Các bác giúp em về vấn đề sơn phủ Nano cho xe MerC

hungvan44

Xe máy
Tình hình là nhà em tậu con C200 2012 màu đen được nửa năm,bây giờ đi bảo trì và tút lại một số chỗ xước dăm thì mấy chú hãng tư vấn sơn nano cho bóng xe,đỡ bám bụi,chi phí tầm 5,6 củ gì đấy.Em chưa hiểu lắm nên nhờ các bác tư vấn sơn nano có tác dụng gì,có gây ảnh hưởng gì đến sơn rin của xe không,có cần thiết phải sơn hay không,thanks các bác.

hungvan44

Xe máy
Không có bác nào tư vấn giúp em à

happynam

Xe đạp
Cụ vào trang youtube này xem là hiểu hết, chú ý là phải xem hết đến cuối nhé, đoạn cuối nói rõ bản chất của Nano là gì.
http://www.youtube.com/watch?v=lHPnZZ2Tfns

Tóm tắt như sau: Nano là hỗn hợp gồm: 1. Các hạt sillica kích thước dạng Nano + 2. Flourocarbon+ 3. Dung môi (dung môi sẽ bay hết sau khi khô), còn lại hạt sillica và flourocarrbon bám trên bền mặt sơn, hạt sillica này rất cứng, và nhỏ sẽ điền đầy các lỗ trên bề mặt sơn, bảo vệ bề mặt sơn, làm cho bụi khó bám hơn, tăng độ cứng và tăng độ bóng, flourocarbon có tác dụng liên kết các hạt sillica và chống nước. Nói tóm lại nếu muốn xe bóng hơn, đẹp hơn, khó xước hơn thì áp dụng biện pháp này. Vậy nano có bên không? điều này còn phụ thuộc vào cách chăm sóc xe của chủ nhân sau khi áp dụng nano, nếu rửa xe không đúng cách thì sẽ xuống cấp rất nhanh, trung bình thì tuổi thọ của nano khoảng 1 năm.

Chú ý: Sau khi làm Nona, nên để xe trong môi trường không khí sạch khoảng 3 ngày, tránh rửa xe, để đảm bảo lớp nano đã bám chắc đã

Nếu cụ quan tâm đến chăm sóc xe thì qua thăm Sonax Việt Đức ở 25 Lê Văn Lương nhé, bên tay phải nếu đi từ Hoàng Đạo Thúy lên, cách dự án start City khoảng 60m, liên lạc theo số ĐT: 0936 196 222.
dịch vụ bao gồm: Rửa xe, chăm sóc ngoại thất, nội thất, khoang ĐC.
Chú ý: hiện tại Sonax Việt Đức chưa làm dịch vụ Nano

hlc200

Xe hơi
Tình hình là nhà em tậu con C200 2012 màu đen được nửa năm,bây giờ đi bảo trì và tút lại một số chỗ xước dăm thì mấy chú hãng tư vấn sơn nano cho bóng xe,đỡ bám bụi,chi phí tầm 5,6 củ gì đấy.Em chưa hiểu lắm nên nhờ các bác tư vấn sơn nano có tác dụng gì,có gây ảnh hưởng gì đến sơn rin của xe không,có cần thiết phải sơn hay không,thanks các bác.
Xin cụ. Nano gì cho mệt. Cụ chịu khó rửa cẩn thận và để xe nơi có mái che thì sơn mer lúc nào cũng bóng hơn camry

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Đừng sơn cụ ạ! Không ăn thua gì đâu. Tôi mua cái second hand của hãng, họ dán 3M cả xe, mất công tôi bóc hết, đánh bóng lại. Cứ nguyên bản mà dùng cụ nhé!

Chip_Tom

Xe hơi
Em chưa đủ tiền đi Mẹc, nhưng vào showroom của Toy có làm cái này chính hãng, giá khoảng 8trđ (Vios, Altis), đặc điểm là: Sờ lên thấy nổi lên như kiểu sờ vào men gạch hoa, lấy móng tay cào thử ko thấy xước, nhưng thử bằng chìa khóa thì như nhau.

hung vuong GL

Xe buýt
khỏi tư vấn chi cho mệt. sang em, e phủ miễn phí cái kính xe cho mà cảm nhận. tự mình cảm nhận công nghệ mới tốt hơn là nghe mọi người bàn ra tán vào.
Em phủ nano được 01 năm rồi bây giờ muốn bảo dưỡng, hay phủ lại kính lái thì hết bao nhiêu xèng?
Cụ ở chỗ nào Long Biên?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
khỏi tư vấn chi cho mệt. sang em, e phủ miễn phí cái kính xe cho mà cảm nhận. tự mình cảm nhận công nghệ mới tốt hơn là nghe mọi người bàn ra tán vào.
E cũng muốn phủ kính lái thì dư lào hả cụ?

1234_5

Xe tải
em là em hóng vụ này