Các bác giúp em với ạ, gấp gấp!!

Neo scooter

Xe tải
Số là thế này ạ, Gấu nhà em đang chạy con Honda Spacy Vietnam, hôm rồi ọch ạch quá, nên em mang ra hàng bảo dưỡng. Vì nghe tư vấn bùi tai, nên đã làm hơi, chỉnh đầu bò, thay côn, thay dầu máy, vệ sinh lọc gió... Sau khi complete, về đi thử vài hôm thì thấy xe bốc lắm (và găng ti hơi to), nhưng mấy ngày nay phát hiện ra hiện tượng này ạ:
- Xe bị nóng máy nhanh, nhất là khi đi chậm, chỗ để chân của người ngồi sau là thấy rõ nhất. Sau khi đi một quãng là bắt đầu cảm nhận được.
- Ga bốc nhanh, nhưng có cảm giác không đều, có lúc thấy hơi níu lại (tay ga thì vẫn đều, nhưng thấy hơi có vẻ hơi hụt, máy rít rít), nhưng rất nhanh ngay sau đó thì lại bốc lại.

Em không biết lí do tại sao, và khắc phục thế nào, em cũng không dám quay lại chỗ ấy để nhờ kiểm tra nữa. Xe của Gấu nên em cũng muốn đi cho ngon lành, còn xe của em là con Neo đã trình bày ở thớt trước rồi ạ.

Các bác chỉ giúp em nguyên nhân với, và có chỗ nào prồ về scooter thì chỉ cho em với ạ để em chỉnh cho nó chuẩn!!! Đa tạ các bác.

HangB2

Xe điện
Uy tín về xe tay ga ở HN thì có nhiều chỗ cụ ợ
Thắng béo Phủ Doãn
Dũng Lò rèn (6 Hàng gà)
Thành tóc dài (giờ thì ngắn rồi) 11C Cao bá quát
...................
Cụ mang ngay xe ra đó khám đi!

hoangvoila

Xe tăng
Chia buồn với cụ trước em cũng bị chuột bạch con dim II rồi ạ, cuối cùng bán xe được có 8tr

Xe cụ nguyên bản mà hơi ì thà bán quách đi còn được giá hơn

bellring

Xe buýt
Xe đã làm lại hơn thì bán rẻ lắm ạ. Bác cứ để đi thôi.

Neo scooter

Xe tải
Vâng ạ, em cũng chỉ muốn sửa lại đi cho nó "nuột" thôi, chứ em rất kết bé Spacy này. Nhỏ gọn, nhẹ nhàng và dễ lái, nói chung là cho Gấu nhà em đi là ổn. Mà cũng vì để cho Gấu đi, nên mới phải chăm chút ạ.
Các bác chỉ giáo thêm giúp em với ạ.

Quất Lâm

Xe tăng
Số là thế này ạ, Gấu nhà em đang chạy con Honda Spacy Vietnam, hôm rồi ọch ạch quá, nên em mang ra hàng bảo dưỡng. Vì nghe tư vấn bùi tai, nên đã làm hơi, chỉnh đầu bò, thay côn, thay dầu máy, vệ sinh lọc gió... Sau khi complete, về đi thử vài hôm thì thấy xe bốc lắm (và găng ti hơi to), nhưng mấy ngày nay phát hiện ra hiện tượng này ạ:
- Xe bị nóng máy nhanh, nhất là khi đi chậm, chỗ để chân của người ngồi sau là thấy rõ nhất. Sau khi đi một quãng là bắt đầu cảm nhận được.
- Ga bốc nhanh, nhưng có cảm giác không đều, có lúc thấy hơi níu lại (tay ga thì vẫn đều, nhưng thấy hơi có vẻ hơi hụt, máy rít rít), nhưng rất nhanh ngay sau đó thì lại bốc lại.

Em không biết lí do tại sao, và khắc phục thế nào, em cũng không dám quay lại chỗ ấy để nhờ kiểm tra nữa. Xe của Gấu nên em cũng muốn đi cho ngon lành, còn xe của em là con Neo đã trình bày ở thớt trước rồi ạ.

Các bác chỉ giúp em nguyên nhân với, và có chỗ nào prồ về scooter thì chỉ cho em với ạ để em chỉnh cho nó chuẩn!!! Đa tạ các bác.
Em mắt cận đọc bài của Cụ chữ to tèo tẹo hoa hết cả mắt đọc xong chả hiểu gì cả :))
Cụ mang ra 567 Hồng Hà cửa hàng của bạn em nó sẽ làm lại cho cụ , cứ nói là có cụ Quất Lâm giới thiệu là ok , cậu ấy tên Hinh số đt đây ạ 0904459699

Chỉnh sửa cuối: