Các bác giúp em thủ tục vay vốn ngân hàng hồ sơ cực khó với ạ.............!!!!!!!!!!!

Tình hình là em sắp mua Sonata mà em này em lại muốn đứng tên em. Em chưa lấy vợ mới 23 tuổi ạ. Thu nhập của em dựa vào gia đình tài trợ ạ:). Em muốn vay ngân hàng trả góp mà đứng tên em. Bác nào chuyên thủ tục hồ sơ khó thù giúp em với ạ......

Nục

Xe tăng
Bảo bố cháu đứng ra mà vay xong vài hôm nữa làm thủ tục cho tài sản --> thế là xong.

KiaCD5numberone

Xe tăng
nể chủ thớt quá. 23T đã chơi 4B. Lại có gia đình tài trợ trả góp nữa, chậc.

Là lãi suất 3% / 1 tháng hay là lót tay cho tín dụng 3% hả cụ? Nếu lãi như vậy thì chát quá còn lót tay thì cũng nhẹ nhỉ. :D
Đối với hồ sơ cực khó là 3% số tiền mình vay hả cụ. Còn nếu hồ sơ đầy đủ đk thì ko mất hả cụ...

vlxury

Xe buýt
Cháu quen 1 anh bên Tài chính dệt may đấy. 3 Ngày là giải ngân.Quan trọng là hồ sơ cụ đẹp có bảng lương rõ ràng.Lưu í làm bảng lương dưới mức phải đóng phí thu nhập cá nhân.Rồi thêm 1 cái hợp đồng gì đấy như cho thuê nhà chẳng hạn

Cháu quen 1 anh bên Tài chính dệt may đấy. 3 Ngày là giải ngân.Quan trọng là hồ sơ cụ đẹp có bảng lương rõ ràng.Lưu í làm bảng lương dưới mức phải đóng phí thu nhập cá nhân.Rồi thêm 1 cái hợp đồng gì đấy như cho thuê nhà chẳng hạn
Cảm ơn cụ ạ. Hồ sơ của cháu khó lắm cụ ạ. Dễ thì ko phải hỏi các cụ rồi. Nguồm thu nhập chính của cháu từ gia đình mà cụ:)

vlxury

Xe buýt
thế thì cụ vào em, em làm cho cái bảng lương.Đóng dấu xác nhận luôn.Em cũng vay santafe được 70%. Tại em lấy biển được tháng rồi mới tống vào ngân hàng.Theo em thì cụ nên vay bên các cty tài tính, thủ tục nhanh gọn hơn mà lấy được tiền nhanh.Thế cụ đã định làm gì với số tiền cụ vay được chưa.Giấy tờ nếu cụ cần thì em làm cho hết cụ chỉ cần mỗi kí là được thôi

khacthe01

Xe tải
chậc, đúng là không gì là không có thể các cụ nhỉ

thế thì cụ vào em, em làm cho cái bảng lương.Đóng dấu xác nhận luôn.Em cũng vay santafe được 70%. Tại em lấy biển được tháng rồi mới tống vào ngân hàng.Theo em thì cụ nên vay bên các cty tài tính, thủ tục nhanh gọn hơn mà lấy được tiền nhanh.Thế cụ đã định làm gì với số tiền cụ vay được chưa.Giấy tờ nếu cụ cần thì em làm cho hết cụ chỉ cần mỗi kí là được thôi
Cảm ơn cụ ạ. Thế cụ cho cháu hỏi cá nhân cháu thì chỉ có c.m.t hộ khẩu thôi ạ. Và chữ kí nữa :D thì phí phọt hết bn hả cụ. Cháu muốn đứng tên cháu lắm ko cho ai lquan :)

hoanggiangauto

Xe tải
Cảm ơn cụ ạ. Thế cụ cho cháu hỏi cá nhân cháu thì chỉ có c.m.t hộ khẩu thôi ạ. Và chữ kí nữa :D thì phí phọt hết bn hả cụ. Cháu muốn đứng tên cháu lắm ko cho ai lquan :)
nếu liên quan tới cho thuê tài chính thì bên cho thuê tài chính đứng tên cụ ah, sau 1 khoảng thời gian ( giữa 2 bên đàm phán 1 năm....) thì sẽ sang tên lại, dĩ nhiên là phải đóng hết nợ rồi nhé!

titazunzun

Xe tải
nói thật, mình làm NH nhưng nghe bạn nói vậy cũng nản luôn. gđ có đk mà lại đi vay thì nghe hơi ngược. thêm nữa lại muốn đứng tên chính chủ. quá khó cho 1 vấn đề

vad_82

Xe hơi
Có gì đâu, cụ mất tí tiền lấy cái giáy xác nhận của 1 cơ quan nào đó với bảng lương giả đi kèm trình với ngân hàng là ok.Nếu cẩn thận nữa nịnh mấy em tín dụng gửi thêm 1% là ổn. Cụ vay kiểu tiêu dùng chủ yếu là chứng minh được khả năng trả nợ của mình.Mà mua xe mà vay thì cũng mệt nhỉ.Cụ nuôi xe đã khổ, thêm trả lãi ngân hàng rồi khi bán xe lại lỗ 1 mớ so với xe mới,thiệt đơn thiệt kép đau khổ sau này lắm lắm. Giờ cụ chuyển mua xe cũ đỡ đc rất nhiều tiền vi xe cũ giờ đang giảm khá trong khi xe mới vẫn rất đắt, đi lại rất mất giá. Mình khuyên cụ đừng nên mua xe mới mà nhất lại vay ngân hàng để mua...

hienanhmip

Xe hơi
Nể ông em thật. Sao không để ông bà già đứng tên vay.
Tư vấn cho ông em thế này:
1. Tìm 1 doanh nghiệp quen biết, bảo họ làm cho 1 hợp đồng lao động (chức danh tùy ông em chọn cho hợp lý). 01 xác nhận lương hoặc bản kê trả lương 3, 4 tháng gần nhất.
2. kiếm một đồng chí Tín dụng nào đó, đề nghị làm hồ sơ vay vốn mua xe. Trao đổi thẳng thắn luôn là làm hồ sơ cho kụ vay vốn, cắt bao nhiêu % thì hỏi luôn.
3. Ông em cắt % cao chút chút cho chú tín dụng ấy, vì dám liều mình hi sinh vì ông em. Không nên tiếc tiền để cắt % cho cán bộ tín dụng, vì sau này để đống chí ấy còn có chú chi phí mà đi xử lý nợ quá hạn nữa.

Mình cũng làm tín dụng, nhiều món còn khó hơn nhiều. Nhưng món này đơn giản quá nên lại pó tay.

kenny.cfyc

Xe tải
Nói thật, chứ ko hiểu cụ chủ làm cái gì, gia đình như thế nào mà lại làm phương án này. Nếu GĐ rất có đk sao ko bỏ tiền mua toàn bộ và sao lại cứ phải đứng tên cụ chủ, đứng tên bố, mẹ thì cũng có bớt tí oai nào đâu.
Trường hợp chiều đc ý như cụ chủ thì bjo với tình hình hiện tại rất khó NH nào cho vay, kể cả cụ cắt đến 7-8%.

mrhanded

Xe đạp
mình làm ở agribank.như bác là ko dc vay.vì ko có nguồn trả nợ.nguồn là bác phải đi làm có luơng.hình như bác pots bài này chỉ để lấy số bài trên diễn đàn hay sao ấy

Chỉnh sửa cuối:

mrhanded

Xe đạp
bác kia phụ huynh trả.bảng lương vào trum à.chỉ có đứng tên ông già

Cảm ơn các bác nhiều thế mới gọi là hồ sơ khó. Nhưng em tin các bác chuyên làm cái này sẽ đơn giản thôi ạ.

mrhanded

Xe đạp
ko đi làm chả ai cho bác vay hết.trừ khi cầm sổ đổ đi vay lãi ngoài