[Thảo luận] Các bác giúp em cái, Em dừng xe ở đường Hai Bà Trưng

30T-2917

Xe tải
Chán bác quá, bác phải cãi đến cùng, biên bản lập ra lúc nào mà nhanh thế? Người vi phạm phải được biết lỗi vi phạm trước khi lập biên bản cơ mà. Thế nhỡ đâu bác dừng xe, nó lại lập biên bản là vượt đèn đỏ, lạng lách bác cũng để nó lập, rồi chua thêm ở dưới là "tôi không đồng ý", sau đó kí vào à? Phải cãi để nó phải chịu chứ.
Chả là lúc bị phạt em cũng không biết chỗ đó cấm đỗ hay cấm dừng & cấm đỗ, nên chỉ cãi biên bản ghi ko đúng của đồng chí XXX đấy thôi. phạt xong em chạy qua xem biển thì mới thấy là chỉ cấm đỗ.
em còn chụp hình cả mấy xe đỗ trên vỉa hè, lòng đường không có người mà mấy đ/c xxx kia không bắt nữa ở đấy để làm bằng chứng

Lete

Xe buýt
Các bác giúp em cái, Em dừng xe ở đường Hai Bà Trưng, vẫn ngồi trên vô lăng nổ máy, bật điều hoà. từ đâu xịch đến 2 chú XXX đi xe kéo.
Chú XXX đội 1 nằng nặc lập biên bản em với tội danh " đỗ xe ở nơi có biển cấm đỗ ".( Đoạn trường Trần Phú có biển cẫm đỗ)
Trong khi đó phải có 3 chiếc 4b đỗ trên vỉa hè (chú XXX bảo đỗ trên vỉa hè dễ coi hơn ...???) , 3 chiếc đỗ dưới lòng đường nhưng người chạy đâu thì chú ý ko tóm được.
em cãi ko đỗ xe mà chỉ dừng xe. chú XXX thiếu tá bảo : " sao mày không nói sớm trước khi tao lập biên bản ".
Em tức quá khi xác nhận trên biên bản em đề: Tôi vẫn ngồi trên vô lăng và có tín hiệu đèn. ( thực ra em ko có tín hiệu đèn) .
Chú XXX tức lắm bảo em sẽ bị giữ bằng 30 ngày, phạt 800 nghìn.
Em cũng tức lắm, hẹn ngày 8/10 tới ra 31 Trần Nhật Duật cãi nhau một phen.
Em định gặp hẳn đồng chí đội trưởng để làm cho ra ngô ra khoai
Bác nào giỏi cãi tư vấn giúp em xem nên cãi ntn cho hợp lý?
Cám ơn các bác
Cụ bị phạt là đúng rồi còn kêu ca gì nữa. Phải ngồi trên ghế, tay đặt trên vô lăng mới đúng luật. Ngồi trên vô lăng như cụ cũng giỏi thật đấy. Em chịu:-??

totruongto3

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ chủ thớt, khả năng cụ bị giống em hồi trước rồi , lỗi dừng, đỗ xe trong phạm vi 5 m trước cổng cơ quan, có 2 thằng xxx đi xe kéo biển 80B, 2 thằng này một thằng của đội 1 một thằng của Cục, khó xin lắm. Bọn này không ăn tiền, nói chung đen thì dẫm phải nó thôi. Cãi nhau khả năng thắng cũng khó. E trước cũng bị phạt 8 lít giữ bằng 2 tuần mà bực hết cả mình, nhưng đành chịu, xác định là bực quá máu nó lại xông lên não, sau này lại lắm bệnh. Thôi cứ xác định đi không có bằng, e hôm đầu đi không có bằng cũng run, bắt thằng đệ lái, hôm sau thằng em bị ốm ,thế là em lại phải chạy xe, rồi cũng quen, chẳng sao đâu cụ ạ.

30T-2917

Xe tải
Chia buồn cùng cụ chủ thớt, khả năng cụ bị giống em hồi trước rồi , lỗi dừng, đỗ xe trong phạm vi 5 m trước cổng cơ quan, có 2 thằng xxx đi xe kéo biển 80B, 2 thằng này một thằng của đội 1 một thằng của Cục, khó xin lắm. Bọn này không ăn tiền, nói chung đen thì dẫm phải nó thôi. Cãi nhau khả năng thắng cũng khó. E trước cũng bị phạt 8 lít giữ bằng 2 tuần mà bực hết cả mình, nhưng đành chịu, xác định là bực quá máu nó lại xông lên não, sau này lại lắm bệnh. Thôi cứ xác định đi không có bằng, e hôm đầu đi không có bằng cũng run, bắt thằng đệ lái, hôm sau thằng em bị ốm ,thế là em lại phải chạy xe, rồi cũng quen, chẳng sao đâu cụ ạ.
Thực ra không phải vì tiền, bực mình quá cụ ạ. Bọn nó đúng là không còn lương tâm

totruongto3

Xe buýt
bọn này chấp làm gì cho mệt người, loại nó 70 đời cũng không đầu thai lại được

Tribute

Xe container
Em nghĩ em bị oan, chỉ khép được em tội không có tín hiệu đèn khi dừng xe thôi, chứ không thể khép em vào lỗi " Đỗ xe ở nơi có biển cấm đỗ được "
mới cả lúc đầu nhìn biên bản thế, em không ký xong xxx nó bảo mình không ký nó cũng không cần nên em đành phải ký.
xong em ghi vào biên bản :" tôi vẫn ngồi trên vô lăng và có tín hiệu đèn" rồi ký tên vào chỗ đấy. như thế nó vẫn phải thừa nhận điều em ghi chứ ?
Nói chung là cụ vẫn có lỗi là không bật xi nhan khi dừng xe, lẽ ra nói thẳng với xxx như thế, lỗi đó tối đa 200k. Thôi để hôm cụ ra lấy QĐ xử phạt xem ra sao rồi về kể cho anh em rút kinh nghiệm.

PS: Cụ nhớ mang cái ảnh chụp tên phố, biển cấm đỗ và vị trí bị lâp BB đi nhé. Ra đó cãi thật lực là tôi chỉ dừng xe không đỗ xe, lúc đó tôi vẫn ngồi trên ghế lái, máy vẫn nổ, xi nhan đang bật chờ người lên xe/xuống xe.

thanh_hoi

Xe điện
Cụ dừng xe đúng luật rồi, phố HBT chỉ cấm đỗ chứ không cấm dừng đâu. Bác đúng hoàn toàn. Chúc bác thành công.

thuybang

Xe máy
nói chung chả mất đồng nào, vì đội xử lý thuộc bọn khác, có khi nó lại lẩm bẩm " m.i.a. ,thế mà cũng bắt". Bác cứ "bình tõm" đúng hẹn ra, nhã nhặn trình bày và ... lấy giấy tờ rồi về ( em cũng bị phát gần giống thế, ra bọn xử lý nói " thế này phạt thế ..éo nào đc, trả **** tờ,về)

Ruabo

Xe buýt
Hôm trước em cũng bị 2 thằng *** đi xe máy bắt khi em dừng ở đoạn Láng Hạ, gần cổng Tập đoàn dầu khí. Mặc dù mình dừng, xe còn nổ máy, vẫn bật xinhan nhưng nó đang cấm giáy tờ, cứ hí hoay ghi biên bản vả lại lúc dó đường cũng đông nên em cãi nhau một lúc ko được nên cũng tặc lưới ký cho xong. Bị giữ bằng 30 ngày và phạt 800N, bây giườ vẫn chưa lấy được bằng. Nghĩ vẫn cay nhưng nghĩa đang đen, coi như giải hạn cho nó nhẹ đầu.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chỗ Láng Hạ thì buồn cười lắm. Em đi cùng xe bạn em là 1 nữ lái xe. Đến trước mũi 2 chú xxx em bảo bạn em oánh vào vỉa đường để đổi em lái. Bạn em xi nhan ngay trc mũi xxx rồi mở cửa đổi lái. XXX cứ đứng nhìn bọn em như nhìn vật thể lạ. Sự việc chỉ diễn ra chưa đầy 1 phút thì bất ngờ 1 chú xe sedan mầu đen đỗ oạch sau it em. Em vừa xi nhan xin ra đường thì nhìn guơng hậu thấy 1 xxx lao đến xịch ngay cái xe đỗ sau em.8-}

System

Xe đạp
Chán cụ này quá, bị xxx gọi bằng mày mà để yên, lại còn ký vào biên bản nữa chứ. Gặp phải iem là phải cãi đến cùng, sợ quái gì mấy cái thằng xxx chỉ rình bắt người bố láo bố lếu ấy. Em có lần cũng bị vậy xxx còn dọa gọi xe kéo đến cẩu đi em điên lên đưa luôn chìa khóa xe cho nó rồi lên taxi về (lên xe lấy điện thoại bẩm với cụ ở nhà tình hình...). Về đến nhà đc một lúc thấy chú xxx ban nãy đánh xe đến trả em vẫn cay cú không thèm nhận làm chú ý cứ đứng gãi đầu gãi tai với cụ nhà em. Lúc đó sao trông chú xxx ấy hèn thế

Chỉnh sửa cuối:

thang_nth

Xe hơi
bác đã ký rùi thì làm sao cãi được nữa, nó chỉ quan tâm cái chữ ký của bác chứ quan tâm gì cái chữ bác viết kia, bác bị nó lừa rồi, mấy thằng già quái vật lắm, đã cãi thì đừng ký, mà ký thì đừng cãi bác ạ, dù sao cũng chia buồn với bác

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em cũng bị 2 thằng *** đi xe máy bắt khi em dừng ở đoạn Láng Hạ, gần cổng Tập đoàn dầu khí. Mặc dù mình dừng, xe còn nổ máy, vẫn bật xinhan nhưng nó đang cấm giáy tờ, cứ hí hoay ghi biên bản vả lại lúc dó đường cũng đông nên em cãi nhau một lúc ko được nên cũng tặc lưới ký cho xong. Bị giữ bằng 30 ngày và phạt 800N, bây giườ vẫn chưa lấy được bằng. Nghĩ vẫn cay nhưng nghĩa đang đen, coi như giải hạn cho nó nhẹ đầu.
Cụ cư xử với xxx quá tệ.
Với xxx thì nó sợ nhất là tắc dường.
Em mà là cụ thì em sẽ cho tắc cả cây số cho nó chít lun.
Sếp sẽ đập nó chít=))

trungnc

Xe điện
Cụ đưa giấy tờ mà lại ký vào biên bản thì xong rồi,em đã từng bị ở HBT nhưng xác định mình đúng nên không lòi giấy tờ ra,nó doa keo xe em bảo cho kéo rồi alo cho thằng bạn bên truyền hình HN vác máy xuống làm tí tin,xxx nhìn thấy xe nhà đài xuống te luôn:))

phuong.zen

Xe tăng
cụ phải rút máy ảnh ra tác nghiệp ngay chứ.chả biết sai đúng dư nào nhưng cứ dọa cái đã

tmanhthang

Xe tăng
Chán cụ này quá, bị xxx gọi bằng mày mà để yên, lại còn ký vào biên bản nữa chứ. Gặp phải iem là phải cãi đến cùng, sợ quái gì mấy cái thằng xxx chỉ rình bắt người bố láo bố lếu ấy. Em có lần cũng bị vậy xxx còn dọa gọi xe kéo đến cẩu đi em điên lên đưa luôn chìa khóa xe cho nó rồi lên taxi về (lên xe lấy điện thoại bẩm với cụ ở nhà tình hình...). Về đến nhà đc một lúc thấy chú xxx ban nãy đánh xe đến trả em vẫn cay cú không thèm nhận làm chú ý cứ đứng gãi đầu gãi tai với cụ nhà em. Lúc đó sao trông chú xxx ấy hèn thế
lại giọng điệu con ông cháu cha .

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Cụ có cái ô to thế lẽ ra chỉ cần ghé tai xxx nói nhỏ mấy câu thì xxx nó phải cho cụ đi luôn chứ sao lại mất tiền taxi làm giề? Hỏi nhỏ cụ tí liệu ô của cụ có đỡ được các đội hay sang tỉnh khác không vậy?