Các bác giúp em về thủ tục sang tên đổi chủ với ạ !

ducthanhss

Xe đạp
Tình hình là vợ hai nhà em đã qua 2 đời chủ, đén em là chủ thứ 3 mà vẫn chỉ có cái hợp đồng công chứng ủy quyền thôi nên bây giờ muốn đi sang tên thì cần những thủ tục gì hả các bác. Các bác giúp em vụ này với, em đang cần gấp vì sắp hết hạn đến nơi rồi mà em vẫn lơ mơ quá, phần nữa cũng do bận việc nên muốn nghỉ một ngày là có thể làm xong các thủ tục luôn nên muốn nhờ các bác giúp. Tiện thể các bác cho em luôn cái lịch làm việc của các quan với ạ. Cảm ơn các bác nhiều ạ

Chỉnh sửa cuối:

TranThiBich

Xe tăng
Tình hình là vợ hai nhà em chỉ có cái hợp đồng công chứng ủy quyền thôi nên bây giờ muốn đi sang tên thì cần những thủ tục gì hả các bác. Các bác giúp em vụ này với, em đang cần gấp vì sắp hết hạn đến nơi rồi mà em vẫn lơ mơ quá, phần nữa cũng do bận việc nên muốn nghỉ một ngày là có thể làm xong các thủ tục luôn nên muốn nhờ các bác giúp. Tiện thể các bác cho em luôn cái lịch làm việc của các quan với ạ. Cảm ơn các bác nhiều ạ
giờ bác làm ngay hợp đồng mua bán tên bác cho em hoặc gấu nhà bác cũng được, chỉ có hợp đồng mua bán mới sang tên được thôi bác nhé, công chứng xong bác có thể sang tên trong một ngày thoải mái,

ducthanhss

Xe đạp
Thế thì em lại không phải chính chủ rồi bác nhỉ

ducthanhss

Xe đạp
giờ em tìm ông chủ đầu tiên rồi đi hủy ủy quyền công chứng và làm hợp đồng mua bán là được phải không ạ

longvu

Xe tăng
ku. uqcc cho e.e hđmb cho ku.<br />
<br />
Cụ này bựn làm dịch vụ trên OF quá hay sao mà em thấy các câu comment cứ cụt lủn thế nào, cụ nào hiểu rõ ý cụ ấy nói thì quá thông minh

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
dạ em onl phone máy cùi..cụ cứ xoi em kinh quá.....ủy quyền sang người thân rồi làm hợp đồng mua bán ngược lại...sao cụ rảnh rỗi đi xoi em thế...hay cụ hâm mộ em ah =))
Cụ này bựn làm dịch vụ trên OF quá hay sao mà em thấy các câu comment cứ cụt lủn thế nào, cụ nào hiểu rõ ý cụ ấy nói thì quá thông minh

dongcasper_2

Xe tăng
sao vậy bác long vũ...nick bechi là nick e đấy...bác có việc gì không hài lòng với em ah
Cu tìm thấy biên lai giao hàng trên hoàng hoa thám cho e chưa?
@longvu: e tìm thấy giá đỡ theo e GPS trong gầm giường nhà e đấy ;))

longvu

Xe tăng
sao vậy bác long vũ...nick bechi là nick e đấy...bác có việc gì không hài lòng với em ah
Hê hê, anh biết là chú rồi, nhưng up bài lên chú cũng cố gắng cho câu chữ đủ đầy tí, chứ ngắn quá, anh đọc khó hiểu thôi
P/S: Chú làm cả hộ khẩu HN hả ? làm giúp anh 1 trường hợp nhá, hồ sơ như này:
1./ Nhà ở HN đã có sổ đỏ
2./ Đã làm tạm trú KT3 ở HN 5 năm + HĐ lao động không thời hạn
Chi phí và hồ sơ cần thiết gồm những gì, chú PM nhé

Cu tìm thấy biên lai giao hàng trên hoàng hoa thám cho e chưa?
@longvu: e tìm thấy giá đỡ theo e GPS trong gầm giường nhà e đấy ;))
Thế hử, thế thì chuyển phát nhanh cho anh đê, đợi chú hơi bị đầu nâu đấy

Chỉnh sửa cuối:

TranThiBich

Xe tăng

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
anh ưi thế thì về hà nội bàn luôn nhá...cơ bản dư thế là làm được hộ tịch hà lội roài anh ạ
Hê hê, anh biết là chú rồi, nhưng up bài lên chú cũng cố gắng cho câu chữ đủ đầy tí, chứ ngắn quá, anh đọc khó hiểu thôi
P/S: Chú làm cả hộ khẩu HN hả ? làm giúp anh 1 trường hợp nhá, hồ sơ như này:
1./ Nhà ở HN đã có sổ đỏ
2./ Đã làm tạm trú KT3 ở HN 5 năm + HĐ lao động không thời hạn
Chi phí và hồ sơ cần thiết gồm những gì, chú PM nhé

Thế hử, thế thì chuyển phát nhanh cho anh đê, đợi chú hơi bị đầu nâu đấy

ducthanhss

Xe đạp
Vâng, em đang nghiêng theo phương án này

ducthanhss

Xe đạp
Dư mà xe em đã UQCC lần 2 rồi, như vậy thì em có được UQCC lần nữa ko bác
bác không phải gặp chủ cũ ký hủy UQ mà giờ bác chỉ cấn UQCC sang cho người nhà cụ và làm mua bán sang cụ là sang tên bình thường

tytum

Xe tăng
Em đã làm 1 trường hợp y như cụ rồi, xe của sếp em ạ. Bây giờ cụ muốn đúng tên cụ thì cụ nhờ cái ông đã UQCC cho cụ làm HĐMB cho cụ luôn, đồng thời huỷ cái UQCC tên cụ đi (như TH cụ ở trên đã hướng dẫn cụ ý). Em làm ở phòng công chứng việt chỗ Nguyễn Ngọc Vũ, điện và gửi mail trước nội dung, sau đó ra ký mất 10 phút là xong thôi. Chứ cụ không bán cho vợ cả được đâu, em đã hỏi rồi, trừ trường hợp cụ và vợ không cùng hộ khẩu thôi. Phí làm hợp đồng mua bán và huỷ UQCC em làm vào Chủ Nhật mất 1,4 củ, còn nếu cụ làm ngày thường chỉ hết gần củ thôi

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Nhờ anh em tư vấn giúp: Ko tìm thấy hồ sơ tự quản để đi lam thu tuc sang tên xe ô tô. Có cách nào làm lại hồ sơ tự quản ko ạ

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
vẫn làm được mà bác. thông tư 12 xắp đc áp rồi.bí quá gặp e...
Nhờ anh em tư vấn
giúp: Ko tìm thấy hồ sơ tự quản để đi lam thu tuc sang tên xe ô tô. Có
cách nào làm lại hồ sơ tự quản ko ạ
<br />
<br />

ducthanhss

Xe đạp
Em đã làm 1 trường hợp y như cụ rồi, xe của sếp em ạ. Bây giờ cụ muốn đúng tên cụ thì cụ nhờ cái ông đã UQCC cho cụ làm HĐMB cho cụ luôn, đồng thời huỷ cái UQCC tên cụ đi (như TH cụ ở trên đã hướng dẫn cụ ý). Em làm ở phòng công chứng việt chỗ Nguyễn Ngọc Vũ, điện và gửi mail trước nội dung, sau đó ra ký mất 10 phút là xong thôi. Chứ cụ không bán cho vợ cả được đâu, em đã hỏi rồi, trừ trường hợp cụ và vợ không cùng hộ khẩu thôi. Phí làm hợp đồng mua bán và huỷ UQCC em làm vào Chủ Nhật mất 1,4 củ, còn nếu cụ làm ngày thường chỉ hết gần củ thôi
Vậy là em phải lên Lạng Sơn tìm ông này rồi. Có khi em UQCC cho em rể em thì hay hơn