[Funland] các bác giúp em lỗi Unidentified Network, Limited Access khi kết nối wifi

quatmo212

Xe điện
tình hình dạo này lap của em kết nối wifi ở nhà thì toàn bị báo lỗi Unidentified Network hoặc Limited Access thậm chí có khi ko kết nối đc ạ :(, em tưởng card wifi hỏng mang máy ra chỗ khác test thì vào phằm phằm ạ :(, mua con router wifi mới rùi vẫn bị ạ :((, cài lại win 7 win xp vẫn thế ~X(. bác nào biết chỉ giúp em cách fix với ạ (b). em cám ơn và vokda diệt tình ợ :P

truongvt3

Xe hơi
Website
www.umevn.com
Nó có nhiều tình huống làm cụ à, cụ miêu tả cụ thể hơn cách kết nối của nhà cụ đi thì mới phán được bệnh, em hỏi vài câu để phán:

1. Cụ dùng modem có luôn wifi hay dùng riêng rẽ modem riêng và bộ phát wifi riêng
2. Nếu trường hợp dùng riêng thì cụ dùng wifi k dc thì cụ thử dùng mạng có dây, và cắm trực tiếp vào modem xem sao
3. Còn trường hợp dùng modem wifi luôn thì chắc thiết lập về nhận thực bị sai
4. Cụ dùng lâu rồi bị, hay mới bị như vậy ạ

quatmo212

Xe điện
Nó có nhiều tình huống làm cụ à, cụ miêu tả cụ thể hơn cách kết nối của nhà cụ đi thì mới phán được bệnh, em hỏi vài câu để phán:

1. Cụ dùng modem có luôn wifi hay dùng riêng rẽ modem riêng và bộ phát wifi riêng
2. Nếu trường hợp dùng riêng thì cụ dùng wifi k dc thì cụ thử dùng mạng có dây, và cắm trực tiếp vào modem xem sao
3. Còn trường hợp dùng modem wifi luôn thì chắc thiết lập về nhận thực bị sai
4. Cụ dùng lâu rồi bị, hay mới bị như vậy ạ
nhờ cụ xem giúp em
1. em dùng modem riêng và phát wifi riêng rẽ
2. cắm cáp mạng vào cổng lan của modem hoặc router wifi vẫn dùng ngon ợ :(
3. em thử tắt dhcp của router wifi và fix ip tĩnh cho lap rồi kết nối vào nhưng vẫn không ăn thua :((
4. em mới bị khoảng tháng nay ạ
cụ xem có cao kiến gì giúp em với (b)

quatmo212

Xe điện
ơ chẳng có cụ nào giúp em à :((

catpv

Xe điện
Việc đầu tiên là cụ Update Firmware cho cả Modem và Wifi. Sau đó cấu hình cho Modem và Wifi nằm trên 2 dải IP khác hẳn nhau, VD: 192.168.1.1 & 168.192.1.1.
Update cái Driver Wifi trên cái Laptop lên bản mới nhất, cái này quan trọng nhất đấy, vì nếu Driver quá cũ nó sẽ không làm việc với các chuẩn Wifi và bảo mật mới nhất. Bằng đó việc cụ làm xong chắc chắn cụ phải vào được Wifi.

quatmo212

Xe điện
Việc đầu tiên là cụ Update Firmware cho cả Modem và Wifi. Sau đó cấu hình cho Modem và Wifi nằm trên 2 dải IP khác hẳn nhau, VD: 192.168.1.1 & 168.192.1.1.
Update cái Driver Wifi trên cái Laptop lên bản mới nhất, cái này quan trọng nhất đấy, vì nếu Driver quá cũ nó sẽ không làm việc với các chuẩn Wifi và bảo mật mới nhất. Bằng đó việc cụ làm xong chắc chắn cụ phải vào được Wifi.
em đặt ip của modem và wifi là 2 dải khác nhau ạ, còn vụ up firm em sẽ nghiên cứu (b), điên cái là có mỗi cái lap em hay dùng thì ko vào được còn lap khác và đt vẫn vào wifi phằm phằm ợ :(, ức quá em đi múc quả usb wifi dùng tạm rồi ạ
tks bác

nguyenh00hi

Xe máy
cụ sớt trên mạng đầy, nếu lap top thì có thể lưu ý về chuẩn N ,...

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Lỗi này là do DNS của router thỉnh thoảng k cấp IP. Chỉ cần vào bấm chuột phải vào biểu tượng wifi rồi bấm vào troubleshoot problem một vài lần là ok. Lỗi này thỉng thoảng em cũng bị.

quatmo212

Xe điện
Lỗi này là do DNS của router thỉnh thoảng k cấp IP. Chỉ cần vào bấm chuột phải vào biểu tượng wifi rồi bấm vào troubleshoot problem một vài lần là ok. Lỗi này thỉng thoảng em cũng bị.
ko được cụ ạ, quả này còn ko connect được vào mà làm cơ :(

audifun

Xe máy
hic enable a :(, e đổi con router wifi khác rùi mà vẫn bị
Cụ thử click chuột vào biểu tượng wireless internet access phía dưới bên phải màn hình, chọn mạng wireless đang gặp trục trặc, chuột phải chọn status, rồi chọn wireless property, cụ chọn tiếp security rồi chọn đúng security type, encryption type có khớp với config trong router wireless chưa? Nhiều người cũng bị vụ này cứ tưởng do router có vấn đề

Chỉnh sửa cuối:

MinhBum

Xe container
cụ cài ip modem thế này, ví dụ đặt 192.168.1.1, có thể disable DHCP chả sao, như trong hình em vẫn làm, cho nó đỡ nhảy linh tinh (đt em đặt fix ip mới vào đc, để hạn chế máy khác vào, dù có psw)

còn laptop em đặt fix ip 192.168.1.25 (ipad, đt đặt lần lượt cho nó 0 trùng), còn ip wifi thì đặt hẳn 1 dòng khác, vd 10.1.1.1, đảm bảo lúc nào cũng ngon, trừ khi mất mạng: