trợ giúp. Sáng nay em đã đi kiểm tra lốp ở Hai Bà Trưng thì không bị đinh mà nguyên nhân là lốp non. Bơm lại và vào setting clear cái thông báo kia đi ==> đã OK ngon lành cành đào. Nhưng đến kiểm tra lốp mình mới biết là hai cái lốp sau của em nó mòn bất thường so với 2 lốp trước (à quên, xe em mới mua năm ngoái (2008) đi hơn 9000Km). Hai lốp trước còn gần như mới cứng. Nhưng 2 lốp sau phải nói là cực mòn. Các bác nào biết xin chỉ giáo em với. Cám ơn về các chỉ giáo rất hữu ích của mọi người.

Chắc tại kụ drift nhiều quá pko? :21: hoặc bạn kụ! :21:

am_beagle

Xe tải

Bác wên đảo lốp rồi. Cứ tầm 5 K kilomét là đảo. Hai bánh sau chủ động nên mau mòn, nhất là "drift" hoặc "dzọt" nhiều.
(c)

am_beagle

Xe tải
vá lốp mà 0 tháo ra thì vá kiểu gì hả bác :77:
Vá nhanh gọn lẹ, kim ngoài đâm vào, rút kim ra, bỏ miếng cao su non lại trám lỗ. Cũng hiệu quả phết, mà lại rẻ, đẹp bền.
Còn tháo ra vá trong, đắp miếng cao su non chồng lên lỗ thủng, xem ra có phần yên tâm hơn.

bigdog

Xe tải
vá rùi chả mấy chốc mà chửa cái lốp.. vì thủng hết mành :77: chỉ là phương phạm tạm bất đắc dĩ thôi bác ạ

MiTa

Xe lăn
Nhưng đến kiểm tra lốp mình mới biết là hai cái lốp sau của em nó mòn bất thường so với 2 lốp trước (à quên, xe em mới mua năm ngoái (2008) đi hơn 9000Km). Hai lốp trước còn gần như mới cứng. Nhưng 2 lốp sau phải nói là cực mòn.

Bác mang xe vào hãng nói người ta chỉnh cầu sau lại đi.Đúng bệnh xe của thằng bạn em rồi đó, E 200K, nó chạy được 6000km mà 2 vỏ sau rất mòn nên vào hãng chỉnh lại và được thay cặp vỏ mới free. Mới 9000km mà đã mòn thế thì không liên quan đến đảo bánh xe đâu.

laptop9290

Xe hơi
Hôm qua em đã phi thẳng lên AN DU kiểm tra. Các đồng chí ở đấy công nhận là đúng do lỗi nhà sx và đồng ý thay đôi lốp và chỉnh lại cho em sau khi đến thay lốp. Nhưng em vưỡn phải chờ đến tận 1 tháng sau mới có lốp để thay. Hic lâu quá. Không biết có đúng hẹn không đây.

Em thấy các bác trì trích An Du nhiều An Du nhiều quá nên cũng đâm lo. Nhưng hôm qua lên thì em thấy các đồng chí nv làm việc cũng bình thường. Mỗi tội chờ hơi lâu, mất cả một buổi chiều. Hay là em chưa dính chưởng nhỉ. Các bác có tay thợ nào chuyên về Mec mà thân quen thì giới thiệu cho anh em giao lưu. Để mấy cái lỗi lặt vặt thì ới bác ý đỡ phải vào hãng -- > tốn xiền lắm.(b)(b)(b)

Cực kì cám ơn các anh em đã trợ giúp rất nhiệt tình.

laptop9290

Xe hơi
Hôm vừa rồi sử lí, đi đến hôm nay chưa thấy vấn đề gì. Mình vẫn đang theo dõi xem. Sẽ feedback cho các bác sau.