Các bác giúp em về con Air blade .

ba banh c

Xe máy
xe chỉ là phương tiện đi lại sao mà phải mất tiền cho ra bển

huyndaigi

Xe hơi
bạn e nó cũng thích dòng xe cũ, thấy bảo Hà tây có xe 2010 mới, cu cậu lọ mọ lên tận nơi hỏi mua, bọn nó hét 60t, hix, về than với e là bọn bán xe nó bị bệnh ảo tưởng, rồi cu cậu mua luôn xe mới màu đỏ trắng, e thấy đẹp và trẻ trung, cụ cứ yên chí lớn mà dùng nhé:)

longlanh1510

Xe tải
Đúng là so sánh khập khễnh, AB pun xăng điện tử với AB đời đầu thì chuyện này chỉ có mấy ông Việt mình. Thế giới tiến lên từng ngày từng giờ. Công nghệ này hm nay ra, ngày mai đã có công nghệ hiện đại hơn xuất hiện. Thế nên nước Việt ta lúc nào cũng đi chậm chân so với thế giới hàng thế kỷ.

namlieu102vnn

Xe điện
em cũng vừa mua và đã dùng con Lade mới , nói chung về kiểu dáng bên ngoài thì đúng là nhiều người chê nó , ng ta thích lade cũ hơn vì nó tiếng ga êm , máy khỏe , và đỡ tốn xăng hơn lade mới , lade mới tốn xăng hơn thật , em đang khún khủ vì nó đây thiết kế cái đầu to làm chỗ cho bùn và đất bám và " an cư " ổn định :-ss
cái này sai hoàn toàn cụ ah .
AB 2009 đổ về trước máy nổ to hơn nhé .
AB 2010 và 2011 máy êm hơn .
còn kiểu dáng mỗi người một kiêu , đa số vẫn thích phom cũ hơn . (cá nhân cháu thì đời 2011 thấy xấu mỗi cái đèn) .
PS : mà ko hiểu ông nào của honda hoán đổi vị còi với xi nhan , chẳng hiểu tác dụng của nó ntn mà cháu chỉ thấy đi xe đời cũ và mới toàn ấn nhầm . hay thói quen của mình khó sửa . nói chúng nó hoán đổi vị trí đó cháu thấy ngu bỏ bu .

akitokiss

Xe tải
Hoán đổi vị trí còi và xin nhan lúc đầu thì khó chịu nhưng dùng mới thấy tiện mà bác....bấm còi dùng nhiều hơn và khẩn cấp nên để vị trí thuận tiện, trc khi làm nó cũng tính rồi cụ ạ. em chỉ điên cái gầm bánh trước thôi, đi 1 lần trời mưa mà đất nó dính cả vào trên chỗ dây điện thò tay vào móc ra bao nhiêu đất các bác cứ kiểm tra xe nhà xem có k

18t8.1818

Xe buýt
60 cành cho AB 2010 thì quả là điên thật rồi. thêm tý nữa mua 2 cái AB 2011 cho nhanh, mà lại thêm đc 1 số chức năng mới

thanh nam

Xe hơi
Thích xe cũ là té nước theo mưa vụ Space Nhật đây mà ... Cùng một nhà máy sản xuất, máy móc vẫn y nguyên khác nhau mỗi cái vỏ sao kém hơn được hả bác.
Em nghe nói HonDa dành riêng mẫu xe này cho thị trường Việtnnam vì qua nghiên cứu thị trường : Người Việt thich xe to và hoành tráng và hay đi cả gia đinh 3 người ( vì mấy ai có oto đâu mà to ) bọn Thái hầu hết có oto rồi nên xe có dáng thể thao cho bọn thanh niên nghịch

D-A-T

Xe hơi
Nhìn dáng đời cũ có vẻ thiết kế đẹp mắt hơn thôi ,bên trong e nghĩ như nhau ( Rượu cũ bình mới ), mà bh xấu đẹp gì cái xe máy đó bác .

Chỉnh sửa cuối:

gauchip83

Xe tải
Nhà cháu cũng mua con AB 2011 bản sport từ năm ngoái trước nhìn xấu nhưng giờ đi nhiều lại kết thấy hơn AB 2010.Riêng về khoản tiện nghi thì AB 2011 ăn đứt AB 2010 là cái chắc.Còn nói như ông anh bác là đánh đồng theo đa số cứ thấy AB 2010 giờ hiếm giá cao nên chốt là nó ngon hơn.Đã nhất là khoản đèn đóm của AB 2011 đi đêm thì chắc chấp được 2 con 2010 cùng lúc >:)

bon_bon

Xe tải
công nhận con đời 2011 mới ra nhìn ngu ngu, nhưng quen mắt thì lại thấy đẹp. cá biệt con PCX nhìn quen mắt kiểu gì cũng cá xấu

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
Chả là vừa rồi em mới mua con AIR BLADE đời mới mà kại là kim phun điện tử mới oách , xe Việt thôi.
Nhưng vừa mua về bị ông anh chê xối xả , vì mua xe đời mới . Ông ấy bảo giờ người ta chuộng xe đời cũ hơn kiểu dáng đẹp hơn mà đi đỡ tốn xăng hơn . Em không hiểu các bác tư vấn giùm em dòng xe này
giờ bác mua thì là đời 2k11 rồi còn gì ... đời trước cũng là phun xăng điện tử rồi mà ... chỉ có đời trước nữa mới là ko FI thôi ... đời đấy thì cho cũng ko thèm ... đời sau thì cải tiến lên FI tiết kiệm xăng ... đời 2k11 thì cải tiến phần nhựa và cũng là phun xăng điện tử ... xấu đẹp thì cũng tùy người nhìn ... riêng em thấy cũng đẹp đấy chứ nên bác cứ yên tâm sử dụng ...

akitokiss

Xe tải
Chốt vấn đề là thấy cái nào đẹp với mình, thuận tiện là mua thôi, có bác nào đi AB 2011 mà bị thủng lốp chưa ? nó có như quảng cáo là tự vá 1 thời gian chứ ko xuống nhanh như lốp có săm.. xe e may mắn là chưa bị.......... hì hì

huyvu411

Xe máy
Xấu đẹp hay ko thì đấy là do chính kiến của cụ thôi, em thì thấy cũng ok chẳng phàn nàn gì mặc dù rất nhiều người nói vậy, nó cũng chỉ là cái xe phục vụ mình thôi, trước khi mua thì lăn tăn chẳng sao, cụ đã mua rồi lăn tăn cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì cụ à, cứ vui vẻ với cái xe của cụ đi.

Tiện đây em cũng muốn hỏi các cụ luôn, em cũng mới cưới 1 em Air được 1 tháng, chạy hơn 500km và có cảm nhận thế này: chạy dưới 40 km, xe ì, ko lướt, tiếng kêu to, gằn máy, có cảm giác như là rất tốn xăng. Nhưng chạy trên 40 km thì cảm thấy rất ổn, ko còn ì nữa, tiếng cũng bớt ồn và xe lướt hơn nhiều. Ko biết có cụ nào gặp hiện tượng như em ko, ko hiểu đây là hiện tượng chung hay là số em đen gặp phải chiếc xe ko ổn. Em đội ơn các cụ ạ :D

akitokiss

Xe tải
Xấu đẹp hay ko thì đấy là do chính kiến của cụ thôi, em thì thấy cũng ok chẳng phàn nàn gì mặc dù rất nhiều người nói vậy, nó cũng chỉ là cái xe phục vụ mình thôi, trước khi mua thì lăn tăn chẳng sao, cụ đã mua rồi lăn tăn cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì cụ à, cứ vui vẻ với cái xe của cụ đi.

Tiện đây em cũng muốn hỏi các cụ luôn, em cũng mới cưới 1 em Air được 1 tháng, chạy hơn 500km và có cảm nhận thế này: chạy dưới 40 km, xe ì, ko lướt, tiếng kêu to, gằn máy, có cảm giác như là rất tốn xăng. Nhưng chạy trên 40 km thì cảm thấy rất ổn, ko còn ì nữa, tiếng cũng bớt ồn và xe lướt hơn nhiều. Ko biết có cụ nào gặp hiện tượng như em ko, ko hiểu đây là hiện tượng chung hay là số em đen gặp phải chiếc xe ko ổn. Em đội ơn các cụ ạ :D
xe nào mới mua về cũng thế thôi bác ạ, e mua dc 3 tháng thì HEAD gọi mang xe xuống bảo dưỡng cho, làm xong hết sạch những vấn đề trên bác ak
xe e nó còn bị kêu to ở chỗ đèn xin nhan cơ, định dùng keo dán kính bịt rồi thì lại mang di bảo hành, hết bệnh.........

huyvu411

Xe máy
xe nào mới mua về cũng thế thôi bác ạ, e mua dc 3 tháng thì HEAD gọi mang xe xuống bảo dưỡng cho, làm xong hết sạch những vấn đề trên bác ak
xe e nó còn bị kêu to ở chỗ đèn xin nhan cơ, định dùng keo dán kính bịt rồi thì lại mang di bảo hành, hết bệnh.........
Thanks bác, em cũng bị hiện tượng đấy đấy :-s mệt lắm ạ

Sao cụ lại lo lắng thế. Mua rồi thì giờ cũng giải quyết thế nào? Thích thì mình dùng chứ đẽo cày giữa đường mệt lắm cụ ạ.

aladin_co

Xe buýt
Cụ lại làm em nhớ hồi đầu 2006 em đi mua SHi, bạn bè cứ khuyên nên lấy SH thường vì SH thường chạy chế hòa khí bốc hơn, thực tế thì em cũng ko cảm nhận được độ bốc của hai con hơn kém nhau là bao nhiêu. Sau đó khi đi vài vòng phố Huế, Bà Triệu tham khảo giá thì SHi tầm 6500$ và SH thường tầm 8-9k$ tùy màu, hồi đó em nhớ màu đen là 9k$, có cửa hàng còn quát 10k$ vì lúc đó SH thường có vẻ hiếm rồi. Thực tế hồi đó em cũng ko để ý là do thị hiếu dân mình hay là vì hàng hiếm nên dân buôn xe lợi dụng đẩy giá lên đâu. Nhưng vì thấy SHi rẻ hơn tương đối và cá nhân em thấy đẹp hơn, lại thấy có công nghệ mới Fi nên em quyết mua SHi. Sau mua rồi mọi người vẫn hỏi sao ko mua SH thường, em chỉ cười bảo em thích thì mua thôi. Cho đến đợt 2011 rồi có đợt sốt Shi vì lại có xe đời mới bây giờ ra và xe đời của em ko sản xuất nữa. Thời điểm đó SH thường giá chỉ còn 3/4 xe của em nếu cùng mua thời điểm trước, mà khi cùng mua xe của em bằng 3/4 giá trị SH thường. Sau đó em bán xe SHi của em được 100tr đúng đợt sốt và lại mua được xe SHi đời mới nhất bi giờ và em nghĩ là SHi cũ bắt đầu đang quá trình xuống giá rồi.
Tóm lại là em thấy ko ở đâu như Vn mình, cứ cái gì hiếm hàng là bị một bộ phận dân buôn đẩy giá lên (cũng một phần lỗi do thị hiếu người dân, và thị hiếu này cũng có thể một phần do chính giới buôn bán xe bơm thổi lên). Cá nhân em nghĩ là cứ mới mà chơi, chả hơi đâu chơi công nghệ cũ. Còn về hình thức em miễn bàn, nó là gu thẩm mỹ thôi. Có những cái lúc đầu xấu nhìn quen mắt lại đẹp và ngược lại.

datco1311

Xe hơi
Cụ lại làm em nhớ hồi đầu 2006 em đi mua SHi, bạn bè cứ khuyên nên lấy SH thường vì SH thường chạy chế hòa khí bốc hơn, thực tế thì em cũng ko cảm nhận được độ bốc của hai con hơn kém nhau là bao nhiêu. Sau đó khi đi vài vòng phố Huế, Bà Triệu tham khảo giá thì SHi tầm 6500$ và SH thường tầm 8-9k$ tùy màu, hồi đó em nhớ màu đen là 9k$, có cửa hàng còn quát 10k$ vì lúc đó SH thường có vẻ hiếm rồi. Thực tế hồi đó em cũng ko để ý là do thị hiếu dân mình hay là vì hàng hiếm nên dân buôn xe lợi dụng đẩy giá lên đâu. Nhưng vì thấy SHi rẻ hơn tương đối và cá nhân em thấy đẹp hơn, lại thấy có công nghệ mới Fi nên em quyết mua SHi. Sau mua rồi mọi người vẫn hỏi sao ko mua SH thường, em chỉ cười bảo em thích thì mua thôi. Cho đến đợt 2011 rồi có đợt sốt Shi vì lại có xe đời mới bây giờ ra và xe đời của em ko sản xuất nữa. Thời điểm đó SH thường giá chỉ còn 3/4 xe của em nếu cùng mua thời điểm trước, mà khi cùng mua xe của em bằng 3/4 giá trị SH thường. Sau đó em bán xe SHi của em được 100tr đúng đợt sốt và lại mua được xe SHi đời mới nhất bi giờ và em nghĩ là SHi cũ bắt đầu đang quá trình xuống giá rồi.
Tóm lại là em thấy ko ở đâu như Vn mình, cứ cái gì hiếm hàng là bị một bộ phận dân buôn đẩy giá lên (cũng một phần lỗi do thị hiếu người dân, và thị hiếu này cũng có thể một phần do chính giới buôn bán xe bơm thổi lên). Cá nhân em nghĩ là cứ mới mà chơi, chả hơi đâu chơi công nghệ cũ. Còn về hình thức em miễn bàn, nó là gu thẩm mỹ thôi. Có những cái lúc đầu xấu nhìn quen mắt lại đẹp và ngược lại.
Chuẩn luôn bác ah . Từ hồi sh 2009 ra ai cũng chê la xấu k đẹp bắng SHi xong bh ai cũng đi đó thôi