Các bác giúp em về cái xe máy ạ Vespa LX ie đang đi thì bị ngộp và chết máy.

gaigiakhotinh

Xe đạp
Giúp e với :((

Con Vespa của e cũng bị y như vậy, nổ máy thì đầu xe rung ầm ầm. Đi đc 1 đoạn giảm ga để sang đường thì lúc sau k ga lên được nữa, cứ xực xực r tịt luôn. E mang đi sửa 4,5 lần r mà vẫn không bắt đúng bệnh. Phát đồ lên mất :((

phutung24h

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
39 Ngõ 4 Phố Đỗ Đức Dục, Mễ Trì, Nam Từ Liêm, HN
Website
thegioiacquy.vn
Con Vespa của e cũng bị y như vậy, nổ máy thì đầu xe rung ầm ầm. Đi đc 1 đoạn giảm ga để sang đường thì lúc sau k ga lên được nữa, cứ xực xực r tịt luôn. E mang đi sửa 4,5 lần r mà vẫn không bắt đúng bệnh. Phát đồ lên mất :((
Cái này em biết
Bác thay ngay Bùgi chân bạch kim của Bosch W8DP là hết ngay
Dòng này rất kén bugi em đã giao bugi cho mấy cửa hàng và đều có câu trả lời là do bugi
E cũng nói luôn là em bán Bugi của Bosch giá 90k/1 chiếc,em ko quản cáo nhưng cụ hay lấy thử 1 cái về dùng nếu em nói đúng thì hãy pm cho các cụ cũng gặp tình trạng này nhé.

tatung

Xe tăng
Cái này em biết
Bác thay ngay Bùgi chân bạch kim của Bosch W8DP là hết ngay
Dòng này rất kén bugi em đã giao bugi cho mấy cửa hàng và đều có câu trả lời là do bugi
E cũng nói luôn là em bán Bugi của Bosch giá 90k/1 chiếc,em ko quản cáo nhưng cụ hay lấy thử 1 cái về dùng nếu em nói đúng thì hãy pm cho các cụ cũng gặp tình trạng này nhé.
Cụ ở đâu ạ, xe e lx việt ko phun điện tử cũng bị hnay đang đi thì lại ực ực ko chết máy nhưng ga như tụt hơi dừng tí ga lại đi tiếp đc, chắc ko phải do xăng vì của e chêa hoà khí thường mà. Hôm lâu e đã thay củ đề rồi mà lại bị. Chắc phải mua bugi cụ ở đâu ạ để e mua

bachxa

Xe tải
Ec, vụ này em xử xong rồi cụ ạ. Có làm 2 việc nhưng túm lại giờ nó chạy hết sức bình thường mà chả hiểu do cái gì. Việc thứ nhất là tháo công tắc chân chống xịt dầu RP7 thật sạch, lấy giấy ráp trà lại công tắc và gắn lại. Việc thứ 2 là tháo cụm cổ hút, rùng dầu RP 7 và rẻ sạch vệ sinh sạch sẽ xong gắn lại. Em chỉ làm 2 thứ đó, thấy khỏi tiệt lọc.
Công tắc chân chống có thể bị mô ve dẫn tới hiện tượng trên, có thể test bằng cách nối thông công tắc này ( vô hiệu công tắc ).
Ec, vụ này em xử xong rồi cụ ạ. Có làm 2 việc nhưng túm lại giờ nó chạy hết sức bình thường mà chả hiểu do cái gì. Việc thứ nhất là tháo công tắc chân chống xịt dầu RP7 thật sạch, lấy giấy ráp trà lại công tắc và gắn lại. Việc thứ 2 là tháo cụm cổ hút, rùng dầu RP 7 và rẻ sạch vệ sinh sạch sẽ xong gắn lại. Em chỉ làm 2 thứ đó, thấy khỏi tiệt lọc.
Công tắc chân chống có thể bị mô ve dẫn tới hiện tượng trên, có thể test bằng cách nối thông công tắc này ( vô hiệu công tắc ).
Củm ơn bác, xe em cũng bị vậy mà đời 2009 chưa có phun kim điện tử liệu làm như bác có khỏi bệnh ko ạ

Xe e đây các bác ạ, mới lấy hum qua, hôm nay đi bt thì tắt máy, rồi tắt đi đề lại dc, đi 1 đoạn lại bị, tắt khoá đi đề ko dc, e gạt lại chân chống thì được. Ko biết có phải do chân chống hay do cái gì, chán quá đi. Bác nào biết chỉ giáo dùm e với.

firstsafe

Xe tải
Do công tắc chân chống rồi. Bác ra bảo thợ nó ngắt luôn chứ đi trời mưa dễ dắt bộ

goldsmith

Xe buýt
Em có kon ie mà xe nhập, nó không dùng chân chống điện.
Hôm rồi đi lắp thêm cái kẹp chả ( baga sau) không chạm gì đến máy móc. Xong xuôi thì đi nó cũng có hiện tượng như các cụ trên nói. Đi được tầm 5km thì nó chết máy, đề lên đi được 1 quãng tầm 500m nó lại chết, đúng 3 lần thì lại đi bon bon không sao.
Các cụ phán bệnh giúp em với ạ.
Em đang nghi lúc lắp thợ rung mạnh bị lỏng cọc bình điện :(