Các bác giúp em với (KMN AT)

sienadadong

Xe tải
xem em KMN ATn2007 dạo này xuất hiện nhiều tiếng kêu cọc cọc khi thốc ga đột ngột hoặc đang chạy trên đường mà tăng ga cũng kêu cọc cọc cọc ( kiểu ép số) có bác nói do cam, có bác lại nói do sec măng. Các bác có biết làm sao không ạ hoặc biết gara nào khám chữa bệnh chuẩn không chỉ cho e với ạ ..thanks các bác nhiều (b)

sienadadong

Xe tải
em tái bút; có bác lại bảo do bình xăng bị bẩn, nên xúc rửa , thay xăng mới ......em cần giúp gấp các cụ ạ để kêu lâu thế chả biết sẽ vỡ máy lúc nào không hay

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
em tái bút; có bác lại bảo do bình xăng bị bẩn, nên xúc rửa , thay xăng mới ......em cần giúp gấp các cụ ạ để kêu lâu thế chả biết sẽ vỡ máy lúc nào không hay
Ý này hợp lý đấy, em thấy nhiều người bị đã khắc phục được bằng cách này, do dùng xăng 92 đểu.

bluestar2006

Xe container
Bác cứ thử thay xăng, thay cây xăng, vệ sinh họng hút,... xem có hết không. Nếu vẫn không hết thì trong thời gian qua có lúc nào xe bị quá nhiệt không? Có trường hợp bị thổi gioăng mặt máy mức nhẹ cũng gây nên gõ như thế đấy bác ạ, chỉnh lửa thế nào cũng không hết nhưng thay gioăng là xong ngay.

Chỉnh sửa cuối:

huongphuoc

Xe đạp
Do đổ phải xăng không tốt nên mới bị như vậy,bác cứ mở bugi ra xem thường có cặn bẩn bám vào bugi rất nhiều,xe Em SLX 2011 thỉnh thoảng vẫn bị như vậy,khi bị như vậy em thường đến cây xăng tin cậy mà em đổ thường xuyên mà không bị như vậy-em đổ xăng 95 vào đầy bình cho nó pha xăng củ trong bình và chạy cho hết xăng trong bình là hết thôi.xe Em thường chạy xăng 92

huongphuoc

Xe đạp
Còn trường hợp xe KMN AT để tránh gặp phải tình trạng quá nhiệt ( không tốt cho máy xíu nào ) hàng ngày hoặc hàng tuần các bác phải kiểm tra nhớt máy,nhớt hộp số,nước trong két nước ,đặc biệt chú ý trên két nước còn có một bình nước phụ có ống nhỏ nối vào dưới nắp két nước,thường xuyên chăm đầy nước vào đây

Chỉnh sửa cuối: